`F i r s t ทริป in Rayong (Lucifer SR400)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: `F i r s t ทริป in Rayong (Lucifer SR400)

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน `F i r s t ทริป in Rayong (Lucifer SR400)

สวัสดีครับพี่ๆ "ตากลม" ทุกคน
    เมื่อวานนี้ผมนึกยังไงของผมก็ไม่ทราบเห็นรูปที่พี่ปั นนำมาลงแล้ว
    คึกจัดอยากออกไปขี่รถเที่ยวบ้าง ก็เลยนึกจุดหมายเข้ามาในหัวได้ทันที
    ซึ่งเป็นที่ไม่ไกลจากบ้านผมมากก็คือ อุทยานแห่งชาติน้ำตกเขาชะเมา-เขาวง
    อิอิ สงสัยจะเอาจริงหลังจากที่ได้คิดเส้นทางอยู่นั้นดูเวล าตายๆๆ 2 โมงแล้วจะไปยังไงเนี้ย
    แต่ไม่ล้มเลิกความตั้งใจครับ เช็ครถเรียบร้อยก็สตารท์ บึ่งออกจากบ้านทันที โดยงานนี้ ลุยเดี่ยว
    เลยล่ะครับพี่น้อง ขี่เรียบชายทะเลไปเรื่อยๆครับจนมาออกถนนสุขุมวิท
    แวะเติมน้ำมันที่ อ.แกลง(สามย่าน) ล้างหน้าล้างตา ก็ลุยกันต่อเลย ระยะทางเหลืออีกไม่ไกลครับ

......ถึงแล้วววว แต่ก็ปิดแล้วววว เวรกรรม ดูเวลา 4 โมงแล้ว(ขี่รถกินลมไปหน่อย)ปิดสะแล้วเหรอ
    ไม่ได้เข้าไปเที่ยวเลย แต่ก็ไม่เป็นไรครับ งานนี้กะมีขี่รถเล่นโดยเฉพราะ เพราะผมก็ไม่ได้เตรียมตัวล่วงหน้าเลย คิดได้ปุ๊ปก็สตารท์รถปั๊ป ถึงบ้านก็ 5 โมงฟ่าๆครับ
    ระยะทางรวม ไป-กลับน่าจะประมาณ 130 กม. เติมน้ำมันไปแค่ร้อยเดียวเองครับ แถมไม่หมดด้วยเหลือตั้งเยอะ อิอิ มันเป็นทริปแรกของผมเลยนะครับเนี้ย ถึงแม้ว่ามันจะไม่สมบูรณ์เท่าไหร่
    แต่ไม่รู้นะครับ ผมรู้สึกมีความสุขกับมันมากเลยล่ะครับพี่ๆ
    การเดินครั้งนี้มันทำให้ผมรู้ถึงอะไรหลายๆอย่าง มากขึ้นเลยล่ะครับ
    (รู้และไปไหนไกลๆ คาเฟ่ มันเมื่อยอย่างงี้นี่เอง) หุหุ
    รถขี่ดีมากเลยครับ ไม่มี งอแง อิอิ อย่างงี้สิถึงจะเป็น คู่หู กัน ขอบคุณมากเจ้า SR400...

อาจจะบรรยายยาวไปนิดนะครับ แล้วก็ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ไม่มีรูปมาฝากเลย(เพราะไม่มีกล้อง)
    อิอิ มือใหม่หัดเดินทาง ไม่มีใครไปด้วย คนเดียวก็ได้ครับem97 เย้ ๆ ๆ

Pae. (เป้)
    Email. sumeth.zard@gmail.com
    Tel. 087-607-1827

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ซ้อมไว้บ่อยๆเป้ ปลายปีมีทริปใหญ่รออยู่ งานนี้ต้องพร้อมทุกอย่าง ทั้งรถ ร่างกาย จิตใจ และตังค์ em86
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

<แต้ว>'s Avatar
    สถานที่
    Club4MiNi,MiniBike Society,Crazy Three Wheelers
    ขอบคุณ
    2
    Blog Entries
    2

คุณพี่ปัน โพสต์ตอนเที่ยงคืนพอดีเป๊ะๆเลย
    ธนาคารไทยพานิชย์ 3204485212 นายเทพประสิทธิ์ ไม่ซาผล โทร 083-7581126

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ซ้อมไว้ ๆ
    3 วันห่างนารี ยังเป็นอื่น

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

โอ้วว อยากมี Sr บ้างจังเเหะ เเต่ไม่มีเงิน ฮ่าๆ

Bookmarks