วันหยุดที่ผ่านมา....

ชื่อกระทู้: วันหยุดที่ผ่านมา....

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันหยุดที่ผ่านมา....

ว่าอย่างไร ชาว Freedom Bike เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาอากาศเป็นใจ(สำหรับคนมีแฟน)ฝนต กพรำๆ
    แทบไม่อยากลุกขึ้นจากเตียงกันเลยใช่ม๊า... มายรู้ติดจัยอะไรกันนัก...em98 ส่วนกระผมและสมาชิกสายบางน้ำเปรี้ยวนายเคโร๊ะ ไปแซ๊ดรถที่เขาใหญ่มาทดสอบสมรรภาพช่วงล่างและเครื่อง ยนต์มันส์โคตร...ซัดกันซะ! ใช้เวลาเดินทางชั่วโมงครึ่ง เกือบร้อยโล
    เพื่อเตรียมพร้อมที่จะไปภูทับเบิก จ.เพชรบูรณ์กัน ทริปนี้ยังไม่กำหนดวันนะครับ .....ขากลับเจอกลุ่ม
    ตะวันชล เขาบอกว่ารถในกลุ่มโดนจับที่ปราจีน ไอ้เราก็ไม่มีเส้นมีสายซะด้วยเลยไม่รู้จะช่วยอย่างไร ดี แต่ก็เอาใจช่วยให้เสียค่าปรับน้อยที่สุดล่ะกันนะครับ แต่พี่เกียรติของเราไม่ได้มา ถ้าอย่างนั้นคงไม่โดนจับ
    เพราะพี่เกียรติเขารู้ทางเลี่ยงเมือง ม่ายรู้พี่เกียรติติดจัยหมอนข้างหรือเปล่าน้อ...ถึงไ ม่มากับน้องๆเขา จึงขอเตือนพวกรถโบราณทั้งหลายว่าที่ปราจีนตำรวจดุครั บให้ระวังกันด้วย ไม่จำเป็นอย่างเข้าไปในตัวเมือง ให้ใช้เส้นเลี่ยงเมืองแทนกรณีไปเที่ยวเขาใหญ่นะครับ. ...
    แล้วพวกเราไปไหนกันมาบ้างมาเล่าสู่กันฟังหน่อย.../\2

ผลสรุปการไปแซ๊ดรถครั้งนี้ ต้องผ่าเครื่องมาเปลี่ยนก้านใหม่ก้านเก่ามันฝืดไปไม่ ค่อยลื่น...ตีนต้น o.k ตีนปลายทิ้งเจ้าเคโร๊ะไม่ออก ของมันวาวล์เล็กกว่าอีก...มันต้องฉีกให้ขาด เพราะต้องไปปะทะกับนายมนตรี
    และพี่เกียรติตะวันชลอีก การศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนักแพ้ไม่ได้(ไม่งั้นโดนล้อแน ่เลย)em99
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

SERVIN IT UP zenith's Avatar
    สถานที่
    F. B. C.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Zenith

รถผมมี ทบ. อยากโดน ตร. จับ มันก้อไม่จับผมซักที ขี่ไปล่อก้อแล้ว ก้อไม่ยอมเรียก พี่คิดดู ตอนแรกผมได้รถมาใหม่ๆ ยังไม่ได้ติดป้าย ทบ. มันเรียกผมจอดขอดูใบอนุญาติผมก้อมี ใบ ภาษี พรบ. ผมก้อมี สุดท้ายผมโดนไม่ติดแผ่นป้าย ทบ. มันเอาผม 200บ. ผมก้อเลยต่อมันเหลือ 100 บ. ซะเลย พูดแล้วแค้น ผมเลยอยากให้มันจับอีกจะเอาให้มันหน้าแตกเลย สู้ๆem97

ปล. อยากออกทริปem99

Junior Member tawanchon_1026's Avatar
    สถานที่
    ตะวันชล
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ว่าอย่างไร ชาว Freedom Bike เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาอากาศเป็นใจ(สำหรับคนมีแฟน)ฝนต กพรำๆ
    แทบไม่อยากลุกขึ้นจากเตียงกันเลยใช่ม๊า... มายรู้ติดจัยอะไรกันนัก...em98 ส่วนกระผมและสมาชิกสายบางน้ำเปรี้ยวนายเคโร๊ะ ไปแซ๊ดรถที่เขาใหญ่มาทดสอบสมรรภาพช่วงล่างและเครื่อง ยนต์มันส์โคตร...ซัดกันซะ! ใช้เวลาเดินทางชั่วโมงครึ่ง เกือบร้อยโล
    เพื่อเตรียมพร้อมที่จะไปภูทับเบิก จ.เพชรบูรณ์กัน ทริปนี้ยังไม่กำหนดวันนะครับ .....ขากลับเจอกลุ่ม
    ตะวันชล เขาบอกว่ารถในกลุ่มโดนจับที่ปราจีน ไอ้เราก็ไม่มีเส้นมีสายซะด้วยเลยไม่รู้จะช่วยอย่างไร ดี แต่ก็เอาใจช่วยให้เสียค่าปรับน้อยที่สุดล่ะกันนะครับ แต่พี่เกียรติของเราไม่ได้มา ถ้าอย่างนั้นคงไม่โดนจับ
    เพราะพี่เกียรติเขารู้ทางเลี่ยงเมือง ม่ายรู้พี่เกียรติติดจัยหมอนข้างหรือเปล่าน้อ...ถึงไ ม่มากับน้องๆเขา จึงขอเตือนพวกรถโบราณทั้งหลายว่าที่ปราจีนตำรวจดุครั บให้ระวังกันด้วย ไม่จำเป็นอย่างเข้าไปในตัวเมือง ให้ใช้เส้นเลี่ยงเมืองแทนกรณีไปเที่ยวเขาใหญ่นะครับ. ...
    แล้วพวกเราไปไหนกันมาบ้างมาเล่าสู่กันฟังหน่อย.../\2

ผลสรุปการไปแซ๊ดรถครั้งนี้ ต้องผ่าเครื่องมาเปลี่ยนก้านใหม่ก้านเก่ามันฝืดไปไม่ ค่อยลื่น...ตีนต้น o.k ตีนปลายทิ้งเจ้าเคโร๊ะไม่ออก ของมันวาวล์เล็กกว่าอีก...มันต้องฉีกให้ขาด เพราะต้องไปปะทะกับนายมนตรี
    และพี่เกียรติตะวันชลอีก การศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนักแพ้ไม่ได้(ไม่งั้นโดนล้อแน ่เลย)em99

อิอิก็อย่างที่นายบอกนั่นแหละฝนตกพลำๆ ได้บรรยากาศแฮะ เลยเสียตัวไปซะ 2 ที คือว่าช่วงนี้ต้องสะสางงานให้เสร็จเพราะว่าวันจันทร์ นี้ต้องกลับบ้านละต่อไปนี้พี่คงไม่ค่อยได้มาแชตด้วยน ะเวลาคงน้อยลงแล้ว เอาไว้ว่างๆจะมาขี่เที่ยวด้วย
    อัชเชวะ กิจจะมาตัปปัง โก ชัญญา มะระณัง สุเว

I "m_not_normal ?

High_performance tawanchon_1026@hotmail

Bookmarks