ช่วยด้วยคร๊าบเอารถไปผ่าเครื่องมา...

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยคร๊าบเอารถไปผ่าเครื่องมา...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยคร๊าบเอารถไปผ่าเครื่องมา...

ผมเอา 64 ไปผ่าเครื่องมา พอเอารถออกมาปรากฎว่าเกียร์ 1 2 3 ขี่ดี พอ 4 ทีไรสูบติดทุกที สาเหตุมาจากอะไรครับ ผมควรปฏิบัติยังไงกับรถของผม การเติมออโตลูปมีผลมั้ยครับ ช่างบอกว่าควรใส่มากๆ เพื่อให้ควันออกมา ให้ขี่ไปก่อน 1อาทิตย์ถ้ายังติดอีก ค่อยเอาไปดูกันอีกที... ขอความกรุณาเพื่อนพ้องน้องพี่ด้วยครับ ขอบคุณครับ...

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

ผ่าเครื่องนี่คือเปลี่ยนลูกสูบด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็
    มีผลครับ แรกๆลูกสูบยังไม่เข้าระยะรันอิน ต้องขี่ไปสักพัก
    แรกๆเติมออโตลูปเยอะหน่อยก็ดีครับ

เติมออโตลูปเยอะๆครับ
    แล้วก็บิดปล่อยๆ
    ถ้าไม่เปลี่ยนลูกสูบก็ 500-700 กม. หาย
    ถ้าเปลี่ยนลูกสูบมา 1500-2000 กม. หลายเดือนครับ
    เปลี่ยนลูกสูบหรือไม่เปลี่ยนก็ต้องทำอย่างนี้ครับ
    เพราะลูกสูบ เวลาผ่าเครื่องลายไม่ตรงที่เดิมแล้ว

ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนลูกสูบมาครับ แต่มันติดบ่อยเลยนะครับ ระยะทาง 2 กิโลเมตรติดประมาณ 5 ครั้ง ช่างบอกว่าขี่ไปก่อนถ้าติดอีกวันจันทร์ให้เอาไปขัด ผมจะเอาไปขัดดีมั้ยครับ? หรือว่าทนๆไป แบบนี้ แต่มันติดบ่อยมากๆเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ

บิดปล่อย ๆ ครับ ไม่มีทางอื่น 2เดือน ลื่นครับ

ของผมก็ผ่ามาเมื่อ ต้นปี ผมบิดสุดนะครับ แต่แป๊บเดียวก็ปล่อยนะครับ
    ทำแบบนี้จะลื่นเร็วหน่อย
    เต็มออโตลูปเยอะหน่อย
    ทำอย่างนี้ 2เดือนครับ ตอนนี้ลื่นเลยครับ หรือประมาณ 1500 กม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iampopeyes : 05-05-2007 เมื่อ 19:48

ขอบคุณ
    0

ผมควรจะเอาไปขัดดีมั้ยครับ ถ้ามันติดอย่างนี้ไม่อาจใช้ในชีวิตประจำวันได้เลยอะค รับ หรือ ทนๆ ไป

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ life*y อ่านข้อความ
    ผมควรจะเอาไปขัดดีมั้ยครับ ถ้ามันติดอย่างนี้ไม่อาจใช้ในชีวิตประจำวันได้เลยอะค รับ หรือ ทนๆ ไป
    ต้องพิจารณาตัวก่อนครับ ว่ามือหนักไปไหมซัดแช่นานไปไหม ใส่ออโต้ลูปน้อยไปไหม ผมใส่ที ใส่หมดขวด หรือมากกว่าครึ่งนะครับออโต้ลูปอ่า ต่อน้ำมัน 1 ถังเต็ม อ่าครับ

ถ้าคุณได้ทำข้างต้นอย่างดีแล้ว ก็นี่เลยครับ ขัดลื่นนนนนกระบอกสูบ อาจทำให้ปรี๊ดปราดได้ด้วย

"Showstep" MSN : Dj_Freaks@Hotmail.com
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Senior Member staff_relax's Avatar
    สถานที่
    Lady classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อาการเดียวกันเลย ตอนนี้อาการ ลูกสูบติดๆขัดๆ ยังไม่หายเลย เป็นมาหลายเดือนแล้ว เปลี่ยนแค่ ก้านลูกสูบ ไม่ได้เปลี่ยน ลูกสูบ แต่ก็ยังติดนานมากๆ ใส่ออโต้ลูป เยอะๆ ก็หาย ตอนนี้จะใส่เยอะ แค่ไหนมันก็ยังติด แต่เคยสังเกตุว่า ใส่ เวเนียแล้วจะไม่ติด แต่พอลองมาใส่ ตัวอื่นแล้วติดตลอด มันมี ผลหรือป่าวคะ เบื่อแล้วตอนเนี้ย หาซื้อก็ยาก ขี่แล้วติดจน ไม่อยากจะขี่ไปไหนละ em85
    _ ~ ~ OnlY_GoD _Will_JudgE_mE ~ ~ _

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ staff_relax อ่านข้อความ
    อาการเดียวกันเลย ตอนนี้อาการ ลูกสูบติดๆขัดๆ ยังไม่หายเลย เป็นมาหลายเดือนแล้ว เปลี่ยนแค่ ก้านลูกสูบ ไม่ได้เปลี่ยน ลูกสูบ แต่ก็ยังติดนานมากๆ ใส่ออโต้ลูป เยอะๆ ก็หาย ตอนนี้จะใส่เยอะ แค่ไหนมันก็ยังติด แต่เคยสังเกตุว่า ใส่ เวเนียแล้วจะไม่ติด แต่พอลองมาใส่ ตัวอื่นแล้วติดตลอด มันมี ผลหรือป่าวคะ เบื่อแล้วตอนเนี้ย หาซื้อก็ยาก ขี่แล้วติดจน ไม่อยากจะขี่ไปไหนละ em85
    น่ากลัวจัง เวสป้าไม่น่าลูกสูบติดขนาดนั้นเลย ขัดลื่นไปเลยหมดเรื่องนะเจ๊

"Showstep" MSN : Dj_Freaks@Hotmail.com
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Junior Member plug's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถกูทำมาแล้วจะเป็นงี้หรือป่าววะบุ๊ค เริ่มเครียดและem93
    Way of life with my Lambretta.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plug อ่านข้อความ
    รถกูทำมาแล้วจะเป็นงี้หรือป่าววะบุ๊ค เริ่มเครียดและem93
    ถ้ามือหนักเติมออโต้ลูปเยอะเหมือนเดิมก็ไม่น่าเครียด หรอกหว่ะ

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

แล้วใช้ลูกอะไรอะครับถ้าเป็นลูกแท้ก็ติดบ่อยอะครับ ต้องเอาลูกมาขัดหน่อยอะครับ แต่ถ้าทำแล้วยังติดอยู่ติดแบบว่าบ่อยมากๆ วัน1ติดเป็น10ทีละก็ไม่มีทีท่าจะหายก็ ให้ไปดูที่โรตารี่อะครับ ไม่ทราบว่าทำโรตารี่มาป่าว เพราะโรก็มีสิทธิติดได้น่ะครับ ถ้าไม่ได้ทำก็น่าจะเอามาตั้งศูนย์ใหม่อะครับ ให้มันตรง น่าจะไม่มีปัญหาละครับ
    เรารักรถถีบเฒ่า

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ผมแนะนำเวเนียสีเหลืองครับ
    เติมหนาๆ ลื่นดี ไม่มีติด
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

ขอบคุณ
    0

ทำโรตารี่มาด้วยครับ แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าติดที่ลูกสูบหรือโรตารี่ครับ ขอบคุณครับ...

Senior Member staff_relax's Avatar
    สถานที่
    Lady classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Showstep อ่านข้อความ
    น่ากลัวจัง เวสป้าไม่น่าลูกสูบติดขนาดนั้นเลย ขัดลื่นไปเลยหมดเรื่องนะเจ๊

อื่ม ไม่อยากเสี่ยงที่จะผ่า เพื่อขัดอีกรอบ2 มันไม่ใช่ถูกๆนะพะยะค่ะ..........ทำมาเดี๋ยวก็ไม่หาย อีก รอดูอาการ ไปเรื่อยๆ ก่อน มีเพื่อนคนนึง บอกเป็นอาการนี้เป็น
    ......ไม่รู้มันทนขี่ไปได้ไง..........ขี่รถ ลูกสูบขัดมันน่ารำคาญเร่งหน่อยก็ ตึ๊กๆๆๆ โอ้ย เซ็ง
    _ ~ ~ OnlY_GoD _Will_JudgE_mE ~ ~ _

Bookmarks