แหล่งเรียนรู้ ประกันภัยรถยนต์ เบื้องต้น อ่านง่าย ภาษาบ้าน ๆ ย่อมาแล้ว

ชื่อกระทู้: แหล่งเรียนรู้ ประกันภัยรถยนต์ เบื้องต้น อ่านง่าย ภาษาบ้าน ๆ ย่อมาแล้ว

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แหล่งเรียนรู้ ประกันภัยรถยนต์ เบื้องต้น อ่านง่าย ภาษาบ้าน ๆ ย่อมาแล้ว

สวัสดีครับ ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนเลยว่า ผมไม่ได้มาขายของนะครับ

บังเอิญผมไปเจอเว็บไซต์นึงมาครับ ถือว่า อ่านง่ายเอามาก ๆ เป็นความรู้เกี่ยวกับ ประกันภัยรถยนต์ , พ.ร.บ. รถยนต์ อะไรประมาณนี้ครับ ว่ามันคุ้มครองอะไรบ้าง

ภาษาที่ใช้จะเป็นภาษา พูดแบบ บ้าน ๆ ไม่หลักการ เข้าใจง่ายดีครับ เลยอยากจะมาแนะนำ

ยกตัวอย่างบทความนะครับ

ประกันชั้น 1 คุ้มครองอะไรบ้าง
    ประกันภัยรถยนต์ชั้น1
    ให้ความคุ้มครองในกรณี ซ่อมเขา+ ซ่อมเรา + สูญหาย + ไฟไหม้
    ( จะให้พูดแบบภาษาบ้านๆก็คือ สามารถ เคลมได้ทุกกรณีนั่นเอง )

ประกันชั้น1 ราคาถูก

ประกันชั้น 3 คุ้มครองอะไรบ้าง
    ประกันภัยรถยนต์ชั้น3
    ให้ความคุ้มครองกรณี ซ่อมเขา + ไม่ซ่อมเรา ไม่รวม สูญหาย ไฟไหม้
    ( จะให้พูดแบบ บ้านๆก็คือ สามารถ ซ่อมรถคู่กรณีได้อย่างเดียว )

เห็นไหมละครับ ไม่ต้องอ่านยาวเลย ก็สามารถได้รับความรู้ได้ไปเต็ม ๆ แบบนี้ควรแบ่งปันใช่ไหมละ

ถ้าหากว่าชอบก็สามารถ กดเข้าไปอ่านกันได้นะครับ หวังว่าเพื่อน ๆ thaiscooter คงจะได้ประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

>> เว็บไซต์ครับ โดเมนเป็นภาษาไทย มันเลย แปลก ๆ นะครับ กดคลิกเลย >> http://www.xn--12c4bcfhbk6bsbdce1pqac34a1e.com/

รูป รูป  

Tags for this Thread

Bookmarks