ขอคนช่วยทำเรื่องทะเบียน

ชื่อกระทู้: ขอคนช่วยทำเรื่องทะเบียน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคนช่วยทำเรื่องทะเบียน

ซื้อรถมาแต่ไม่มีเล่มทะเบียน มีแต่แผ่นป้าย ไม่รู้จักเจ้าของ จะทำการต่อทะเบียน ใครช่วยได้โทร 086-088-9045

ต่อไม่ได้แน่นอนครับ รถไม่มีชุดโอน และเล่มทะเบียน หรือเอกสารใดๆเลยซึ่งแสดงถึงการได้มาอย่างถูกต้องตาม กฏหมาย (จริงๆจะตามหเเจ้าของก็ได้เพราะเช็คเลขทะเบียนได้จาก กรมขนส่ง แต่เสี่ยง มากๆ ครับอาจกลายเป็นเรื่องหาคุกให้ตัวเอง) เอารถไปคืนคนที่เอามาขายต่อท่านเทอดครับเด๋วจะโดนข้อ หารับซื้อของโจรโดยไม่รู้ตัว ได้ไม่คุ้มเสียครับ แต่ถ้าตัดใจจากรถคันนี้ไม่ได้จริงๆ(ขอเดาว่าเป็นรถคาลสิกหายากมากๆ) อยากจะโอนเป็นชื่อตัวเองให้ได้ มันก็พอมีทางครับ แต่ต้องมีทุนหนามากๆอาจต้องใช้หลายแสนเลยครับ จ้างคนรับตามทะเบียนในเว็บนี้ก็ได้ให้ตามแทนเรา ถ้าตามเจอแล้วเจ้าของเขาเรียกร้องค่าเสียหาย หากคุยตกลงกับเขาดีๆ ให้เขายอมโอนให้ก็ดีไป แต่ถ้าตกลงไม่ได้เขามีสิทธ์เอาเราเข้าคุกได้นะครับ คิดให้ดีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pk_starfire : 11-02-2015 เมื่อ 02:44

Bookmarks