ขอแจ้งหยุดพักทำจดหมายเหตุคนบ้ารถถีบ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอแจ้งหยุดพักทำจดหมายเหตุคนบ้ารถถีบ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาตรฐาน ขอแจ้งหยุดพักทำจดหมายเหตุคนบ้ารถถีบ

เมื่อแรกที่ทำจดหมายเหตุฯนั้น เนื่องจากพอที่จะมีเวลาว่างและอยากจะมีหนังสือหรือสิ ่งพิมพ์เล็กๆที่เกี่ยวกับจักรยานโบราณบ้าง เนื่องจากเห็นว่าในแผงหนังสือมักจะมีแต่หนังสืออื่นๆ หาข้อความเกี่ยวกับจักรยานโบราณแทบไม่ได้ จึงคิดอยากที่จะทำขึ้นและส่งไปถึง เพื่อนๆที่รักจักรยานโบราณเหมือนๆกันและนับถือคุ้นเค ยกัน ก็ทำเรื่อยๆมาจนถึงฉบับที่6 ซึ่งเป็นฉบับล่าสุด
    จนถึงวันนี้ มีความรู้สึกว่าเหนื่อยที่จะทำในจดหมายแต่ละฉบับเนื่ องจากการทำแต่ละครั้งต้องนั่งคิดถึงหัวข้อที่อยากจะเ ขียนลงไปว่าจะมีอะไรบ้าง มาถึงที่ทำงานแต่เช้ามืดเพื่อที่มานั่งพิมพ์ๆๆๆๆๆ... และเลือกรูปที่จะมาติดใส่..เมื่อทำต้นฉบับเสร็จแล้วก ็ต้องมาซีร็อคอีกประมาณ100แผ่นเพื่อพับให้เหลือประมา ณ50เล่ม.ตามจำนวนสมาชิก...เย็บเล่ม ตัดขอบ วาดรูป ออกแบบซองจดหมายไม่ให้ซ้ำกันในแต่ละครั้ง
    ประกอบกับ เดี๋ยวนี้มีภาระเรื่องงานที่มากขึ้น เลิกงานดึกๆเกือบทุกวัน ทำให้หาเวลาหรือสมาธิในการทำจดหมายได้น้อยลง ความรู้สึกสนุกและมีความสุขที่จะทำเหมือนในช่วงแรกๆค ิดว่ายังมีอยู่แต่คิดว่าคงต้องยอมรับความจริง ว่าคงต้องหยุดพักก่อน
    ขอบคุณอาจารย์ท่ามะกาที่พิมพ์จดหมายมาคุยให้อ่านอย่า งสนุกและสอดเงินมาให้แถมบอกว่าจะได้เป็นค่าแสตมป์เผื ่อคนอื่นๆ
    ขอบคุณน้องหนุ่มที่มักจะส่งบทความเกี่ยวกับจักรยานมา ให้ลงในจดหมายเหตุอยู่เสมอๆ
    ขอบคุณ พี่ ต.ตาปี ที่ส่งเงินมาช่วยทำจดหมายเหตุ
    ขอบคุณน้องเบียร์สำหรับพัสดุของขวัญปีใหม่รูปจักรยาน และน้องtittyที่ช่วยออกความเห็นในเรื่องต่างๆเกี่ยวก ับการทำจดหมายเหตุฯ
    ขอบคุณทุกๆคนที่ไม่ได้เอ่ยมาหมดในหัวข้อนี้ ที่ส่งแสตมป์มาให้
    หลังจากนี้ผมคงจะต้องจัดส่งแสตมป์คืนไปให้สำหรับท่าน ที่ยังมีแสตมป์เหลืออยู่ ถ้าส่งขาดไปก็ต้องขออภัยด้วยครับเนื่องจากในฉบับที่2-3 ไม่ได้จดไว้
    ขอบคุณครับ

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เข้าใจ+เห็นใจครับ

พักผ่อนบ้างก็ดีเนาะพี่ อะไรที่ทำมานานๆบ้างครั้งมันก็เหนื่อยก็ล้าครับ เว้นวรรค บ้างก็ดีเหมือนกันครับ
    จะได้มีเวลาว่างพาเทวดาน้อยๆทั้งสอง( ลูกสาว+ลูกชาย)ไปเที่ยว ปั่นรถถีบ+เตะบอล เล่นบ้าง/\4
    หายเหนื่อยแล้วอย่าลืมกลับมานะครับ/\4

ด้วยความเคารพครับ
    น้อง /\7

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    5

มาตรฐาน เข้าใจครับ

ขอบคุณที่พี่ทุ่มเทเวลาทำจดหมายเหตุครับ

พักผ่อนบ้างก็ได้ครับ ผมรู้ว่าพี่คงเหนื่อยมากทั้งๆที่ใจก็อยากทำ พวกพี่ๆคนอื่นก็คงเข้าใจพี่เหมือนกับผมครับ

