โครง Li S ข้างนอก Li

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: โครง Li S ข้างนอก Li

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน โครง Li S ข้างนอก Li

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ วันนี้ได้มีโอกาสไปเห็น lam คันหนึ่ง ตัวโครงเป้น Li S แต่อุปกรณ์ภายนอก ทั้ง ฝาข้าง ไฟหน้า เป็นของ Li สงสัยว่าทำมัยครับ เพราะสภาพรถแห้งมาก ๆ ไม่น่าจะถูกยำมานะครับ เพราะความเก่าภายนอกภายใน เท่า ๆ กัน นะครับ ส่วนทะเบียนก็เป็นทะเบียนแท้ นะครับ สงสัย ฝากสอบถามผู้รู้ด้วยนะครับ

em84

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

ตอบหน่อยนะครับ จะได้ช่วยการตัดสินใจครับ

em24

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bidbies อ่านข้อความ
    ตอบหน่อยนะครับ จะได้ช่วยการตัดสินใจครับ

em24
    โครง LIS เครื่อง LI คือ Spec ของแลม spe นะครับ ส่วน ฝาข้าง หัว ดั้ง ตะเกียบหน้า ทำไมไม่ใช่ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่แลมสเปเดิมๆ โครงตี LIS เครื่อง ตี150LI

"Showstep" MSN : Dj_Freaks@Hotmail.com
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Senior Member neung2006's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter .
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเห็นแต่ แอลไอเดอร์ลุค ที่มีแท่นแบต ( ในไทย )

ที่คุณกล่าวมานี้ อาจ มีการสับอะไหล่กันเมื่อก่อนหรือป่าว ดูจากสีเดิม(คือไม่มีร่องลอยการโป๋ว)
    ถ้าสีเดิมเนียนบางขนาดนั้นคง เกิดจากสายการผลิดได้นะครับ เพราะthe new li 3 ผลิตปี 1962 จากนั้นทางผู้ผลิตก็เริ่ม พัฒนาเป็น สเปร์ เชี่ยน 150 ความต่าง คือ หัว.ดั้ง.บังโคลนหน้า.เครื่องมีการพัฒนาเล็กน้อยจากก ารขยายพอทไอดี ที่กล่าวมาผม เคยเห็นในรูป( จากหนังสือเล่มนึง) เป็นรถแลม 3 ของกลมตำรวจในอเมริกา ไม่ทราบปีนะครับ ในหนังสือกล่าวว่าเป็นรุ่น 3 tv แต่หัวเป็น แอลไอ.ดั้ง.บังโคลน.ฝาข้าง.เป็นแอลไอหมด. และสายการผลิตรุ่น 3 มีหลายเป็นเทศครับไม่ใช้ที่อิตาลี่อย่างเดียว ผมว่ารถคันนี้
    1. อาจโดนสับของช่วง ที่ สเปย์ กำลังนิยมเอาของสเปย์ไปใส่แอลไอ (ก็เหมือนกระแสปัจจุบันคับ)
    2. อาจเป็นไปได้ครับว่า อาจเกิจจากสายการผลิต เพราะ อะไหร่บางอย่างในสมัยก่อนไม่ค่อยจะ ซีเรียสเรื่องพวกนี้ ตามร้านจำหน่าย อาจ......ก็ได้ (ความคิดส่วนตัวครับ)
    3. ผมว่าอ้างรุ่นตามทะเบียนก็ได้นิครับ.หรือ เช็ค เลขโครงดูรหัสโครงกับเครื่องว่ารุ่นไหน ถ้าแอลไอส่วนมากในไทยขึ้นด้วยเลข 7 ลองเช็คดูตามเว็ปนอกครับมีบอก

(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับหรือท่านใดมีข้อมูลมากกว่าน ี้ลองลงไว้ครับ ความคิดเห็นของผมถ้ามีอันใดผิดผลาดขออภัยด้วยครับ
    neung_mhon@hotmail.com T. 0859442079

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

Li เดอร์ลุก มีด้วยหรอคับผมไม่เคยเห็น เคยเห็นแต่ TV เดอะลุกซ์
    แต่ LIS แท้ ก็คงต้องตี ทั้งโครง และเครื่อง คับ โครง 150 Lis เครื่องก็ 150Lis เหมือนกัน

ถูกผิดประการใด ขออภัย เป็นความรู้ส่วนตัวคับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

Wink

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ คือ ตัวโครงเป็น Li S แน่ ๆ ครับ ของข้างนอก Li ชัวร์ แต่เครื่อง ยังหาไม่เจอนะครับ ว่าต้องดูตรงไหนครับ รถคันนี้เป็นรถที่จอดทิ้งไว้ที่บ้านเพื่อนมาประมาณ 20 ปีครับ พอดีพ่อเพื่อนเสีย เพื่อนก็เลยกลับมาจากต่างประเทศ เพื่อมาจัดการ เลยมีการรื้อของจัดบ้านใหม่ก็เลยเจอนะครับ รูปพอดีตอนที่ไปไม่ได้ติดกล้องไป แต่กะว่าจะไปดูอีกทีนะครับ เพราะรถอยู่ที่ พัทลุงนะครับ

