เหมือนจะกลายเป็นธรรมเนียมไปแล้ว เมื่อทุก ๆ ปีในช่วง April Fools' Day เราจะพบกับกิจกรรมแปลก ๆ ที่จัดขึ้นบน Google Maps เมื่อปีก่อนมีการจับโปเกมอนทั่วโลกกันมาแล้ว
ในปีนี้ก็มีเกมให้เราเล่นอีกเช่นเคย นั้นคือเกม Pac-man เชื่อว่าทุกคนคงเคยเห็นหน้าตามาแล้วแน่ ๆ
วิธีเล่น คือ เข้าไปที่หน้าเว็บของ Google Maps ที่มุมล่างซ้ายจะมีรูป Pac-man ให้เราสามารถกดเข้าไปเล่นได้เลย
ใครลองเล่นบ้างแล้วก็มาอวดคะแนนกันได้นะครับ

ที่มา : The Verge
Google Maps, April Fools, Google

อ่านต่อ...