ขาย Honda Click i 110 อะไหล่แท้ Ohlins Brembo สวยๆสักคันครับ

=================

รายละเอียดต่างๆ ประมาณนี้ครับ จะพยายามลงให้ครบมากที่สุด ประกอบการตัดสินใจนะครับ

ยี่ห้อ รุ่น : Honda Click i 110

ปีที่จดทะเบียน : 25 ธันวาคม 2551

สภาพ : มือสอง

สี : ขาว

รายละเอียด : เป็นรถที่ใช้งานทั่วไป ขับไปตลาดซื้อของ ขับไปทำงานบ้าง หลังๆไม่ค่อยได้แต่ง ส่วนมากไปทำรถใหญ่มากกว่า แก่แล้วด้วย ขอลงขายดูก่อนครับ พอดีว่าอยากได้ pcx ตัวใหม่ เลยนำมาลองลงขายดูครับ หรือท่านใดมี pcx ตัวใหม่นำมาแลก +เพิ่มเงินได้นะครับถ้าสนใจ รถมือเดียวครับ ซื้อใหม่มา ตกแต่งไปพอสมควรลองดูรายละเอียดอะไหล่ตามที่ลงไว้ด้า นล่างนี้ครับ รถขับนิ่มๆ บำรุงรักษาตลอดครับ ถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเฟืองท้าย เปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนกรอง เปลี่ยนสายพาน เม็ด เพิ่งทำไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ตัวเครื่องเดิมๆ ไม่เคยแต่ง ไม่เคยถอด แต่งสวยอย่างเดียวครับ ซื้อไปขับยาวๆเลยครับ เพิ่งเปลี่ยนไป แปลงไปหลายอย่าง ตามรายละเอียด

ดิสหลังแปลงไว้ ปั้มบนพร้อม ซื้อปั้มปักข้างไว้อีกตัวพร้อม แต่ใส่ไม่ได้ ปั้มหนาไป เพิ่งขายไปฮ่าๆ ดูกระทู้เก่าเอาได้ครับ แต่สายถักยังไม่ได้สั่งตัดเลยครับ ล้มเลิกโปรเจ็คไปก่อน ท่านใดซื้อไป ไปสั่งตัดขา หาปั้มที่ใส่ได้ กับสายถักน้ำมัน ก็ใช้งานได้เลยครับ อื่นๆแปลงไว้หมดแล้ว

รถต่อภาษี ทะเบียนไม่ขาด แต่ไม่ได้ให้ทะเบียนนี้นะครับ พอดีเป็นเลขที่ชอบ แต่จะดำเนินการสลับกับคันใหม่ให้ครับ ซื้อมาแพง แหะๆ

อะไหล่บางตัวผมเบิกใหม่ บางตัวผมซื้อมือสองมา ราคาตีคร่าวๆไว้จากที่หาสืบราคามือสองได้นะครับ แต่ราคาอาจบวกลบนิดหน่อยครับ ลองดูละกันครับ

มีอะไหล่เดิมให้ด้วยนะครับ

1.โช็คหลังเดิม ติดรถ
2.ปั้มหน้า + สายน้ำมัน + ขา เดิมติดรถ
3.ปั้มบน Combined brake ซ้ายขวา เดิมติดรถ
4.บังโคลนหลัง เดิมติดรถ
5.ปิดท่อ ปิดหม้อน้ำ เดิมติดรถ
6.กระจก เดิมติดรถ

อื่นๆไว้นึกออกจะมาลงเพิ่มนะครับ หรือสอบถามได้ครับ

ราคาขายรถ รวมอะไหล่ไม่แยก : 47,000 บ. ครับ ต่อรองได้ครับผม จะลงขายถึงสิ้นเดือน ถ้าไม่ออกจริงๆ จะแยกอะไหล่ขายครับ แล้วขายรถอีกครั้ง

ราคารวมอะไหล่ที่แต่ง ตีประเมินเป็นราคามือสองคร่าวๆ : 28,700 บ. ราคารถมือสองก็ประมาณ 20,000 ครับ

อะไหล่แต่ง

1.ล้อ Max Air blade enkei หน้าหลัง แท้
(รู้สึกว่าจะตามนี้ 14"x1.60" (front DISC) 14"x1.85" (rear DRUM)
หน้ากว้างกว่า click i เดิมเพื่อใส่กับยาง tubeless ทำสีทอง ce28 มาแต่ร้านทำห่วยมาก ร้าน max ทำสีรถยนต์แท้ๆ ทำมาแพงด้วย แถวๆบางบัวทอง ตรงดุมมันเริ่มลอกละ แต่ยังสวยอยู่ หึหึ)ล้อหลังให้โรงกลึงทำการเจาะรูสตาร์ฟเกลียวยึดจานดัง รูป ราคามือสองประมาณ 2,500 บ. (หายาก) แปลงทำ tubeless แล้วทั้งหน้าหลัง

2.ยาง PCX tubeless หน้า 90/90 หลัง 100/90 ไม่มียางใน เพิ่งเปลี่ยนใหม่เมื่อ 07/02/58 ยางใหม่ขนยางยังอยู่ตามภาพ พันกว่าบาทมั้ง ซื้อมาเพิ่งจะได้เปลี่ยน จำราคาไม่ได้แล้ว มือสองประมาณ 1,200 บ.

