ขอฝากตัวด้วยครับ

ชื่อกระทู้: ขอฝากตัวด้วยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับผมเป็นคนนึงที่ชอบเจ้า sr 400 แต่ผมมีปัญหาอย่างนึงอยากจะถาม คือเจ้า sr ของผมตอนเย็นมันยังขับได้ดีๆอยู่แต่พอดับเครืองคุยกั บเพื่อนๆสักพัก ก็สตาร์ทไม่ติด เข็นก็ไม่ติด เช็คน้ำมันก็ไม่หมด (รถผมเดิมๆ กรอง คาบูร์ เดิม) ผมอยากทราบสาเหตุว่ามันควรแก้ไขอย่างไร ผมขอฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาติตอบแทนพี่ ๆในกลุ่มก่อนนะครับ
    คือ
    1. เข้าใจว่าคุณคงจะร้อนใจและอยากแก้ปัญหาเร็ว ๆเลยตั้งกระทู้ใหม่ แต่จริง ๆแล้ว ผมแนะนำให้ไปโพสต์คำถามไว้ในหัวข้อ ถามตอบปัญหารถ ตรงปักหมุดข้างบนจะตรงจุดกว่านะครับ
    2. อาการอย่างนั้นผมโดนมาแล้วครับ คือเราสตาร์ทมากครั้งไปจนน้ำมันท่วม (ยิ่งถ้าเป็นกลางคืนแล้วดูมาร์ควาล์วไม่ตรงเป๊ะ** สำหรับมือใหม่ ก็จะไม่ติดเลยครับ) แต่ส่วนที่ว่าเข็นสตาร์ทแล้วก็ยังไม่ติดนั้น น่าจะให้พี่ Sup 148 มาช่วยตอบดีกว่า แกจะตอบได้ชัดเจนกว่าครับ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่ว่าฝากเนื้อฝากตัวนี่ ฝากแบบไหนครับ ออมทรัพย์หรือ ประจำ ยินดีครับที่เข้ามาทักทายกัน
    ส่วนอาการสตาร์ทไม่ติด สาเหตุมันไม่มากหรอก แค่ " ไฟตันน้ำมันช๊อต "
    เช็คสาเหตุใหญ่ๆ 2 ข้อ น้ำมันมามั้ย แล้วก็มีไฟมาที่หัวเทียนหรือเปล่า
    แต่ใน 2 ข้อมันก็มีรายละเอียดที่ลงลึกไปเรื่อยๆเอางี้ เปลี่ยนหัวเทียนก่อน
    ถ้าติดก็จบ แต่ถ้าไม่ติด ค่อยมาลงลึกในรายละเอียดกัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ สรุปแล้วเป็นเพราะคอยส์ไม่จ่ายไฟครับ แล้วต้องขอโทษที่ตั้กระทู้ผิด เพราะพึ่งเข้ามาไม่กี่ครั้ง em95แต่ต่อไปต้องติดตามผลงานของพวกพี่ๆจะไดมีความรู้ กับเจ้า sr 400 จริงๆซะกะที

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาในนี้ที่ ตากลมน่ะได้อะไรเยอะครับ
    ถึงจะไม่ได้เป็นเซียน SR
    แต่อย่างน้อยคุณก็จะไม่รู้สึกว่าซื้อรถมาแล้วต้องมาเ สียตังค์เปล่า หรือเดียวดายยามรถงอแงครับ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Bookmarks