มีเรื่องมารบกวนเซียนๆทั้งหลายอีกแล้วครับ..
คือรถเวสของผมเลขตัวถังvbb2t Number158.... ตรวจสอบแล้วเป็นรถผลิตในปี1963 ที่มีระยะห่างจากรถที่ผลิตในปี1962คันสุดท้ายประมาณ3 พันกว่าคัน
แต่ถังน้ำมันที่ใช้กลับเป็นถังแบบไม่มีขอบ(ถังจม)เหม ือนกะที่รุ่น59-62 ใช้กัน ดังนั้นเป็นไปได้มั๊ยครับที่เขาจะใส่ถังน้ำมันรุ่นไม ่มีขอบ(ถังจม)มาให้จากโรงงาน เพราะแฮนด์ก็เป็นแบบขีด ครอบโช้คแบบขีด แตรร่องยืน ล้วนเป็นของรุ่นปี59-60ทั้งสิ้น
ปล.รถได้ต่อจากลุงแก่ๆคนหนึ่งซึ่งคิดว่าแก่คงไม่ได้เ ปลี่ยนเองแน่ๆ(เลขถัง+เครื่องตรงเล่มครับ)