ชมรมคนรัก A 100 ครับ - หน้า 28

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 78 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชมรมคนรัก A 100 ครับ

VERIFIED MEMBER
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ท่าน biohazard รถก็ตามรุ่นข้างถังเลยครับ
    A100P สภาพแห้งเลยเหมือนมของใหม่นิดๆ
    คันนี้พอไว้อ้างอิงรุ่น A100 P ได้ลองดูครับใครอยากเทียบรุ่นดูรายละเอียด ไฟฟน้า ไฟเลี้ยว เรือนไมล์
    แต่ที่ไฟหน้ายิ้มๆน่ะ ต่างหาก ฮี่ฮี่

ขอบคุณ
    0

โชว์อีกที อยู่กับผมแล้ว ฮี่ฮี่ เก่าซะ

รูป รูป  

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rithisak อ่านข้อความ
    แมะ ..... ชื่นใจ คำชมครับลุง
    แต่สังเกตุ ดีดี พลุงกะลังจะออก
    ฮื้อฮื้อ
    ไปอยู่กาญ อาจจะผอมครับ คนกำแพงเพชรเลี้ยงดี อาหารอร่อย

ผมก็สงสัยลุงกลับผมเนี๊ยะ รถลุงน่าจะมากกว่าผมน้า.......
    ผมยังไม่ได้ YG5 เลย ดรีมกะลังทำ โอลด์สกูลอยู่ครับ ยังไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นไง
    กลัวเหมือน Yl2 ๆ ผมขายไปแล้วนะครับ ผมหาอะไหล่ไม่ค่อยได้
    ว่าจะหา YG5 แบบลุงแทนแล้วจะไปให้ดู ถ้าได้ครับ

สุดท้ายลุงบอกว่าที่หล่อ น่ะรถ ไม่ใช่คน
    เหอๆ ขอบคุนคับบบบ ค่อยๆหาๆไปคับน้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ biohazard อ่านข้อความ
    รุ่นนี้รุ่นไรครับ

สวยคับ น่าจะ a00p นะพี่
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rithisak อ่านข้อความ
    แมะ ..... ชื่นใจ คำชมครับลุง
    แต่สังเกตุ ดีดี พลุงกะลังจะออก
    ฮื้อฮื้อ
    ไปอยู่กาญ อาจจะผอมครับ คนกำแพงเพชรเลี้ยงดี อาหารอร่อย

ผมก็สงสัยลุงกลับผมเนี๊ยะ รถลุงน่าจะมากกว่าผมน้า.......
    ผมยังไม่ได้ YG5 เลย ดรีมกะลังทำ โอลด์สกูลอยู่ครับ ยังไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นไง
    กลัวเหมือน Yl2 ๆ ผมขายไปแล้วนะครับ ผมหาอะไหล่ไม่ค่อยได้
    ว่าจะหา YG5 แบบลุงแทนแล้วจะไปให้ดู ถ้าได้ครับ

สุดท้ายลุงบอกว่าที่หล่อ น่ะรถ ไม่ใช่คน
    เหอๆ ขอบคุนคับบบบ ค่อยๆหาๆไปคับน้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ biohazard อ่านข้อความ
    รุ่นนี้รุ่นไรครับ

สวยคับ น่าจะ a00p นะพี่
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

Senior Member LmLight's Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider
    ขอบคุณ
    0

เพิ่งกลับจากสุพรรณ ไปมา 3 วัน สวัสดี ทุกท่านครับ

ท่าน gumanba cdi วิ่งดีกว่าแน่นอนครับ ไฟสม่ำเสมอดี ถ้าร้านทำดีๆ ไม่น่ามีปัญหาครับ
    บังเอิญ a100 มีสามมัดไฟ ช่างใหม่ๆ มักจะเป็นช่างเปลี่ยน ไม่ใช่ช่างซ่อมแบบรุ่นเก่าๆ
    เจอเข้าอาจทำไม่ดี ถ้าทำดี อย่างที่บอกวิ่งดีกว่า ไม่ต้องระวังฝนด้วย

ใช่เลยครับน้า รถโอ เอาไปแปลงไฟ มา ช่างบอก สามมัด เค้าแปลงยาก ไล่มาร์ค ยาก ทำนองเนี้ย อะ ช่วงนั้น ช่างว่าไงก็ว่าตามช่างละครับ

