หลังจากอเมซอนออกอัพเดต 5.6.1 ที่เพิ่มฟีเจอร์ยืมหนังสือจากบัญชีแฟน, อธิบายศัพท์ยากบนหน้าหนังสือยกเซตให้กับ Kindle Paperwhite รุ่นที่สอง, Kindle Voyage และ Kindle รุ่นที่เจ็ดไปเมื่อเดือนที่ผ่านมา เมื่อวานนี้ทางอเมซอนออกอัพเดตย่อย 5.6.1.0.1 และ 5.6.1.0.2 สำหรับ Kindle Paperwhite รุ่นที่สองและ Kindle Voyage ตามลำดับครับ ส่วนตัวอัพเดตย่อยใหม่ครั้งนี้มีอะไรที่ปรับปรุงไปบ้ างนั้น ไม่มีคำอธิบายอย่างเป็นทางการใดๆ ตามสไตล์การอัพเดตย่อยของอเมซอนครับ
ตัวอัพเดตมีขนาดประมาณ 190 MB ถึง 230 MB ซึ่งจะถูกโหลดและติดตั้งผ่าน OTA หรือถ้าไม่อยากรอสามารถโหลดตัวอัพเดตมาจากเว็บไซต์มา ติดตั้งเองก็ได้ครับ ซึ่งไม่ว่าจะใช้เฟิร์มแวร์รุ่นไหนอยู่ สามารถใช้ตัวอัพเดตนี้เพื่ออัพเดตข้ามมายังรุ่นล่าสุ ดได้ทันทีครับ เลือกให้ถูกตัวละกันครับ

หมายเหตุ: อเมซอนยังไม่ได้ปล่อยอัพเดต 5.6.1 ให้กับผู้ที่ใช้คินเดิล Paperwhite รุ่นหนึ่งนะครับ ก็คงต้องร้องเพลงรอกันต่อไปครับ
ที่มา: Amazon
Amazon, eBook Reader, Kindle, Kindle Paperwhite, Kindle Voyage

อ่านต่อ...