รบกวนด้วยครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนด้วยครับ

เรื่อง ป้ายแดง ผมเคยติดครับ ตอนนี้ไม่ติดแล้วครับ แต่ว่ามีเทคนิคนิดนึง

ตอนกลางวันต้องขี่ชิดขวาเดี๋ยวจ่าจับ
    ถ้าแฟนให้ไปรับเจอด่านต้องรีบหลบ
    ถ้าพลาดไปแล้วเอาเป็นว่าเอกสารต้องมีครบ
    ถึงจะครบยังไงก็ต้องโดนไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน55

ข้อหานี้มีค่า 400 บาท
    ถ้าพี่มีอำนาจก็ 200 คงเท่านี้
    ถ้ากวนตีน ตอนโดนจับต้องเจอดี
    ดีไม่ดีเจอ ยึด แล้วจะเซง

เสียค่าปรับไปเถิดมันไม่ยาก
    จ้าวลองฝากนารีให้ไปเสีย
    เดี๋ยวจะได้ค่าปรับคืนมาเป็นค่าเบียร์
    เพราะฉะนั้นจงหาเมียสวยๆ เอย..

สรุปแล้วขี่แบบติดป้ายแดงในชลบุรีดีกว่าครับ ถ้าเข้ามากรุงเทพถ้าติดป้ายแดงจะเห็นชัดเกินไป
    ไม่ติดซะดีกว่า เพราะในกรุงเทพ น่าจะจับป้ายแดงมากกว่าไม่ติดป้ายทะเบียนนะครับ ผิดพลาดขออภัย เพราะตอนนี้ขี่จักรยานอยู่ครับ (ไอ้กลอนข้างบน ขำๆนะครับ จากชีวิตจริง55)
    em84
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย the stroke : 01-06-2007 เมื่อ 01:15

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the stroke อ่านข้อความ
    เรื่อง ป้ายแดง ผมเคยติดครับ ตอนนี้ไม่ติดแล้วครับ แต่ว่ามีเทคนิคนิดนึง

ตอนกลางวันต้องขี่ชิดขวาเดี๋ยวจ่าจับ
    ถ้าแฟนให้ไปรับเจอด่านต้องรีบหลบ
    ถ้าพลาดไปแล้วเอาเป็นว่าเอกสารต้องมีครบ
    ถึงจะครบยังไงก็ต้องโดนไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน55

ข้อหานี้มีค่า 400 บาท
    ถ้าพี่มีอำนาจก็ 200 คงเท่านี้
    ถ้ากวนตีน ตอนโดนจับต้องเจอดี
    ดีไม่ดีเจอ ยึด แล้วจะเซง

เสียค่าปรับไปเถิดมันไม่ยาก
    จ้าวลองฝากนารีให้ไปเสีย
    เดี๋ยวจะได้ค่าปรับคืนมาเป็นค่าเบียร์
    เพราะฉะนั้นจงหาเมียสวยๆ เอย..

สรุปแล้วขี่แบบติดป้ายแดงในชลบุรีดีกว่าครับ ถ้าเข้ามากรุงเทพถ้าติดป้ายแดงจะเห็นชัดเกินไป
    ไม่ติดซะดีกว่า เพราะในกรุงเทพ น่าจะจับป้ายแดงมากกว่าไม่ติดป้ายทะเบียนนะครับ ผิดพลาดขออภัย เพราะตอนนี้ขี่จักรยานอยู่ครับ (ไอ้กลอนข้างบน ขำๆนะครับ จากชีวิตจริง55)
    em84
    ชอบๆกลอนนี้แต่งเองเหรอเม่น แต่งได้ถูกใจ ว่างๆแต่งเพลงประจำกลุ่มให้หน่อยได้ป่าว em94
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชอบหว่ะเม่น " สักวา ว่าด้วยป้ายแดง" เอาอีกๆ ชอบๆ /\2

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    แหม...ตาอ้วนไม่ได้ไปด้วยก็ไม่รู้รสชาดอ่ะดิ ว่ามันเป็นไงบ้าง ทำมาเป็นแซวรู้น่าว่าอิจฉา แล้วเอาฉายาใหม่ตูมาแฉทำมายฟ่ะ เด๋วจิกตาเลย
    พูดถึงเทพกะมารแล้วนึกถึงหนังตีน เอ้ย..หนังจีนมังกรหยก ก๊วยเจ๋ง อึ้งย้ง เด็กๆชอบมากอยากเป็นมารบูรพา แต่ไฉนโตมากลับอยากเป็น เทพ...โพธิ์งาม ...ชึ่งโป๊ะ(อยากเป็นตลกคาเฟ่ อิอิ)