แกจัดการให้ใหม่หมด ใช้มอเร่จานไฟ ของอากีร่า อะครับ ข้อเสียอย่างเดียว ตอนนี้ คือ มอเร่ จานไฟมันแกว่ง เสียงมันเลยดัง ตอนรอบต่ำๆอะ เพราะว่า มอเร่ มันเล็กกว่าของเดิมเยอะอะ

แต่วิ่งมาก็ไม่มีปัญหา หนักเลย เคยลุยน้ำตอนฝนตกหนักๆ จมท่อ มาทีนึง ใจเสียเลย แต่ก็ไม่เป็นไร

มีที่แนะนำ ไหมครับ เพราะ ชุดแม่เหล็ก +แป้นไฟ แต่ทุ่น ไม่มีแล้วอะ ถ้าเอาไปแปลง นี้กี่ตัง ได้ครับน้า

ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LmLight : 09-12-2009 เมื่อ 19:40
    สบาย สบาย ไปกับความอิสระเสรี
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=250 <<----Let's Click----

http://xxromeo.multiply.com/ <--- Let's Click ---My multiply ---ไปชมรูปกันได้นะครับ----

Senior Member LmLight's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน partlist

น้า rithisak เรื่อง พาสลิส เอาเป็นว่า ผมส่ง ไปรณีย์ ให้ แล้วน้า เอาไป Copy ไว้ แล้วส่งกลับ สะดวกกว่าไหม

ครับ

-เป็นเล่มนี้ครับ ผมสั่งมาจาก ร้าน Motor Classic Shop ครับ --

รูป รูป  
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=250 <<----Let's Click----

http://xxromeo.multiply.com/ <--- Let's Click ---My multiply ---ไปชมรูปกันได้นะครับ----

ขอบคุณ
    0

ขอโทษจริง Rithsak ที่โพ๊ส ในกระทู้นี้ก็น้าเองครับ ตัวจริงซื้อของไว้เยอะ
    ตอนนี้ผมใช้ User ตังเองแล้ว ตอนแรกไม่รู้จริงๆ ขอโทษอีกทีทุกท่าน

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=365179&page=4
    ลองอ่านลิ้งข้างบน จะเข้าใจนะครับ

ขอบคุณหลาน สำหรับน้ำใจแต่เกรงใจเลย จะส่งมาให้ Copy เดี๊ยวน้าโกงนะ.... ฮี่ฮี่.... ล้อเล่น
    ผมว่าผมรอท่านดีกว่า Copy ได้โดยหลานเองดีกว่า ไม่รีบครับ อยากได้เป็นข้อมูลเพื่อเป็นประโยชน์ต่อไป น่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถก็เก่าคนดันแก่อีก : 09-12-2009 เมื่อ 20:40

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lmlight อ่านข้อความ
    ใช่เลยครับน้า รถโอ เอาไปแปลงไฟ มา ช่างบอก สามมัด เค้าแปลงยาก ไล่มาร์ค ยาก ทำนองเนี้ย อะ ช่วงนั้น ช่างว่าไงก็ว่าตามช่างละครับ

แกจัดการให้ใหม่หมด ใช้มอเร่จานไฟ ของอากีร่า อะครับ ข้อเสียอย่างเดียว ตอนนี้ คือ มอเร่ จานไฟมันแกว่ง เสียงมันเลยดัง ตอนรอบต่ำๆอะ เพราะว่า มอเร่ มันเล็กกว่าของเดิมเยอะอะ

แต่วิ่งมาก็ไม่มีปัญหา หนักเลย เคยลุยน้ำตอนฝนตกหนักๆ จมท่อ มาทีนึง ใจเสียเลย แต่ก็ไม่เป็นไร

มีที่แนะนำ ไหมครับ เพราะ ชุดแม่เหล็ก +แป้นไฟ แต่ทุ่น ไม่มีแล้วอะ ถ้าเอาไปแปลง นี้กี่ตัง ได้ครับน้า

