เตือนภัย สำหรับผู้ที่จะนำรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิกเข้าซ่อมร้านคล ินิกรถโบราณ ราชมงคลคลอง 6

ชื่อกระทู้: เตือนภัย สำหรับผู้ที่จะนำรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิกเข้าซ่อมร้านคล ินิกรถโบราณ ราชมงคลคลอง 6

Junior Member
    สถานที่
    แร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เตือนภัย สำหรับผู้ที่จะนำรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิกเข้าซ่อมร้านคล ินิกรถโบราณ ราชมงคลคลอง 6

ถึงเพื่อนชาว มอเตอร์ไซค์คลาสสิก
    เพื่อรับรู้วิธีการ ฉ้อโกงของร้าน คลินิครถโบราณ ร้านอยู่ หน้ามหาวิทยาลัยราชมงคล คลอง 6 ธัญญบุรี ปทุมธานี
    ผมได้ส่งรถมอเตอร์ไซค์ยี่ห้อ ajs. model m.20 ไปซ่อมที่รั่านดังกล่าวซึ่งลงโฆษณาใน thaiscooter นี่แหละครับ โดยอาการของรถคือวิ่งแล้วสดุด และหัวเทียนบอดง่าย กอร์ปกับรถผมเพื่งประกอบเสร็จยังไม่ได้เดินระบบไฟและ ระบบไฟชาร์จผมจึงส่งรถไปร้านดังกล่าวโดยทางคุณวิสุทธ ์ได้คิดค่าแรงและค่าอหลั่ยรวม 8240 บาท หลังจากนั้นประมาณ 1 สัปดาห์ทางร้านได้แจ้งว่า magneto เสียต้องทำการพันทุ่นใหม่ โดยคิดค่าพันอีก 4000 บาท หลังจากนั้นก็แจ้งให้ไปรับรถว่าเสร็จแล้วและเมื่อผมน ำรถกลับมาลองขับปรากฎว่ามีน้ำมันเครื่องลง ก้นแคร้ง และอาการสดุดก็ยังเหมื่อนเดิม ผมตัดสินใจรื้อเครื่องและ magnetos ดู ครับ
    ผลคือ
    1. ปัีมน้ำมันเครื่องถูกถอดออกและเปลืยนตำแหน่งไม่แน่ใจ ว่าเปลี่ยนเอาปั้มดีไปหรื่อไม่ ซึ่งโดยปกติ ปั้มดูดกลับจะต้องใหญ่กว่้าปั้มจ่ายเข้าเครื่องครับ
    2. magnetos ทุ่นเหมื่อนเดิมครับไม่มีการพันใหม่แต่ประการไดครับ พอผมแจ้งและถ่ายรูปส่งให้ดูทาง line ก็อ้างว่าผมไม่ให้เกียรติเค้า คอยจ้องจับผิด ไม่ได้เอารถมาให้ซ่อมทั้งคันพอผมถามว่าคุณคิดค่าพัน magnetos 4000 บาทถ้าไม่ได้พันก็คืนเงินผมเพราะค่าแรงและค่าอะหลั่ย ก็คิดหมดแล้วคิดค้่าพัน mag ตะหากเมื่อไม่พันก็ต้องคืน นายวิสุทธ์ก็พยายามบ่ายเบียงและไม่ยอมคืนเงินให้ครับ ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมพยานหลักฐานจากการส่ง line ซึงผมได้เซฟไว้ตลอดเพื่อแจ้งความดำเนินคดีครับ
    ถ้าต้องการรายละเอียดมากกว่านี้โทรสอบถามได้ที่เบอร์ 081-2945294 ช่วยกันกำจัดคนเลวครับเพื่อสังคมที่ดีขึ้น
    สามารถ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Member g1100tv103's Avatar
    สถานที่
    rasta varity
    ขอบคุณ
    1

จะรอดู บอกกล่าวกันด้วยถ้าคืบหน้านะครับ คนจำพวกนี้ทำให้หลายคนท้อเลิกเล่นกันไปหลายรายแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ
    IT's JUST ME AND MY Dreams

ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา เทสโก้โลตัสสุขาภิบาล1
    ออมทรัพย์
    นายเอกราช ฐิติเกษมสรรค์
    401-988649-7
    089-4777-339 golf

ขอบคุณ
    0

พี่วิสุทที่รับลากเส้นรถbmw. และซ่อมใช่หรือป่าวครับ

ขอบคุณ
    0

คนเล่นรถเก่าหัวใจคลาสสิค บางครั้งพบเจอคนไม่ดี เค้าก็เชือดเราจนเลือดซิบ เพราะเค้าถือเอาความเป็นช่าง เราก็ได้แต่ทำใจ ถ้าท่านใดได้ทำรถกับคนดีๆ นั่นถือว่าโชคดีมากๆเลย

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมเป้นผู้เสียหายครับ ถ้าคิดว่าถูกหรือว่าผมหลอกเเนะนำให้เเจ้งความเลยครับ ไม่ใชีวีธีนีที่ทำให้เสี่ยมเสียครับเบอรผม0817005767

ติดตามครับ ถูกคือถูก ผิดคือผิด

สถานที่
    แร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับ คนนี้แหละครับรายละเอียดยังมีอีกเยอะครับ

สถานที่
    แร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

ผมอ่านกระทู้ของคุณๆบอกว่าคุณเป็นผู้เสียหาย ผมงงมากครับคุณวิสุทธ์ คุณคิดเงินผมไป 4000 บาท คุณบอกว่าเป็นค่าพัน magneto แต่คุณไม่ได้พันและไม่ยอมคืนเงืนผมแล้วคุณยังบอกว่าค ุณเป็นผู้เสียหาย ผมงงครับคุณวิสุทธ์คุณก็อายุมากแล้วนะครับ ถูก ผิด ชั่ว ดี คุณยังไม่รู้เลย ไม่คิดจะแก้ไขหรื่อปรับปรุงตัวคุณสังคมจะลงโทษครับ

ุุ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมได้เเจ้งไวัเเลัวนะครับว่าถ้าบริสุทธิใจจริงให้เเจ ้งความเลยครับไม่ใช่มาลงเวปทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง เรื่องเเมคนิโตผมก็ได้แจ้งเเล้วว่าให้ยกเเมคคนิโตมาท ี่ร้านปิ่นชัย ตลองถมเขาจะรับประกันอยู่ ถ้าไฟไมีออก2สายก้ไม่ยกมา ไม่ใช่เรื่องมาลงเวป เบอรผมก็มี0817005767

Member autoclub's Avatar
    สถานที่
    friday club
    ขอบคุณ
    0

up

IcEVP64 IcEVP90's Avatar
    สถานที่
    Destiny CLUB
    ขอบคุณ
    0

Up Up Up คนไทยลืมง่าย เรื่องดีๆ Up ไว้ก่อน
    I Love Destiny Scooter

Bookmarks