ปล. ส่วนสแตมป์ของผมไม่ต้องส่งคืนมาก็ได้ครับ

keng@silpakorn's Avatar
    สถานที่
    MJMD!
    ขอบคุณ
    0

พี่วสันต์พักมั่งก็ได้ครับไม่เป็นไรหรอก
    เรื่อง สแตมป์ของผมไม่ต้องส่งคืนมาหรอกครับพี่

ขอบคุณมากที่พี่ได้ทำจดหมายเหตุออกมา/\2 /\2

ขอบคุณคุณวสันต์มากครับที่สละเวลาที่มีน้อยอยู่แล้วเ ขียนจดหมายเหตุคนบ้ารถถีบให้พวกเราได้อ่านกัน
    แสตมป์ของผมไม่ต้องส่งคืนครับ ให้คุณวสันต์เอาไว้ใช้ทำอะไรก็ได้ครับ /\2

ขอบคุณสำหรับความเสียสละที่พี่มีให้กับ "ชาวจักรยาน" .. และ เป็นกำลังใจให้พี่เสมอนะครับ../\2 /\2

Junior Member unn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

การได้แบ่งปันให้กับผู้อื่น ย่อมได้รับผลดีทั้งกับผู้ให้ และผู้รับ
    ขอบคุณพี่วสันต์ครับ/\2 /\2

ขอขอบคุณวสันต์แทนเพื่อนพ้องน้องพี่อีกครั้งหนึ่งทีเ สียสละเวลาทำสิ่งดีๆสำหรับคนรักจักรยาน หลายคนคงทราบดีว่าการทำหนังสือแม้จะเป็นฉบับเล็กๆก็ม ีความลำบากไม่ใช่น้อย เมื่อภารกิจรัดตัวขอให้ทำสิ่งสำคัญสำหรับตัวเองก่อนไ ว้เมื่อไรว่างๆคอ่ยว่ากันใหม่ จักรยานเป็นของเล่นอย่างหนึ่งให้ทำหน้าที่หลักให้สมบ ูรณ์ก่อน ของเล่นไว้ทำเมื่อมีเวลาว่าง ส่วนแสตมป์พี่ว่าไม่ต้องคืนก็ได้ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ/\7

ใช้ครับพี่แสตมป์ไม่ต้องคืนก็ได้ แค่นี้ก็พี่ก็เหนือยพออยู่แล้ว
    ขอบคุณมากครับ
    prapat อยุธยา

ขอบคุณพี่วสันต์ มากๆ ครับที่เสียสละเวลา มาทำสิ่งที่มีประโยชน์ ให้แก่ คนที่ชื่นชอบรถถีบครับ พักผ่อน เติมไฟหน่อยก็ดีครับ /\2/\7

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันนี้ได้ส่งจดหมายแจ้งขอหยุดพักทำจดหมายเหตุฯไปแล้ว พร้อมสอดแสตมป์คืนไปพร้อมๆกัน ถ้าปรากฎว่าจำนวนแสตมป์คืนไปไม่ตรงกับที่เหลือใช้ก็ต ้องขออภัยล่วงหน้าในความผิดพลาดด้วยครับ
    ก็ยังคงเหลือที่ยังไม่ได้ส่งแสตมป์คืนไปให้อีกสามสี่ ท่านเนื่องจากแสตมป์หมด เมื่อตอนสิบเอ็ดโมงได้ออกไปซื้อแสตมป์ที่ไปรษณีย์สยา มสแควร์ปรากฎว่าปิดทำการ ก็เลยคิดว่าวันจันทร์จะไปใหม่อีกครั้งหนึ่ง
    หลังจากส่งจดหมายเสร็จแล้วก็คิดว่าคงจะเสร็จสิ้นภาระ ที่ยังคงค้างไว้เสียที และคงจะหันไปทำอะไรอย่างอื่นสนุกๆต่อ
    ขอบคุณที่สนใจครับ

em_kks's Avatar
    สถานที่
    Cafe'33
    ขอบคุณ
    0

ผมอยากเป็นสามชิกคนบ้ารถถีบ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณที่สนใจครับ คนบ้ารถถีบ ใครๆก็เป็นสมาชิกได้โดยไม่ต้องสมัคร เพียงแต่แค่เริ่มชอบจักรยานโบราณก็เริ่มจะกลายเป็นคน บ้ารถถีบแล้วครับ ส่วนเรื่องเอกสารตอนนี้ขอพักไว้ก่อนครับ เพราะยังไม่มีเวลาและข้อมูลที่จะทำ
    ตอนนี้ ลองเข้าไปอ่านดูๆในกระทู้คนบ้ารถถีบคุยกันสิครับ จะมีแต่ละคนนำเรื่องราวที่น่าสนใจมาเล่าสู่กันฟังอยู ่หลายๆคน คิดว่าคงจะมีเรื่องที่น่าสนใจบ้างหลายๆเรื่อง
    ขอบคุณที่ยังสนใจอีกครั้งครับ:)

Bookmarks