ขอบคุณมากครับ
    ลองหาช่างเก่าๆ นะครับ แปลงเอาของ ยามาฮ่า มันมี 2 มัด
    รถรุ่นใกล้ๆกัน
    ไม่ยาก ช่างถ้าเค้ารู้ แปลงได้สบาย ไม่มีปัญหาอีก

ขอบคุณ
    0

กลับไปบ้านที่สุพรรณมา ไม่ได้ไปหลายเดือน ตอนนี้รถเก่าเยะมากครับ บังเอิญที่นั่นเยอะมานานแล้ว
    แต่ทิ้งเป็นซาก ขับรถก็ มาสด้าแมิเลีย ติดแก๊ส ก็ชอบน่ะครับ เมียไม่เคยยอมนั่งด้วยเลย
    ขับไปก็สังเกตั รถเก่าทั้งไปกลับ สุพรรณ ชัยนาท นครสวรรค์ ถึงกำแพงเพชร
    เต้มไปด้วย C70
    เต็มจริงๆครับ ไม่ใช่เล่น ตลอดทาง
    มาคิดดู ก็ไปขุดมาใช้หมด แถถมเอา C700 C900 Custom Dream มาแปลงทำอีก
    รวมทุกรุ่นมาทำ มันจะไม่เยอะได้ไง
    ขับ A100 เหอะครับแบบนี้ พี่น้อง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แหมม น้า

น้าก็พูดไป ยกให้ทั้งเล่ม ไม่เสียดายเลยครับ อันนี้พูดจริงๆ นะครับ เรื่องของเรื่อง แถวที่อยู่หาร้านทำเอกสารยาก

หน่อย

เดวลองสแกนให้ชมสัก รุ่นนึงก่อน กลัวเวลาสแกนแล้ว ขอบหนังสือมันไม่เห็นครับ กลัวเสียอรรถรส ละครับ

เออ น้าครับ ถามอีกเรื่องสิเรื่อง คาร์บู ครับ คาร์บู เทียม งานไต้หวัน 700-100 กับ คาร์บู GTO อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

แล้วคาร์บู GTO นี้ยัดลงได้ทั้งลูกเลยไหม ครับ ต้องใช้ของ ตัวไหนอะ ลองโทรไปถาม ศูนย์ kawa เบิกใหม่ ลูก ละ 1500-1700

--ไม่รู้ว่าศูนย์ Suzuki จะมีของไหมอะครับ เดวลองหาเบอร์โทรไปถามก่อน ขอบคุณมากครับ

Senior Member fr1001's Avatar
    สถานที่
    บางมดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

รวมตัวA1OOไหมครับโหวตหน่อย
    A100 CG110 JX110 Vespa64 BMC

ขอบคุณ
    0

หลานโอ คาร์บู จะเปลี่ยนไม่รู้รถมีปัญหา หรือจะแต่ง แต่เห็นชอบใส่กัน
    ผมก็ไม่รู้มันแรงขึ้นมั๊ย นะ ไม่ค่อยได้ขับไวนัก เดิมๆ มันก็ไปเกิน 80 แล้วมันเบรคไม่ทันแน่ มันดรัมเบรค
    แต่ถ้ามีปัญหา

ให้ดูถ้าถ้วยคาร์บูเรตอร์โก่งตัว ฝนฝาถ้วยให้เรียบและเปลี่ยนปะเก็นใหม่
    ถ้าไม่โกง เช็คเข็มลูกลอย ถ้าสึกให้เปลี่ยนเข็มและเสื้อเข็มลูกลอย
    ถ้าไม่สึก ดูระดับลูกลอย ถ้าต่ำควรปรับตั้งใหม่ ให้สูง
    ถ้ามันปกติอีกลองเช็คลูกลอย ถ้าหมดสภาพไม่ลอยตัว เปลี่ยน

แต่ถ้าจะแต่งให้วิ่งลื่นขึ้น เปลี่ยนนมหนู ให้เบอร์ใหญ่ขึ้น แล้วไล่ปรับใหม่ คราวนี้ละไปลื่นไม่มีสดุด กินน้ำมันอีกนิดนะ
    ของน้าก็ใช้การเปลี่ยนนมหนูนะ ให้ช่างที่สนิทกัน จัดการไล่จูนใหม่

