ขอเรียนเชิญท่านผู้เจริญ....ถ้าจะโอนลอยต้องทำไงครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอเรียนเชิญท่านผู้เจริญ....ถ้าจะโอนลอยต้องทำไงครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเรียนเชิญท่านผู้เจริญ....ถ้าจะโอนลอยต้องทำไงครับ

ชื่อในเล่มตรงกับคนที่ขาย ใบโอนต้องไปเอาที่ขนส่งเลยหรอแล้วไปหยิบมาได้เลยรึเป ล่าครับ แล้วต้องไปตึกไหน หรอ รู้แต่ว่าอยู่ตรงข้าม Jj แล้วนอกจากนี้ต้องใช้เอกสารไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ

ด้วยความคาเรพอย่างสูง

เด็กโง่จริงๆ

ป.ล.เนื่องจากไม่ต้องการความผิดพลาดเลยต้องถ้ามกันละ เอียดหน่อย

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ monaka
    ชื่อในเล่มตรงกับคนที่ขาย ใบโอนต้องไปเอาที่ขนส่งเลยหรอแล้วไปหยิบมาได้เลยรึเป ล่าครับ แล้วต้องไปตึกไหน หรอ รู้แต่ว่าอยู่ตรงข้าม Jj แล้วนอกจากนี้ต้องใช้เอกสารไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ

ด้วยความคาเรพอย่างสูง

เด็กโง่จริงๆ

ป.ล.เนื่องจากไม่ต้องการความผิดพลาดเลยต้องถ้ามกันละ เอียดหน่อย
    โอนลอยคือ การโอนแบบเจ้าของรถไม่ต้องไปที่ขนส่ง ในการโอนลอย ต้องมีเอกสารดังนี้ครับ เล่มทะเบียน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประชาชน ใบซื้อขาย ใบมอบอำนาท ใบโอน (ขอเจ้าหน้าที่ได้เลยครับ)

Junior Member LiBiDoOnE's Avatar
    สถานที่
    สมาคมดื่มกิน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM
    โอนลอยคือ การโอนแบบเจ้าของรถไม่ต้องไปที่ขนส่ง ในการโอนลอย ต้องมีเอกสารดังนี้ครับ เล่มทะเบียน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประชาชน ใบซื้อขาย ใบมอบอำนาท ใบโอน (ขอเจ้าหน้าที่ได้เลยครับ)
    /\4 /\4 แล้วถ้าเอกสารครบอย่างที่พี่บอกแล้ว เราก็ไปดำเนินการที่ขนส่งได้เลยใช่มั๊ยครับ/\4 /\4
    :) ขอบคุณครับ:)

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LiBiDoOnE
    /\4 /\4 แล้วถ้าเอกสารครบอย่างที่พี่บอกแล้ว เราก็ไปดำเนินการที่ขนส่งได้เลยใช่มั๊ยครับ/\4 /\4
    :) ขอบคุณครับ:)
    ได้เลยครับ

Bookmarks