ใกล้หน้าฝนแล้วจะดูแลรถยังไงดี

ชื่อกระทู้: ใกล้หน้าฝนแล้วจะดูแลรถยังไงดี

Talking ใกล้หน้าฝนแล้วจะดูแลรถยังไงดี

em97 ช่วงนี้ใกล้หน้าฝนแล้วครับ...ใครพอมีวิธีการดูแลรถใน ช่วงหน้าฝนบ้างครับ...เพื่อรถจะได้อยู่คู่กับพวกเราไ ปนานๆครับ...
    บนถนนที่ทอดทางสายหนึ่ง ผู้คนขันแข่งต่างคนแสดงให้ระแวงต่อกัน...ต่างหวังพิชิตดังดีเด่นมันต้องเป็นของฉัน...ไม่เหลือ การแบ่งปัน...จนเป็นสันดาน...ของคน

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ถ้าขับลุยฝน รีบล้างก่อนเก็บเช็คให้แห้ง ....(กทมส่วนใหญ่เป็นฝนกรด)....ถ้าจอดในที่โล่ง ผ้าใบคลุมรถซ็อปเปอร์ ยาวถึงพื้นเลยไม่ตกกลัวน้ำฝนกระเด็นแต่แพง เคยซื้อมาใช้ ผืนละ 800 ...555 เล่าสู่กันฟังคับ

Member nanny's Avatar
    สถานที่
    ส.ประภายิม...
    ขอบคุณ
    0

รอง..กับ..อ้อม..ก็ช่วยกันยกรถเข้าไปเก็บในห้องดิ..ไม่เห็นจะยากเลย ..(ไม่ต้องขับ)..อิอิ...... แค่นี้รถก็จะอยู่กับเราไปอีกนานแสนนาน......555+ 555+

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nanny อ่านข้อความ
    รอง..กับ..อ้อม..ก็ช่วยกันยกรถเข้าไปเก็บในห้องดิ..ไม่เห็นจะยากเลย ..(ไม่ต้องขับ)..อิอิ...... แค่นี้รถก็จะอยู่กับเราไปอีกนานแสนนาน......555+ 555+
    em86
    บนถนนที่ทอดทางสายหนึ่ง ผู้คนขันแข่งต่างคนแสดงให้ระแวงต่อกัน...ต่างหวังพิชิตดังดีเด่นมันต้องเป็นของฉัน...ไม่เหลือ การแบ่งปัน...จนเป็นสันดาน...ของคน

Talking ....

ทำรถให้เสียแล้วเก็บไว้ที่บ้านแบบผมสิครับ อิอิ เอาไว้นั่งดูก็มีความสุขแล้วครับ

[S]oul [M]ate move's Avatar
    สถานที่
    <Soul mate>//<<< (Only 1)
    ขอบคุณ
    0

ทุกคนยังดีนะที่กลัวแค่รถเปียกน้ำ.......แต่ผมดิกลัวรถจมน้ำ (บ้านผมน้ำท่วมเกือบอกแน่ะ ไม่ได้โม้!!!!!!)
    081-7775689

BON_[T]ippa_[Y]arak

[S]oulmate [C]lub (Only one)

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ move อ่านข้อความ
    ทุกคนยังดีนะที่กลัวแค่รถเปียกน้ำ.......แต่ผมดิกลัวรถจมน้ำ (บ้านผมน้ำท่วมเกือบอกแน่ะ ไม่ได้โม้!!!!!!)
    งั้นปีนี้ก็ขอถุงยังชีพล่วงหน้าเลยดิครับ...

Bookmarks