เออ.. อิจฉาดิ อย่ามามัวแต่โม้ ทำทริปชุมพรให้เสร็จซะที

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สรรพสามิตร...............em20
    อ้าว ซวยเลยครับบบบบบบ
    ผมลืมไปทำว่ะ

แต่โดนเรียกทีไรเชื่อไหม คำๆ นั้นไม่เคยได้ยิน วันก่อนไปกระบี่
    ก็โดนเรียก คุยกันพักนึง แบบสุภาพชน ก็ไปต่อได้ครับ
    แต่รู้ว่า 3 จว.ชายแดนภาคใต้น่ะทะเบียนแท้ก็ช่วยชีวิตคุณไม่ได้.. .
    em86
    ใจเย็น ๆ นะครับ เราเคยร้อนใจกันเรื่องนี้
    มาช่วงนึง ตอนนี้มันยังคาอยู่ที่เดิมแหละ เหมือนที่พี่ Sup 148 บอกครับ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบ....
    ไปไหนมาไหน ปลอดภัยไว้ก่อน....

ขอบคุณ
    0

[quote=sup148;605659]em18

ทามม้าย ... พลพรรค 2 ล้อทั้งหลาย ตั้งแต่ลงทริปชุมพรแล้ว หายกันไปเลย เวลามาเจอกัน
    ไม่มีใครควบเอสอาร์มาซักคัน
    พี่ครุฑ-ปันปัน ควบแต่ฟิโน่
    น้ามอส ก็หันกลับไปรักหมู
    เล็ก-ดิคาพิโอ้ คล่อมมาแต่ละทีไม่เวปก็คลิ๊ก
    quote]
    -----------------------------------------------------
    ฉายาใหม่หรอพี่ครุฑ อิอิ
    แล้วของโผมทำไมเป็น ดิคาพิโอ้ อะ อยากเป็น คอร์เลโอเน มากกว่า อะพี่
    สงสัยต้องให้ 148 เป็น "ดอน" ของพวกเราซะแล้ว

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

[quote=roOkie;607826]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    em18

ทามม้าย ... พลพรรค 2 ล้อทั้งหลาย ตั้งแต่ลงทริปชุมพรแล้ว หายกันไปเลย เวลามาเจอกัน
    ไม่มีใครควบเอสอาร์มาซักคัน
    พี่ครุฑ-ปันปัน ควบแต่ฟิโน่
    น้ามอส ก็หันกลับไปรักหมู
    เล็ก-ดิคาพิโอ้ คล่อมมาแต่ละทีไม่เวปก็คลิ๊ก
    quote]
    -----------------------------------------------------
    ฉายาใหม่หรอพี่ครุฑ อิอิ
    แล้วของโผมทำไมเป็น ดิคาพิโอ้ อะ อยากเป็น คอร์เลโอเน มากกว่า อะพี่
    สงสัยต้องให้ 148 เป็น "ดอน" ของพวกเราซะแล้ว
    แหม...ของเมิงสองคนเป็นฝรั่ง ทีของกรูดันเป็น ครุฑ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

ขอบคุณ
    0

[quote=PaPaYa;607836]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roOkie อ่านข้อความ

แหม...ของเมิงสองคนเป็นฝรั่ง ทีของกรูดันเป็น ครุฑ
    --------------------------------------------------------------------
    555 ครุฑ ก้อเป็น เทพ ไง พี่ปัน
    ก้อเหมือนกับ คอนซิลโยรี ของ ครอบครัวไง 5555 จิงไหม "ดอน148"
    ครอบครัว ตากลมไง

Senior Member pun_x's Avatar
    สถานที่
    PakkredScooterClub
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับ (ไม่ได้เข้ามาหลายวัน) รบกวนอีกเรื่องคับ กลึงบู๊ตสวิงอาร์มกะพอกแกนใหม่ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คั บแล้วลูกหลวมทำเครื่องเท่าไหร่คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pun_x : 04-06-2007 เมื่อ 17:04

Bookmarks