ขอถามตัวชดเชยรอบเดินเบา..ด้วยครับ

ชื่อกระทู้: ขอถามตัวชดเชยรอบเดินเบา..ด้วยครับ

มาตรฐาน ขอถามตัวชดเชยรอบเดินเบา..ด้วยครับ

Name:  1750378.jpg
Views: 1070
Size:  46.1 KB
    ตัวนี้ใช่ตัวชดเชยรอบเดินเบาหรือเปล่าครับ แล้วต้นสายของมันอยู่ไหนเหรอครับ หาไม่เจอครับ..ไม่รู้อยู่ตรงไหน

ท่อยางด้านหนึ่งต่อท่อร่วม ไอดี อีกด้านอยู่ที่ ไดอะแฟรมที่คาร์บูมีขาโยงไปที่ปีกเร่ง ส่วนตัวที่เห็นในรูปอยู่ระหว่างกลางไว้ตัดต่อแวคคั่ม ทำงานตอนคอมแอร์ทำงานครับ ถูกผิดอย่างไรขออภัยครับผม

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมคิดว่ามาสด้าน้อยเราไม่มีนะครับ ของผมไม่มีนะ แต่แปลงเอาเวคคั่มของโตต้ามาเจาะใส่เอง
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

(ตอนนี้มีกลิ่นน้ำมันที่ท่อไอเสีย รอบเดินเบามันตกนะครับ สูบ 2 , 3 หัวเทีียนเผาไหม้ไม่หมด) เปลี่ยนหัวเที่ยนใหม่ 4 หัว , เปลี่ยนสายหัวเที่ยน ,ล้างคาบู , ตั้งวาล์ว , ตรวจสอบกำลังอัดสูบ 1 กลับ 4 ได้ประมาณ 100 ส่วน สูบ 2 กลับ 3 ได้ 120 กำลังอัด สูบ 2และ 3 ดีกว่าสูบ 1 กับ 4 ซะงั้น ถ้าทำเองยังไม่ได้คงเอาเข้าร้านแล้วครับยอมแพ้

Bookmarks