ขอเชิญประมูล กุญแจรหัส cedo เพื่อร่วมทำบุญกับ www.thaiscooter.com

ชื่อกระทู้: ขอเชิญประมูล กุญแจรหัส cedo เพื่อร่วมทำบุญกับ www.thaiscooter.com

Post ขอเชิญประมูล กุญแจรหัส cedo เพื่อร่วมทำบุญกับ www.thaiscooter.com

เนื่องด้วยเวบไซด์ไทยสกู๊ตเตอร์ ได้เชิญชวนสมาชิก
    และผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาคเงินหรือสิ่งของ ให้กับมูลนิธิบ้านนกขมิ้น
    รายละเอียดตามกระทู้ปักหมุดด้านบนหรือตามลิงค์ด้านล่ าง

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...7#.VEyd2CKsVfQ

ดังนั้น จึงขอเชิญชวนเพื่อนสมาชิกร่วมสนุกกัน
    โดยการประมูลกุญแจรหัส cedo make in denmark จำนวน 1 ตัว
    จำนวนเงินทั้งหมดที่ประมูลได้
    บริจาคให้กับให้กับมูลนิธิบ้านนกขมิ้น โดยไม่หักค่าส่งของ 55555+
    โดยผม หน้าแมว/หางจิ้งจอก
    มีความประสงค์ร่วมทำบุญกับเพื่อนสมาชิกที่ประมูลได้
    เป็นจำนวนเงิน 300.-บาท (สามร้อยบาทถ้วน)
    เช่น ผู้ชนะการประมูลร่วมทำบุญ เป็นเงิน 600.-บาท
    ผมร่วมสมทบทำบุญอีก 300.-บาท เป็นเงินรวม 900.-บาท
    โดยการประมูลร่วมทำบุญถึงตอนเที่ยงวันที่ 13 พฤศจิกายน 2557
    ไม่มีขั้นต่ำนะครับ! ใส่เท่าไรก็ได้ ถือว่าร่วมสนุกกัน
    โทร.081-1854984

เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หน้าแมว/หางจิ้งจอก : 26-10-2014 เมื่อ 19:00

พร่ำก่อน
    เมื่อก่อนเคยมีกุญแจแบบนี้อยู่ 3 ตัว
    สุดท้ายขายกินหมด ทั้งของ ทั้งรถจักรยาน
    ตัวนี้รอดมาได้ยังไง ยังงงอยู่ 55555+
    สภาพโดยรวมพอได้ ทำความสะอาด ลงน้ำมัน เช็ดๆถูๆ ก็น่าจะหล่อขึ้น
    แต่กุญแจตัวนี้ผมไม่แน่ใจว่าเคยใส่ติดรถหรือเปล่า จำไม่ได้จริงๆ
    แต่ถ้าใช่ตัวนี้ ก็แค่ใส่ติดรถไว้เฉยๆ ก่อนขายรถค่อยถอดออก
    เพราะเห็นคมน็อตตัวเมียมีคราบสนิมเกาะอยู่
    และคมน็อตไม่ค่อยคม คือเหมือนมีรอยใช้ประแจขัน
    ลองพิจราณาตามรูปเอาแล้วกันนะครับ!
    ผมเลยตีต่ำไว้ก่อน ว่าไม่ใช่ของ nos จะได้ไม่ว่ากัน

ตัวเองเอาของไปซ่อนตัวเอง5555+
    ตอนนั้นกลัวตัวเองจะขายกินหมด
    ผ่านมานาน ตัวเองเลยหาเจอในลังโดยบังเอิญ
    ตอนเจอฝุ่นจับหนาเป็นนิ้ว หนักเป็นกิโล เก็บไว้ไม่ดี

รูป รูป      

ตอนแรกกระแดะ ไม่กล้าทำความสะอาด
    กลัวฝุ่นเข้าจมูก กลัวไม่สบาย กลัวเป็นภูมิแพ้ ฯลฯ
    แต่สูบบุหรี่ กินเหล้าไม่กลัว 55555+
    แต่สุดท้ายก็ต้องทนทำความสะอาด
    โดยใช้ไม้ปัดขนไก่ปัดๆ 3-4 รอบ
    กลัวเพื่อนสมาชิกไม่เห็นเนื้อใน
    และถ่ายเทียบกับนายแบบ hero สัญชาติเกาหลี
    เพื่อเปรียบเทียบขนาด

