DoveRiderพลัดถิ่นขอสอบถามเส้นทางกับกลุ่มตากลมหน่อย ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: DoveRiderพลัดถิ่นขอสอบถามเส้นทางกับกลุ่มตากลมหน่อย ครับ

สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน DoveRiderพลัดถิ่นขอสอบถามเส้นทางกับกลุ่มตากลมหน่อย ครับ

แนะนำตัวก่อนนะครับผมชื่อVeryBusyเป็นสมาชิกของกลุ่ม DoveRiderที่หลงฝูงมาขุดทองอยู่ในกรุงเทพ(คิดว่าน่าจ ะมีDoveอยู่ในกรุงเทพคนเดียวนะ)
    วันนี้มีปัญหามีปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆกลุ่มตากลมหน่อยครั บ
    เกริ่นนำ..............ทุกวันนี้ผมพักอยู่บ้านที่ปทุ มธานี เอาเป็นว่าแถวสะพานนวลฉวีละกันนะครับ ผมทำงานอยู่สนามบินน้ำ ส่วนแฟนทำงานแถวปากเกร็ด
    ทุกวันนี้มีรถยนต์ใช้ก็ไม่ลำบากเพราะไปทางเดียวกันกล ับทางเดียวกันกับแฟน แต่ ณ. เหตุการณ์ปัจจุบันมีบริษัทแถวRCAเรียกตัวผมไปสัมภาษณ ์งาน ซึ่ง
    ผมก็มีความสนใจอยากจะไปอยู่บริษัทนั้น จึงมีเรื่องรบกวนถามถ้าสมมุติผมได้งานที่แถวRCAจริงก ็คงจะออกรถมอร์ไซต์ไว้ขี่ไปทำงาน เพราะรถยนต์ต้องเอาให้แฟนไว้ใช้
    ซึ่งมอร์ไซต์ผมก็เล็งๆSFกับXJRเอาไว้
    เข้าเรื่องนะครับ...........
    1. คิดว่าขี่รถระยะทางจากนวลฉวี-RCAไปกลับทุกวัน จะไหวป่าวครับ (หมายถึงคนและรถด้วยน่ะครับ)

2. ผมจะต้องมีค่าสึกหรอรวมทั้งค่าเติมน้ำมันด้วยประมาณเ ท่าไหร่ครับ
    3. มีเส้นทางไหนในการเดินทางให้สะดวกมาแนะนำบ้างครับ
    4. มีรถรุ่นไหนนอกจากสองรุ่นนี้แนะนำบ้างมั้ยครับ
    บรรยายซะยืดยาวแต่ มีเรื่องถามแค่สี่ข้อ... พี่ๆเพื่อนๆมีอะไรแนะนำก็ได้นะครับหรือทุกวันนี้ใครข ี่รถไกลกว่าที่ผมกล่าวมาก็จะเป็นกำลังใจให้ผมได้มากเ ลย ส่วนเรื่องเช่าหออยู่ใกล้กว่ากับนั่งรถตู้ไปทำงานไม่ เอานะครับ
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณล่วงหน้ากับคำตอบนะครับ เพราะผมจะใช้ในการตัดสินใจว่าคุ้มกับการทำงานที่ใหม่ รึเปล่า ถ้ามีคำถามอีกจะขอรบกวนเข้ามาสอบถามเรื่อยๆนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจะขี่รถมาจากปทุมมาRCA ไกลอยู่นะประมาณ1ชั่โมงน่าจะได้ (sr400)
    1.ไปกลับทุกวัน ผมว่าไหวนะสำหรับคน แต่รถนี่สิผมไม่แน่ใจ
    2.ผมขี่sr ไป-กลับ ลาดพร้าว87-ลำลูกกาคลอง7 ประมาณ90โลกว่าๆ 100บาทครับสำหรับค่านำมัน (ไม่ได้ขี่ทุกวันนะครับ วันเว้นวัน)
    3.ไกล้สุดน่าจะเป็นวิภาวดี เข้าดินแดงเลี้ยวซ้ายเข้าพระราม9ไกล้สุดครับ คล่องด้วย/\2
    4 .อันนี้ใครมีควารู้ช่วยทีครับ ข้าน้อยมิอาจเอื้อม .(sf นี่รถยี่ห้ออะไรครับ ไม่รู้จักครับช่วยลงรูปหน่อย) /\
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    ถ้าจะขี่รถมาจากปทุมมาRCA ไกลอยู่นะประมาณ1ชั่โมงน่าจะได้ (sr400)
    1.ไปกลับทุกวัน ผมว่าไหวนะสำหรับคน แต่รถนี่สิผมไม่แน่ใจ
    2.ผมขี่sr ไป-กลับ ลาดพร้าว87-ลำลูกกาคลอง7 ประมาณ90โลกว่าๆ 100บาทครับสำหรับค่านำมัน (ไม่ได้ขี่ทุกวันนะครับ วันเว้นวัน)
    3.ไกล้สุดน่าจะเป็นวิภาวดี เข้าดินแดงเลี้ยวซ้ายเข้าพระราม9ไกล้สุดครับ คล่องด้วย/\2
    4 .อันนี้ใครมีควารู้ช่วยทีครับ ข้าน้อยมิอาจเอื้อม .(sf นี่รถยี่ห้ออะไรครับ ไม่รู้จักครับช่วยลงรูปหน่อย) /\
    honda super 4