3.ปั้มบนเบรคหน้า ขวา : brembo เหลี่ยม ktm แท้ ราคามือสองประมาณ 3,000 บ.

4.ปั้มบนหลัง ซ้าย : brembo เหลี่ยมดำ แท้ เป็นปั้มครัช รู้สึกจะติดรถ ducati มามั้ง มือสองประมาณ 3,000 บ. (หายาก)

5.สายถัก earl's แท้ บนห่วง ล่างปัก 90 พร้อมห่วงแบนโจ และน็อตน้ำมัน ราคามือสองประมาณ 2,200 มั้ง อันนี้ประมาณเอา

6.ขายึด caliper พร้อมน็อต และ caliper brembo หรือปั้มปักข้าง แท้
(ปั้มเนี่ยเค้าเรียก caliper (คาลิเปอร์)กันนะ บางคนไปเรียกขายึดว่าคาลิเปอร์)ตูดโดนนิดนึงลืมถ่าย ยังใหม่ แต่ผ้าเบรคหมดละ ต้องเอาไปอัดใหม่ครับ ราคามือสองประมาณ 3,200 บ.

7.จานสร้าง 6 หมุด เพิ่งเปลี่ยนไปไม่นานประมาณ 3 เดือนมั้ง ซื้อใหม่มา มือสองประมาณ 600 บ.

8.ขาเยื้อง + โช็คหลัง Ohlins สามจุดขาโค้งแท้ พร้อมน็อตสวยๆ โช็คขวานะครับ แต่ไม่ได้กลับตัวปรับโช็ค ใส่กลับด้านแบบนั้นแหละสวยดีปรับขึ้นลงได้ปกติ ตรงปรับบนมันโดนกับบังโคลนหลัง เพิ่งซึมไป เดี๋ยวถอดไปซ่อมโอริง และเซ็ตน้ำมันอัดแก็สให้ใหม่ครับ บอกตรงๆ ไม่หมกเม็ด แต่ยังนิ่มปกตินะครับ แต่มันไม่หนืด สปริงเดิมๆแท้ๆ สกรีนยังอยู่แต่เริ่มจาง สภาพสมบูรณ์มากๆเหมือนใหม่ อ้อเปลียนปรับทองแล้วครับ มีตัวปรับเดิมให้ เดี๋ยวหาก่อนนะไม่รู้เอาไว้ที่ไหน เจอแล้วจะให้ไปด้วยครับ ตอนซื้อมาประมาณ 11,000 มั้งสภาพนี้นะ ซื้อนานแล้ว มือสองปัจจุบันประมาณ 9,000 บ.

9.Kevlar เคฟล่าบังโคลนท้าย ปิดหม้อน้ำ บังท่อ (แต่บังท่อเพิ่งถอดออกไป พอดีเป็นรอย เดี๋ยวให้ไปหมดเลย) มือสองรวมๆคงประมาณ 1,000 บ.

10.ท่อ air blade ใบนี้เบิกใหม่มา สามพันกว่าบาท รึสี่พันนี่แหละตอนนั้น จำไม่ได้แล้ว หามือสองไม่ได้เลย หาโครตยาก ตัดใจเบิกศูนย์มา มือสองตีประมาณ 2,000 บ. (หายากมาก)

11.อาร์มหลัง + เฟืองท้าย(เฟืองเดิมใช้ไม่ได้ แกนยาวกว่าเพื่อยึดกับสวิงอาร์มหลัง) + น็อตล้อแต่ง air blade ชุดนี้ก็เบิกมาใหม่ จำราคาไม่ได้แล้ว คือจะแปลงใส่ดิสหลังมันใส่กันได้พอดีกับ click i เพราะเครื่องตัวเดียวกัน เลยเบิกมาทั้งท่อ สวิงอาร์ม เฟือง สวิงอาร์มใส่แล้ว เข้าโค้งดีกว่าเดิมมากครับ มือสองประมาณ 1,000 บ.

12. อื่นๆยังนึกไม่ออก น่าจะหมดแล้วมั้งครับ ถ้านึกออกจะมาเพิ่มครับ

================================================== =========

ชมรูปครับ รูปเยอะนิดนึงนะครับ อยากให้เห็นหลายๆมุม อยากได้เพิ่มมุมไหน บอกได้นะครับ อาจลืมถ่ายไปบ้าง

================================================== =========

สถานที่นัดรับ หรือขอชมรถ : พระราม 4 และท่าน้ำนนทบุรี โปรดโทรนัดล่วงหน้าครับ

สำหรับท่านที่จะขอขับ มีเงื่อนไขนิดนึงนะครับ ขอบัตรประชาชน และใบขับขี่ตัวจริงไว้ครับ ถ้าจะขับ ขับเสร็จก็เอากลับคืนครับ

ขออภัยด้วยนะครับ คงเคยได้ยินข่าวชิงรถกันบ่อยๆ ไม่ว่ากันนะครับผม

เบอร์ติดต่อ : O 8 44 999 l 2 5 ดรีม

ท่านใดสนใจสอบถามได้ครับ ขอบคุณสำหรับป๋าดันทุกท่าน ขอบคุณมากๆครับ
เตือน : กระทู้เก่า
กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน