ซื้อรถกับคนรู้จักครับมีเล่มเขียวกับเอกสารเจ้าของเก ่าครบแต่ไม่แน่ใจว่าตอกเลขหรือป่าวครับ

ชื่อกระทู้: ซื้อรถกับคนรู้จักครับมีเล่มเขียวกับเอกสารเจ้าของเก ่าครบแต่ไม่แน่ใจว่าตอกเลขหรือป่าวครับ

มาตรฐาน ซื้อรถกับคนรู้จักครับมีเล่มเขียวกับเอกสารเจ้าของเก ่าครบแต่ไม่แน่ใจว่าตอกเลขหรือป่าวครับ

สอบถามหน่อยครับ พอดีกำลังจะติดต่อซื้อรถกับคนรู้จักครับมีเล่มเขียวก ับเอกสารเจ้าของเก่าครบครับ แต่คนขายไม่ใช่เจ้าของรถเพราะเป็นรถที่มีคนเอามาจำนำ ครับ ซึ่งคนรู้จักผมก็ไม่แน่ใจว่าทะเบียนถูกต้องหรือป่าว ขาดต่อมา1ปีกว่าๆ แต่รวมๆที่ผมไปดูตรงตามเล่มทุกอย่างครับ แต่ที่ผมกลัวคืออาจจะเป็นการตอกเลขโครงกับเครื่องรึป ่าว เพราะจากที่ลองขูดมาดูเลขเว้นช่องไม่ค่อยตรงกัน2ชุดค รับ ไม่ทราบว่าเราสามารถเช็คได้ที่ไหนครับว่ารถตอกเลขมาห รือทะเบียนถูกต้องรึป่าว หรือถ้าผมเอาไปตรวจที่ขนส่งถ้าเป็นทะเบียนสวมผมจะโดน อะไรรึป่าวครับ
    รถเป็น cbr400 ปี95ครับ ตอนนี้ไม่สามารถติอต่อเจ้าของรถเก่าได้ครับโดนเปี้ยว หนี้ไปแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Littlemanz Chantarakul : 09-08-2015 เมื่อ 13:09

Bookmarks