Member rzuji's Avatar
    สถานที่
    mama
    ขอบคุณ
    0

ตอบบ้างนะครับ เรื่องเส้นทางตามที่ปับบอกเลยครับไกล้สุดแล้ว ส่วนที่ถามว่ารถไหวมั้ยไหวแน่ครับ
    ถามเป็นSF-XJRสบายเลยส่วนเรื่องค่าสึกหรอคงหมายถึงค่าน้ำมันกะน ้ำมันเครื่อง ถ้าเป็นในเมือง
    ค่าน้ำมันคงตกโลละ1-2บาทนะครับ ส่วนน้ำมันเครื่อง3000-5000โลเปรี่ยนทีครับ ถ้าถามว่าSF-XJR ผมชอบXJRมากกว่าครับไม่ต้องดูแลรักษามากครับ

Junior Member mit18's Avatar
    ขอบคุณ
    0

..... แหม หนีมาถามชาวคลาสสิคไบค์ซะแล้ว ..... แต่พี่ๆน้องๆชาวตากลมใจดีกันทุกคนอยู่แล้ว ถามได้ทุกเรื่อง ..... อิอิอิ

..... เข้าเรื่องบ้าง .....
    1. รถถ้าบำรุงรักษาดีๆ ก็สบายอยู่แล้ว ที่เหลือก็แค่คนนี่แหละ ทั้งระยะทางแล้วก็มลพิษทั้งหลาย
    2. ค่าสึกหรอทั่วๆไป ก็ดูได้จากคำตอบอื่นๆ แต่มีแนะนำเพิ่มคือ ถ้าจะถามเรื่องการบำรุงดูแลรักษารวมทั้งเรื่องอะไหล่ ที่หาได้ง่าย ก็คงต้องยกให้ฮอนด้าเค้านะ แต่ค่าตัวรถก็แพงกว่าเช่นกัน
    3. ไม่แน่ใจว่าตัดเข้าเส้นรัชโยธินเข้ารัชดา แล้วเลี้ยวซ้ายแยกศูนย์วัฒนธรรม(หน้าโรบินสัน) ตัดออกไปหน้าRCA เลย จะใกล้กว่าเส้นดินแดงมั้ย
    4. รถรุ่นอื่นๆ เหรอ ..... ไม่สนใจคลับแมนคันสีขาวที่อยู่ที่เชียงใหม่บ้างเหรอe m94 em95

***** แต่ยังไงถ้าจะใช้วิ่งเป็นประจำก็ขอให้เป็นรถที่มีทะเ บียนแล้วกันนะ จะได้สบายใจหน่อย*****
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mit18 : 12-05-2007 เมื่อ 00:53 เหตุผล: เพิ่มเติมข้อม

สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคำตอบครับ .....ผมหนีมาถามที่นี่พี่ก็ยังตามมาตอบอีก จริงเนรัชดาที่พี่แนะนำผมก็สนใจอยู่ วันนี้ไปสมัครมาแล้วครับ จะได้ไม่ได้ก็ไม่รู้ล่ะครับ

Bookmarks