[ ขาย ] Barbour International Waxed Jacket - Men's Slim L - ของแท้จากอังกฤษ สภาพเหมือนใหม่

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Barbour International Waxed Jacket - Men's Slim L - ของแท้จากอังกฤษ สภาพเหมือนใหม่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน Barbour International Waxed Jacket - Men's Slim L - ของแท้จากอังกฤษ สภาพเหมือนใหม่

ขออนุญาตขายเสื้อ waxed jacket จาก ฺBarbour สภาพใหม่มากตามรูป ตำหนิแทบจะไม่มี เนื่องจากพึ่งซื้อเมื่อ ธันวาคม ปี 2558 ที่ผ่านมา ที่ประเทศอังกฤษ (มี receipt ยืนยัน) ซึ่งเป็นช่วงหน้าหนาว อุณหภูมิติดลบ เสื้อ jacket ตัวนี้เอาไม่อยู่เพราะไม่ได้กันหนาวมาก จึงใส่ได้ไม่ถึง 10 ครั้ง บวกกับ เสื้อ waxed jacket ของ Barbour ขึ้นชื่อเรื่องทนทานมาก กันฝนอีกต่างหาก มีอายุการใช้งาน 10-20 ปี สภาพจึงยังถือว่าเหมือนใหม่

ฺBarbour เป็นแบรนด์เสื้อผ้า Hi-end เก่าแก่ของอังกฤษ สมัยก่อนจะสวมใส่กันในเฉพาะชนชั้นสูงหรือราชวงศ์เท่า นั้น อาจจะเทียบได้กับ ฺBurberry หรือ Paul Smith สมัยนี้ แตกต่างตรงที่จะมี design ที่ค่อนข้างสมบุกสมบัน มีกลิ่นอาย vintage จึงเป็นที่นิยมในหมู่ผู้ชายลุยๆ และสิ่งที่ขึ้นชื่อมากที่สุดของ Barbour ก็คือ waxed jacket นี่เอง

Waxed jacket เป็นเอกลักษณ์ของเสื้อ jacket สัญชาติอังกฤษ และต่อมาได้รับความนิยมไปทั่วโลก ด้วยคุณสมบัติเด่นคือกันฝนกันลม อันเป็นผลมาจาก wax ที่เคลือบอยู่ภายนอก และการดูแลรักษาที่ง่าย ไม่ต้องซักแค่ลง wax ใหม่แค่นี้ waxed jacket ก็จะกลับมาสวยเหมือนใหม่ และถ้าถามคนอังกฤษถึง waxed jacket แบรนด์ที่แทบทุกคนจะนึกถึงก็คือ Barbour

(ข้อมูลทั้งหมดมาจากการค้นคว้าเล็กๆของผมก่อนซื้อครั บ และหลังจากตัดสินใจซื้อ ผมน้ำหนักลง 15 กิโล เสื้อตัวนี้ไม่ฟิตแล้ว จึงต้องตัดใจขายครับ)

ดูจากหน้ากล่องจะมี ดวงตราสัญลักษณ์พร้อมทั้งข้อความว่า Barbour ได้รับความไว้วางใจจาก 3 ท่านนี้ในการผลิตเสื้อให้ ได้แก่ 1. Her Majesty The Queen 2. The Duke of Edinburgh (เจ้าชายฟิลลิปป์) 3. The Prince of Wales (เจ้าฟ้าชายชาร์ล)
    Name:  IMG_3184.jpg
Views: 324
Size:  28.5 KB

