สะสมเหรียญโบราณ - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สะสมเหรียญโบราณ

Member โกตี๋'s Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนแค่สองคน
    ขอบคุณ
    0

น่าหนับหนุนครับผม อยากอีแลปืน smith ครับ จัดให้ผมแลหน่อยตะพี่หลวง

ไม่มีอะไร ที่ทำไม่ได้ และไม่ได้ทำ

Exclamation

......เหรียญรู แต่ ชำรุดเลือเกิน/\4 ......

รูป รูป  

ผมเห็นเหรียญเก่าของหลายๆท่าน รู้สึกแปลกใจจังกับสภาพเหรียญ ส่วนมากจะร้าวลักษณะคล้ายๆกัน คงเป็นเพราะการเสื่อมสภาพของวัสดุ หรือการผลิต ไม่สมบูรณ์/\4 /\4 /\4

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna
    ผมเห็นเหรียญเก่าของหลายๆท่าน รู้สึกแปลกใจจังกับสภาพเหรียญ ส่วนมากจะร้าวลักษณะคล้ายๆกัน คงเป็นเพราะการเสื่อมสภาพของวัสดุ หรือการผลิต ไม่สมบูรณ์/\4 /\4 /\4
    ......เป็นไปได้ครับคุณpanna แต่การจัดเก็บ ก็เป็นอีกปัจจัยหนึ่งที่มีผลกับชิ้นงานด้วยน่ะครับ;) ......

ผมนะดิแย่เลยครับ.........เก็บสะสมเงินหละไม่ค่อยได้ ..........มีเท่าไหร๊ก็ใช่หมด/\6 /\6 /\6

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna
    ผมนะดิแย่เลยครับ.........เก็บสะสมเงินหละไม่ค่อยได้ ..........มีเท่าไหร๊ก็ใช่หมด/\6 /\6 /\6
    ......555555 แบบนั้น น่าจะเรียกว่า สะสาง ป่าวหนอ?:p :p :p ......

......แต่ถ้ามีมากจนเป็นภาระ บอกผมได้เลยนะคร้าบบบ/\7 ......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetsada.s
    ......555555 แบบนั้น น่าจะเรียกว่า สะสาง ป่าวหนอ?:p :p :p ......

......แต่ถ้ามีมากจนเป็นภาระ บอกผมได้เลยนะคร้าบบบ/\7 ......
    กลัวจะต้องขอยืมพี่นะซิครับ555

ช่วงนี้ซื้อหนักด้วย........สิ้นเดือนคงหนีไม่พ้นม่า ม๊า แน่เลย/\6 /\6 /\6

Exclamation

กลัวจะต้องขอยืมพี่นะซิครับ555

ช่วงนี้ซื้อหนักด้วย........สิ้นเดือนคงหนีไม่พ้นม่า ม๊า แน่เลย/\6 /\6 /\6
    ......โธ่...แล้วกัน:o แต่เดี๋ยวเราก็คงต้องสะสม"มาม่า"เป็นแนวร่วมด้วยคน(ห มดเหมือนกันอ่ะครับ/\8 )......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetsada.s
    ......โธ่...แล้วกัน:o แต่เดี๋ยวเราก็คงต้องสะสม"มาม่า"เป็นแนวร่วมด้วยคน(ห มดเหมือนกันอ่ะครับ/\8 )......
    นึกแล้วยังเสียดายอยู่เลยครับ ที่ไม่ได้เก็บซองมาม่า ที่กินไว้ตอนเด็กๆ:p :p :p

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เอาพระมาให้ดูอีกนะครับ อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ
    ใครเป็นเซียน วิจารณ์ด้วยครับ

รูป รูป  
    เช็คภาษีรถที่ขาดต่อ
    http://www.dlt.go.th/newlaw/index.html

Member โกตี๋'s Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนแค่สองคน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noi_vintage
    เอาพระมาให้ดูอีกนะครับ อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ
    ใครเป็นเซียน วิจารณ์ด้วยครับ
    แลยากครับ ผมแลไม่ค่อยถนัดด้วยพวกพระเนื้อผง เนื้อว่าน แต่โดยรวมแล้วพระองค์นี้สวยครับ แต่ หลวงพ่อไอไหรครับ::

ไม่มีอะไร ที่ทำไม่ได้ และไม่ได้ทำ

Exclamation

......เรื่องพระเครื่องนี่ผมไม่ค่อยทราบรายละเอียดคร ับ แต่ชอบที่ความงดงามและคุณค่าครับ/\7 ......

Exclamation

......ว่าแล้วก็ขอซักรูปครับ เหรียญบางส่วนที่เก็บไว้ครับ......;)

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

นึกว่าไปเล่นน้ำกันหมด สวีสดีครับคุณj.:d

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD
    นึกว่าไปเล่นน้ำกันหมด สวีสดีครับคุณj.:d
    ......สวัสดีครับพี่พล/\7 ...ความจริง ผมกลัวน้ำน่ะครับ/\4 ......

Bookmarks