รูป รูป      

รายละเอียดต่างๆ

รูป รูป      

กุญแจรหัส cedo ใช้งานง่ายจริงๆ
    ตัวพลาสติกสีแดงจะบอกรหัส
    (เก็บไว้ให้ดี อย่าให้หายบอกไว้เลย 55555+)
    คือ ครั้งแรกดันขึ้น ปลดก่อน
    แล้วก็โยกทางด้านซ้าย 1 ครั้ง
    ด้านขวา 2 ครั้ง
    และด้านซ้ายอีก 2 ครั้ง สุดท้ายดันขึ้น
    แค่นี้รถจักรยานของท่านก็ไม่หายแล้วครับ 55555+
    เพื่อความแน่นอน ผมเลยถ่าย VDO ไว้ด้วย

การโอนเงินทำบุญในครั้งนี้
    สำหรับสมาชิกถ้าชนะการประมูล โอนเงินเสร็จ โพสใบโอนเงินไว้ในกระทู้นี้
    สำหรับท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิก โอนเงินเข้าบัญชีผม และผมจะโอนเข้าบัญชีwebmasterเอง
    โดยผมจะสมทบจากยอดที่ประมูลได้ เพิ่มไปอีก 300.-บาท
    และผมจะโพสใบโอนไว้ในกระทู้ครับ
    การประมูลไม่มีขั้นต่ำนะครับ อยากใส่เท่าไร ตามใจเลยครับผม
    โดยการโอนเงิน กรุณาโอนเงินภายในวันที่ 14 พฤศจิกายน 2557
    (รายละเอียดเลขที่บัญชี ตามกระทู้ปักหมด (บัญชีชื่อ webmaster))

ผมจะจัดส่งกุญแจรหัสในวันที่ 17 พฤศจิกายน 2557
    โดยจัดส่งเป็น ems ทั่วไทย ครับผม

สำหรับท่านที่ร่วมสนุก ประมูลกุญแจรหัส และผู้ชนะการประมูล
    ขอให้ได้จักรยานสวยๆ สีเดิมๆ คันงามๆ มาไว้ในครอบครองกันนะครับ
    และสมาชิกท่านใดมีข้อเพิ่มเติม แนะนำได้นะครับ! ยินดีครับ

เลิกแพร่ม
    ตอนแรกว่าจะลงกระทู้ ไว้ในบอร์ด ข้อมูล-รุ่นของ จักรยานโบราณ
    แต่พักหลังๆ บอร์ดซื้อ-ขายเงียบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บอร์ดซื้อ-ขายบางครั้งแทบไม่ขยับเลย ไม่เหมือนเมื่อก่อน ไฟแล่บ
    ปัจจุบันเงียบเหมือนเป่าสาก หายไปกันหมด 55555+
    เลยคิดว่าลงในกระทู้ซื้อขายดีกว่า
    คงไม่ทำให้กระทู้ซื้อ-ขายของเพื่อนสมาชิกตกเร็วไปนะครับ!

nan-bigbike's Avatar
    ขอบคุณ
    91
    Blog Entries
    2

เปิดให้ก่อนเลยครับ99บาท
    นันทสิทธิ์ กังวานวาณิชย์ (หนุ่ม)
    ธนาคาร กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 0102999428
    email:[email protected]
    id line:nanbigbike
    ส่ง หนุ่ม โรงรับจำนำเซี้ยงไทย
    1699-1701 ถ.สุขุมวิท แขวง.พระโขนงเหนือ เขต.วัฒนา กรุงเทพ 10110 โทร.0846490999

มาตรฐาน ผม

999 คับพี่
    สุทธิวิทย์ ศรีสุวรรณ(รงค์)
    ที่อยู่ สำนักงานเกษตรอำเภอแม่ริม เลขที่ 100/9 ม.1 ถ.ชม-มร ต.ริมใต้ อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ 50180( 06-3235-9358)
    เลขที่บัญชี 540-0-10579-3 กรุงไทย สาขาพระสิงห์ จ.เชียงใหม่
    id-line : rong srisuwan
    [email protected]