รังสิต ครบรอบ2ปีแล้ว อีกก้าวกับพวกเราrcc

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รังสิต ครบรอบ2ปีแล้ว อีกก้าวกับพวกเราrcc

มาตรฐาน รังสิต ครบรอบ2ปีแล้ว อีกก้าวกับพวกเราrcc

ถึงพี่ๆน้องๆ RCCทุกคน
    .พวกเรามาถึง2ปีกันแล้ว 2ปีที่เหน็ดเหนื่อยร่วมกันมา
    2ปี ที่รู้จักกัน
    2ปี กับทริบมายมายของพวกเรา
    2ปี ที่เป้นเพื่อนกันมาตลอดไม่ทิ้งกัน
    2ปี พวกเราไม่ได้เป้นเพื่อนแค่เวลามารวมกลุ่มไรอออกทริบอ ยู่ข้างนอกเราก้เป็นเพื่อนกัน
    2ปี พวกเราจากคนที่ไม่รู้จักกัน มาถึงวันที่แค่มองตาก้รุ้ว่าคิดอะไร
    2ปี เวลาและระยะทาง ใด้ให้หลายๆสิ่งกับพวกเรามากกว่าที่พวกเราอยากได้
    2ปี ที่สนุกทั้งร่วมสุขและทุกข์
    2ปี ที่รถทำไห้เรามารวมกัน
    2ปี ที่ทำให้พวกเรารู้ว่า พวกเราทุกคน รถมันก้แค่รถ ใจคนสำคัญกว่าทุกสิ่ง
    2ปี ที่เหนียวแน่นของพวกเรา
    2ปี ที่พวกเราเป้นตัวแทนของรถคลาสสิคในย่านรังสิตทั้งหมด ทั้งหมด
    2ปี ที่พวกเราเห้นกลุ่มเพื่อนบ้าน ล้มแล้วแตกกลุ่ม
    2ปี ที่มีคนดูถูกพวกเรา ว่าจะคอยดูวันที่กลุ่มแตก
    2ปี ที่พวกเรามองดูความพ่ายแพ้ของกลุ่มอื่นและนำบทเรียนม าแก้ไขใช้กับกลุ่มพวกเรา
    2ปี ที่พวกเราคิดค้น สติกเกอร์ อาร์ม ป้ายทริบ หมวก เสื้อ .......
    2ปี ที่พวกเราไม่เคยกลัวฝน ผมจำวันนั้นได้ฝนตกหนักมา มันยังมากันอีก สุดยอดดดดด
    2ปี ที่รวมระยะทางที่ถีบรถเสียระหว่างทาง น่าจะเกิน500กม.
    2ปี ที่ทำไห้พวกเรารู้ว่า กลุ่มไม่จำเป้นต้องคนมาก แต่ขอให้คนปึ๊กก้พอ
    2ปี ที่ทำไห้พวกเรารู้ว่า กลุ่มไม่จำเป้นต้องมีรถราคาแพง ขอแค่ล้อหมุนพาเราไปในที่ๆเราอยากไปก้พอ
    2ปี ที่พวกเราเปลี่ยนรถกันไม่ซ้ำ
    2ปี ที่รวมระยะทางของพวกเราทั้งหมดผมว่าเกิน 50000 กม.
    2ปี ถ้าเอาระยะทางมาต่อกัน...................ยาวมาก
    2ปี ที่พวกเรารวมกันจนเป็นกลุ่มที่เหนียวแน่นและยาวนานที ่สุดในย่านรังสิต
    2ปี ที่พวกเราไม่มีแบ่งรถ แบ่งคน แบ่งพวก
    2ปี ที่หลายกลุ่มติดตามดูพวกเราอยู่
    2ปี จากที่เคยขอให้อยุ่กลุมมาถึง วันที่คนอื่นมาขอเข้ากลุ่ม มาขอเข้ากลุ่ม มาขอเข้ากลุ่ม
    2ปี ที่ใครจะมาเข้ากลุ่มต้องยอมทำตามวัฒธรรมของพวกเรา
    2ปี ที่พวกเราเป็นผู้นำทางความคิด
    2ปี ของพวกเรามันไม่ธรรมดา
    2ปี แรกของพวกเรา ยังดีเยี่ยมขนาดนี้

ปีต่อไปจะเป้นอย่างไร...พวกเราRcc..จะคอยวันนั้น

RCC ...รังสิต คลาสสิค คลับ ......รถเปลี่ยน...คนไม่เปลี่ยน
    ..............ประธาน เจ
    เพราะพวกเราคือรังสิต มันไม่ใช่แค่กลุ่มแต่มันคือวัฒธณธรรม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jfullmoon : 07-05-2007 เมื่อ 22:47

Member deiside's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รังสิต..................ผลัดถิ่น

Member h.a.s's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณรังสิต
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยครับ ขอให้รักกันนานๆ รักกันจนแก่เฒ่า ถือไม้เยอดทองกระบองยอดเพชร

Senior Member ข้าบอลลายเสือ's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มรังสิต
    ขอบคุณ
    0

ผมละชอบคำๆนี้จัง สองปีของเราที่ไม่ธรรมดาem94
    เราใส่ใจคุณ

มาตรฐาน dครับ

ดีใจเหมือนกันครับที่สองปีแล้วแต่ยังอบอุ่นเหมือนเดิ มครับem90em90em88em88

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

ยินดีด้วยครับ ยินดียินดี
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Senior Member Landscape12's Avatar
    สถานที่
    RCC
    ขอบคุณ
    0

em972ปีที่อบอุ่น เเละเเสนดีใจ

Junior Member [[unDER-ska]]'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก้อดีจายด้วย.............
    [[ UNDER-SKA ]] -*- สกาจงเจริญ
    under.ska@hotmail.com

Senior Member c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

2ปีที่ฝนตกแต่กลุ่มเราก็ยังมารวมกลุ่มกันได้ แม้ว่าเวลานานเท่าไรแต่เราก็รักกันเหมือนเดิมem90em90em90รถเปลื่ยน คนไม่เปลื่ยนem90em90em90em90em88em88em88em88

Bookmarks