อยากถามพวกพี่ที่รู้อะครับ

ชื่อกระทู้: อยากถามพวกพี่ที่รู้อะครับ

Senior Member reebper's Avatar
    สถานที่
    หนุ่ม วัดกำแพง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถามพวกพี่ที่รู้อะครับ

คืออยากทราบว่าระหว่างsr400 กับ tw อันไหนเร็วกว่ากัน ราคาประมาณเท่าไหร่ พอดีอยากได้แต่เลือกไม่ถูกอยากรู้ข้อมูลของรถ 2 รุ่นนี้อะครับเพื่อมาเปรียนเทียบช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ reebper อ่านข้อความ
    คืออยากทราบว่าระหว่างsr400 กับ tw อันไหนเร็วกว่ากัน ราคาประมาณเท่าไหร่ พอดีอยากได้แต่เลือกไม่ถูกอยากรู้ข้อมูลของรถ 2 รุ่นนี้อะครับเพื่อมาเปรียนเทียบช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
    เรื่องเร็วกว่าคงต้องยกให้กับ SR หล่ะครับ เพราะซีซีของรถก็ต่างกันเป็นเท่าตัว
    SR จะมี 2 ตัวตือ 400ซีซี และ 500 ซีซี ส่วน TW ก็มี 2 ตัวเช่นกัน คือ 200ซีซี
    กับ 225 ซีซี
    ส่วนเรื่องราคา มันก็พอๆกัน แต่ก็แล้วแต่ปีอีก มีตั้งแต่ 3หมื่นไปยัน 7-8 หมื่น
    รูปร่างหน้าตา ค่อนข้างต่างกันพอสมควร SR จะออกไปทางคลาสสิค
    ส่วน TW จะออกไปทางเด็กแนวนิดๆ แต่งแทรคเกอร์ได้สวยมาก
    ส่วนคุณจะเอาตัวไหน ก็ต้องถามใจหล่ะครับ ว่าชอบคันไหนมากกว่ากัน

<แต้ว>'s Avatar
    สถานที่
    Club4MiNi,MiniBike Society,Crazy Three Wheelers
    ขอบคุณ
    2
    Blog Entries
    2

ถูกต้องที่สุดค้าบผม
    ตามที่พี่กฤษณ์สุดหล่อของผม ว่าไว้

รายละเอียดย่อยๆ
    tw ถ้า225 ก็จะเป็นรถปีใหม่คับ มี ดิสก์หน้า มียกวาวล์อัตโนมัติเวลาสตาร์ทด้วยเท้า คาร์บูเป็นไดอะแฟรม
    ตูดท้ายจะสั้น ไฟเลี้ยวกลม ไมล์กลม ไฟกลม แต่ส่วนจะแต่งสวยหรือป่าวผมไม่แน่ใจคับ
    เพราะรู้สึกว่าtwผม ยิ่งแต่งยิ่ง.....

Bookmarks