ช่วยด้วยครับเบรกไม่อยู่

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับเบรกไม่อยู่

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับเบรกไม่อยู่

คือว่าน้ำมันเครื่องมันซึมไปที่แกนล้อหลังอ่ะครับทำใ ห้เบรกไม่อยู่มีวิธีแก้ไหมครับแล้วถ้าไปให้ร้านทำนี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ต้องแก้ที่ต้นตอครับ ให้ดูว่าน้ำมันเครื่องไหนซึมออกมาจากตรงไหน ถ้าตรงชามครัสหรือตัวเตะครัสให้ลองเปลี้ยนซีลดูใหม่ ส่วนถ้าเป็นที่แคร้งให้ลองเอาซีเมนต์เหล็กแก้ขัดไปก่ อน
    แต้ถ้าอย่างที่บอกว่าซึมไปในแกนล้อหลัง ให้ลองเช็คดูว่า ดุมน๊อตล้อหลังไขแน่นไหมถ้าไม่แน่จะทำให้น้ำมันเครื่ องไหลออกจากทางดุมได้

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Member
    สถานที่
    ไม่มีจ๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ลองไปให้ร้านดูดีกว่าครับ

อยุ่แถวไหนอะครับ

เหอ ๆ
    รับงานถ่ายภาพ รับปริญญา และ งานถ่ายภาพทุกประเภท ครับ

www.iambuddha.multiply.com

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เดาว่าเป็นซุปเปอร์อิอิ
    ปัญหาเฉพาะรุ่นฮะ/\6

My Bike running on LPG

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

ลองเปลี่ยนซีลล้อหลังใหม่ละกัน(เอารอบนอกเท่าเดิมรอบ ในแคบกว่าเดิมนิดหน่อยหนาเท่าเดิม)เทียบร้านญี่ปุ่นม ี

/\/\/\โปรด...ดูและศึกษา กรุณา...วาจาอย่าเป็นเซียน /\ /\/\

รับซ่อม..ทําสี..ประกอบ...vespa&lambretta&HONDAตระก ูลC ( สุขาภิบาล2 ) และ..ละแวก
    ใกล้เคียง...084-0770493..คุยกันครับ
    e-mail : lambertta@hotmail.com

sure sleep - 70club - เครียร์

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    เดาว่าเป็นซุปเปอร์อิอิ
    ปัญหาเฉพาะรุ่นฮะ/\6
    มันคือสปริ้นอ่ะครับ เพิ่งได้มาอ่ะ อ้าวมันไม่ได้เป็นได้ทุกรุ่นเหรอครับ (หรือว่าโดนหลอกว่าเป็นสปริ้นหว่า) ทำผมงงนะเนี้ย

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยอย่างแรง

เห็นด้วยกับคุณ Alkaidah ครับ

Junior Member bsni's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้ sprint V อยู่เคยเจอปัญหานี้มาแล้ว ถ้าหากว่ามีนำมันเลอะบริเวณแกนล้อหลังและแก้มยาง เป็นเพราะซิล ล้อหลัง รั่ว ซึ่งไปที่ร้านให้เข้าเปลี่ยนให้ก็ได้ ไม่เกิน 100 บาท แต่ทางที่ดีให้เปลี่ยนผ้าเบรคด้วยเลยหลังจากเปลี่ยนซ ิล เพราะอันเก่าโดนนำมันที่รั่วออกมามันอาจเสื่อมได้ ผมเปลี่ยนแล้วก็หานสนิทเลย em97

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

จริงด้วยครับตามที่ข้างบนแนะนำอ่ะครับ มันเป็นได้ทุกคันอ่ะครับ ผมเคยเติมน้ำมันเครื่องมากเกินไปแย่เลยเหมือนกันรื่น เบรคไม่อยู่ต้องถอดผ้าเบรกออกมาล้างเลยครับ..
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Bookmarks