วิง่เอาไม่อยู่ละ ต้องผ่าครัชดูด้วยถ้าเครื่องไป แต่รถวิ่งไม่ทันแรงเครื่อง คือต้องเช็คครัชละมันแรงเกิน ของน้าอ่ะนะ

ถ้าจะซื้อของไตหวัน น้าว่าใช้ได้ล่ะ บางคนก็ว่าเอาแท้ดีกว่า มันก็แน่ละ
    แต่ถ้าเราจะแต่งเล่นมัน ถูกกว่ากันราวครึ่ง สุดท้ายก็พังเหมือนกัน ระบบอื่นอาจไปก่อนก็ได้ ถูกกว่าครึ่งนึงน่าลอง
    ของแบบน้ต้องลองกันไปเดี๊ยวก็รู้ ถ้าไม่ลองก็เล่นเดิมไปเลยสิ้นเรื่อง อ่ะนะ
    ของคู่ตัว A100 ไตหวันด้วย มันน่าจะไม่ถึง 600 ไม่แน่ใจ ลองดู น่าจะ 500 ต่ำด้วยซ้ำนะ
    ช่าง ไล่น้ำมัน จูนอากาศดีๆ ก็เหลือกินเหลือใช้แล้วหลาน

em97em97em97
    /\7/\7/\7/\7/\7/\7

แนะนำเวลาหาช่าง เอาช่างแก่ๆ เก่าๆ ครับ
    ช่างเค้าเคยทำมันมาตั้งแต่ยังใหม่ๆ เจออีกครั้งจะรักมันครับ ทำด้วยความรักเลยครับ
    ถ้าช่างใหม่บางคนดูถูกรถ กะฟันเงิน หลอกเราอีก ทำไม่แบบรัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถก็เก่าคนดันแก่อีก : 10-12-2009 เมื่อ 15:18

Member hallsx's Avatar
    สถานที่
    สะพานหิน คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ผมมีคันนึง...ไม่เคยเกเร.....ไปไหนไปกัน.......ผ่านม าหลายงาน...สะดุดบ้าง....แต่ส่วนใหญ่จะฉะหลิว...อิอิ
    ......GOOD......

Member hallsx's Avatar
    สถานที่
    สะพานหิน คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

A 100 สุดงามem93

รูป รูป  

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถก็เก่าคนดันแก่อีก อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ท่าน biohazard รถก็ตามรุ่นข้างถังเลยครับ
    a100p สภาพแห้งเลยเหมือนมของใหม่นิดๆ
    คันนี้พอไว้อ้างอิงรุ่น a100 p ได้ลองดูครับใครอยากเทียบรุ่นดูรายละเอียด ไฟฟน้า ไฟเลี้ยว เรือนไมล์
    แต่ที่ไฟหน้ายิ้มๆน่ะ ต่างหาก ฮี่ฮี่
    เห็นสภาพอย่างนี้ แต่รถยังวิ่งไม่ได้ครับพี่ อไหล่ใหม่บ้าง แปลงใส่บ้าง แปลงไฟ cdi แล้ว แต่ก็พอวิ่งได้ ไฟสดุดช่วงปลายๆ คลัซมีปัญหานิดหน่อยครับ ว่าจะซ่อมแล้วขี่เที่ยวตอนปีใหม่ครับ ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลดีๆ ผมว่ารถรุ่นนี้ลงตัวที่สุด ใช้งานง่าย อะไหล่ก็พอหาได้ ไม่แพงเกินไป และก็สวยมากๆด้วยครับ เหตผลที่ชอบรุ่นนี้เพราะได้มีโอกาสได้ควบรุ่น a100 ขับมันมาก แฮนด์สูงๆ ขับชิวๆ แล้ะเครื่องมันแรงเอาเรื่องครับ เดี๋ยวว่างๆผมจะถ่ายรถที่ผมเคยขี่มาให้ดู รถสภาพสวยๆครับ เกือบสมบูรณ์ รถผมยังชิดซ้ายครับ รอชมๆๆๆ
    ...คำว่ารักใครก็พูดได้ แต่สิ่งสำคัญกว่านั้นคือ รักที่จริง ๆ จากหัวใจ...

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 78 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks