สรุปการนัดหมายงานชุมพรไบค์วีค

ชื่อกระทู้: สรุปการนัดหมายงานชุมพรไบค์วีค

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สรุปการนัดหมายงานชุมพรไบค์วีค

ขอสรุปการนัดหมายทริปชุมพรไบค์วีคตามนี้นะครับ
    เราจะออกเดินทางกันในวันศุกร์ที่ 11 พ.ค. 2550 เวลา 18.00 น.
    จุดนัดหมายใหญ่ของเราอยู่ที่ ร้าน อ๋อง กิ๊กกะไบค์ (บุคคโล) เวลา 18.00 น. กรุณาตรงต่อเวลาด้วยครับ สมาชิกท่านใดจะนัดเจอกันก่อนนัดกันเองครับ แต่ขอให้มาเจอที่ร้าน อ๋อง ตอน 6 โมงเย็น
    เมื่อสมาชิกมาครบทุกคนแล้วเราจะออกเดินทางโดยใช้เส้น ทาง นครปฐมเนื่องจากทางดีและมีไฟสว่างเพียงพอ โดยรายละเอียดจุดแวะพักเติมพลังและน้ำมัน(ปั๊มจะเน้นเข้าปั๊มเชลล์หรือปั๊มที่มี 95)มีดังนี้ครับ
    1. ออกจากร้านอ๋องแวะเติมน้ำมันในช่วงที่จะเดินทางเข้าน ครปฐม จุดนี้ขอให้เติมน้ำมันกันให้เต็มถังนะครับ
    2. จุดนี้จะแวะที่เพชรบุรี เพื่อเติมน้ำมันและรับประทานอาหาร
    3. แวะที่อุโมงค์หัวหิน เพื่อถ่ายรูป จุดนี้เป็นจุดสวยงามที่น่าเก็บภาพไว้ครับ ตรงนี้เราไม่ได้แวะปั๊มนะครับ จอดถ่ายรูปเป็นที่ระลึกเท่านั้น
    4. แวะที่ปราณบุรีเพื่อเติมน้ำมันอีกครั้ง
    5. แวะบางสะพานเพื่อเติมน้ำมันครั้งสุดท้าย แล้วเราจะวิ่งยาวเข้าชุมพรเลยครับ

ส่วนโปรแกรมการเดินทางในวันต่อไปเดี๋ยวให้มดเป็นคนมา ชี้แจงต่อนะครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ตั้ง3ชั่วโมง กว่าจะสรุปได้/\2

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สำหรับโปรแกรมของเรา เมื่อมาถึงที่พักตอนสักตี 2 -3 ได้ก็นาจะเป็นดังนี้ครับ
    (เช้า 12 พค. 2550 )
    1.เอารถสุดที่รักเข้าจอดในร่มครับ พร้อมบอกยามให้ช่วยดูแลให้ (ประสานไว้แล้ว)
    2.ก็นอนพักผ่อนสิ ใครจะทานน้ำต่อก็ตามสบายครับ มดจะนอน
    3.ตื่นเช้า ทำธุระ รดน้ำต้นไม้ หรือจะทิ้งทุ่นก็แล้วแต่ เสร็จแล้ว ไปทานข้าวต้มที่ร้านเพื่อนมดกัน ( + กาแฟ ปาท่องโก๋) หรือถ้าคิวพลาดก็นั่งรถยนต์เบียดกันไปกินในตลาดปะทิว คับ
    4.มาที่พักแล้วเตรียมตัวออกครับ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

ขอบคุณ
    0

5. ก็คงจะนัดเจอกับน้องตู่และต่อที่นี่ก่อนครับ แล้วก็ ไปถ่ายรูปที่ป้ายสถาบันฯ กันเป็นที่ระลึก
    6.ขับรถไปยังอ่าวทุ่งซาง ทะเลสุดสวยของที่นี่ ห่างจากที่พักเพียง 5 กม. ครับ
    7. แล้วก็วกกลับเข้าเมืองชุมพรผ่านสนามบิน (ซึ่งตรงนี้จะมีทางโล่ง ๆ ให้ซัดลองความเร็วได้ประมาณ 2 กม.) โดยทางที่ไปนั้นจะขนานกับทะเลตลอด
    8.เมื่อเจอแยกสะพลีก็เข้าเทศบาลสะพลีอาจและจะไปจอดถ่ายรูปตรงท่าเรือก็ได้แล้วก็เลี้ยวเข้าชุมพรคาบาน่า วิ่งเลียบทะเลไปเรื่อย

Mellow'

ขอบคุณ
    0

9. แล้วก็ไปแวะสวัสดีคุณแม่ของมดแป๊ปนึงครับ

10. หากทางผู้จัดงานมีโปรแกรมพาเราไปไหว้กรมหลวงกันแล้ว ก็อาจไปไหว้กรมหลวงที่ในค่ายทหารห่างจากที่บ้านมดแค่ 3 กม. ครับ

11. ไปลงทะเบียนกันที่หน้าโรงแรมชุมพรแกรนด์ พาเลซ (มีข้าวเลี้ยง)

12. หากผู้จัดงานไม่มีโปรแกรมพาเราไปไหว้กรมหลวงเราก็ ไปไหว้กรมหลวงกันเลยที่หาดทรายรี (ตรงนี้เป็นที่สวรรคตของท่าน)

13 พอสัก 15.30 น ก็ขับกลับเข้าในเมือง ขี่วนชมเมืองนิด ๆแล้วเข้างาน

14 พอ 17.00 น ทางคณะผู้จัดงานก็จะพาเราขี่รถเที่ยวรอบ ๆ (กะว่าคงโชว์รถน่ะครับ)

15 18.00 น ก็เข้างานเอารถจอดเป็นทีม แล้ว กินดื่ม และร่วมกิจกรรมในงานครับ

Mellow'

ขอบคุณ
    0

16. ถ้างานเลิกแล้ว อยากจะต่อ อันนี้ก็ไปที่ร้านเพื่อนมด หรือร้านอื่นก็ได้

17. สิ่งอื่นใดหาก รีเควสมาเด๋ว มดจัดไปให้ครับ (คุยกันนอก.รอบได้)

Mellow'

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วางแผนไว้อย่างดีเลยนะครับ อ.มด น่าสนุกมากๆ เสียดายจังครับ ที่คงไปไม่ได้ อิอิ
    เก็บภาพมาเยอะๆนะครับ เอามาให้น้องอิจฉาเล่นหน่อย เอิ๊ก ๆ
    Pae. (เป้)
    Email. [email protected]
    Tel. 087-607-1827

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ขอแนะนำก่อนออกทริปนิดส์นึงนะ(สำหรับSR)
    1.เช็คน๊อตทุกตัวให้แน่น โดยเฉพาะจุดที่สั่นมาก เช่นท่อ,พักเท้า เป็นต้น
    2.ระบบไฟแสงสว่างให้ติดครบทุกดวง เป็นไปได้หาซื้อไปเป็นอะไหล่ก็จะดี
    3.หยอดน้ำมันที่สายเบรคและครัช ขาดกลางทางยุ่งแน่ๆ
    4.อัดจาระบีที่ตรงสวิงอาร์มและล้อหลัง
    5.ลมยางอย่าลืมเช็ค
    เท่าที่รู้มีแค่นี้ ใครมีตรงอื่นที่ผมลืมก็มาแนะนำหน่อยนะ em24
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

<แต้ว>'s Avatar
    สถานที่
    Club4MiNi,MiniBike Society,Crazy Three Wheelers
    ขอบคุณ
    2
    Blog Entries
    2

น้ำมันเครื่องด้วยคับ อย่าให้ขาด สำคัญมากกกกก เปลี่ยนก่อนไปคงดีไม่น้อย

ด้วยรักและห่วงใยจากคนที่ไม่ได้ไป
    ธนาคารไทยพานิชย์ 3204485212 นายเทพประสิทธิ์ ไม่ซาผล โทร 083-7581126

Junior Member ae162's Avatar
    สถานที่
    "ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

ฝนท่านกระหน่ำลงมาทุกวันเลยครับ โอว แม่จ้าว......em93

ขอให้วันเดินทางอากาศดีๆๆๆนะคร๊าบๆๆๆๆๆ

คงได้เจอ พี่ปัน ที่ชุมพรนะคร๊าบบๆๆๆ

Love me love my Life

Bookmarks