รุ่นนี้เป็น Collection ล่าสุดที่ผ่านมา เป็นรุ่นขายดีเลยครับเพราะ Barbour ไม่ยอมเอารุ่นนี้มา sale ผมอุตส่ารอ เป็นรุ่นที่ design มาเอาใจกลุ่ม Biker แต่โดยส่วนตัวผมเอามาใส่เดินถนนธรรมดาก็เท่ดี ตอนที่ซื้อ 249 ปอนด์ หรือประมาณ 12,500 บาทครับ ตอนนี้หาซื้อในเว็ป Official ไม่ได้แล้วครับ Waxing ใช้ 8oz Sylkoil (wax รุ่นนี้สวยครับ มีน้ำหนักไม่บางหรือเงาจนเกินไป) สังเกตุว่า wax ยังเคลือบเงาอยู่เลย ตำหนิแทบไม่มี ตัวนี้ size L นะครับ เข้ารูปหน่อยๆ เป็นรุ่น Slim fit ครับ มีสายคาดเอวให้ด้วย แต่ถ้าไม่ชอบก็เอาออกได้ครับ
    Name:  IMG_3176.jpg
Views: 317
Size:  21.0 KB

ซิปวงกลม เอกลักษณ์ของ Barbour ครับ อยู่ที่นี่ใครเดินมาเห็นซิปทรงนี้ Barbour แน่นอน รูดขึ้นลงง่ายมาก ไม่มีติดเลยรู้สึกได้ว่าเขาใช้ซิปคุณภาพดีมาก เป็นอีกหนึ่งอย่างที่ผมประทับใจ
    Name:  IMG_3179.jpg
Views: 316
Size:  28.7 KB

ด้วยความเป็นแบรนด์ Hi-end เขาใส่ใจทุกรายละอียดครับ มีซิปซ่อนอยู่ในกระเป๋าหน้าอีกชั้น และมีรูระบายอากาศใต้รักแร้กันร้อนครับ
    Name:  IMG_3178.jpg
Views: 316
Size:  31.8 KB
    Name:  IMG_3180.jpg
Views: 311
Size:  21.9 KB

ภาพด้านหลังคับ มีรอยยับนิดหน่อย จริงๆบางคนเล่นเฟดลายเหมือนกางเกงยีนส์เลยนะครับ แต่ผมไม่ได้สนใจ
    Name:  IMG_3181.jpg
Views: 308
Size:  18.5 KB

สภาพภายในครับ ยืนยันความใหม่ แทบไม่มีรอย ผมใส่อยู่ที่อังกฤษเหงื่อไม่มี ไม่สกปรกแน่นอนครับ ข้างในแอบมี pocket ให้อีกอัน
    Name:  IMG_3182.jpg
Views: 317
Size:  31.3 KB

ผมเก็บไว้ทุกอย่างครับ กล่องและทุกอย่างที่มากับกล่อง รวมถึงใบเสร็จและใบรับประกันซึ่งไม่น่าจะใช้ที่ไทยได ้
    Name:  IMG_3183.jpg
Views: 304
Size:  16.1 KB

แถมด้วยรูปที่นายแบบใส่ รูปของรุ่นนี้โดยตรงผมหาไม่ได้แล้วเพราะเขาเอาออกจาก เว็ปไปแล้ว แต่เป็นอีกรุ่นนึงที่คล้ายกับรุ่นนี้ ต่างกันนิดหน่อยตรงที่ รุ่นนี้กระดุมสีทอง และเป็น Regular fit
    Name:  MWX0004BK51-Front-446Wx422H.jpg
Views: 474
Size:  30.4 KBName:  MWX0004BK51-Full-446Wx422H.jpg
Views: 371
Size:  23.9 KB
    Credit: http://www.barbour.com/uk#

ตอนนี้ผมศึกษาอยู่ที่ประเทศอังกฤษครับ มีกำหนดการจะกลับไทยวันที่ 5 กันยายนนี้และจะหิ้วกลับมาด้วย ใครสนใจต้องรอหน่อยนะครับ

ทั้งหมดนี้ ผมขอขายที่ 6,900บาท จากราคามือหนึ่ง 12,500 พร้อมส่งลงทะเบียนให้ฟรีครับ

ติดต่อ Line ID: wanok.nw
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wanok007 : 01-07-2016 เมื่อ 12:11

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0