Junior Member romeoอ175's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มันจะเหมือนTV3รุ่นแรกป่าวจะเหมือนLIทุกอย่างแต่เครื ่อง+เลขโครง+ขาไก่+ซับโชคและลายเซ็นกับชิ้นอะไหล่เป็ นtv เท่าที่ผมเคยเจอมาและทราบจากช่างที่เคยอยู่บ.เบอรี่( นำเข้าและซ่อมรถlam) รถถ้ามันเป็นLISมันต้องบอกตรงลายเซนต์หน้า150LISด้วย ครับ คุณเช็กตามทะเบียนของเพื่อนแล้วใช่หรือไม่ว่าเครื่อง และโครงเลขตรงเล่มทะเบียนรถ มันอาจเป็นรุ่นแรกๆก็ได้ที่เข้ามาบ้านเราก่อนเค้าจะเ ปลี่ยนเป็นอีกแบบนึง เหมือนกับtvที่ผมเคยรู้มา
    ปล.
    TVเดอะลุกคือtv ที่ไม่มีช่องวางbatteryครับนอกนั้นเหมือนรุ่นtvทุกปร ะการ เพราะผมใช้อยู่เป็นtvรุ่นเดอะลุกซ์ เลยต้องแปลงใส่ที่วางแบตเพราะอยากให้ไฟหน้าสว่างขึ้น ครับ รถผมก็แท้ตรงตามทะเบียนและเป็นชื่อผมไปแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย romeoอ175 : 10-06-2007 เมื่อ 12:04

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    Li เดอร์ลุก มีด้วยหรอคับผมไม่เคยเห็น เคยเห็นแต่ TV เดอะลุกซ์
    แต่ LIS แท้ ก็คงต้องตี ทั้งโครง และเครื่อง คับ โครง 150 Lis เครื่องก็ 150Lis เหมือนกัน

ถูกผิดประการใด ขออภัย เป็นความรู้ส่วนตัวคับ
    Lis เลขโครงต้องเป็นLis ครับ ส่วนเลขเครื่องของผมเป็น Li ครับ เอาไปตรวจสอบในเวปต่างประเทศแล้ว เป็น Lis แน่นอนครับ ปล.ของผมเป็นสเปเชียลซิลเวอร์นะครับ

khai77's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหมือนกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    Lis เลขโครงต้องเป็นLis ครับ ส่วนเลขเครื่องของผมเป็น Li ครับ เอาไปตรวจสอบในเวปต่างประเทศแล้ว เป็น Lis แน่นอนครับ ปล.ของผมเป็นสเปเชียลซิลเวอร์นะครับ
    ของผมก็เหมือนกับพี่หนุ่มเลยครับ
    วอนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
    สงสัย

แล้วแลม sx150 ล่ะคับ รหัสโครงกับเครือ่งจะเป็นอะไรคับ em84

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pootaseub อ่านข้อความ
    แล้วแลม sx150 ล่ะคับ รหัสโครงกับเครือ่งจะเป็นอะไรคับ em84
    150sx 200sx เครื่องเหมือนกัน
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bidbies อ่านข้อความ
    ข้อมูลเพิ่มเติมครับ คือ ตัวโครงเป็น Li S แน่ ๆ ครับ ของข้างนอก Li ชัวร์ แต่เครื่อง ยังหาไม่เจอนะครับ ว่าต้องดูตรงไหนครับ รถคันนี้เป็นรถที่จอดทิ้งไว้ที่บ้านเพื่อนมาประมาณ 20 ปีครับ พอดีพ่อเพื่อนเสีย เพื่อนก็เลยกลับมาจากต่างประเทศ เพื่อมาจัดการ เลยมีการรื้อของจัดบ้านใหม่ก็เลยเจอนะครับ รูปพอดีตอนที่ไปไม่ได้ติดกล้องไป แต่กะว่าจะไปดูอีกทีนะครับ เพราะรถอยู่ที่ พัทลุงนะครับ
    ตอนนี้เดินสายอยู่ใต้เหรอ......
    แลว่าจะได้สอยคันใหม่(ของเรา เก่าของเค้า) ละซิ

ถ้าลงไปฝากดูเรื่องรถที่คุยไว้นะ
    (ขอรูปด้านหน้า/ข้างและหลัง)
    ถ้าใช่ตามสเปค มีขายนา ขายควายไปสอยแน่ๆ
    55+ จะได้ไปกราบขอตะกรุด อ.อ็อดเผื่อเหนียวไว้ด้วย

แท้งค์ๆ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pootaseub อ่านข้อความ
    SX ทั้งเครื่องและโครงครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน option

li กับ lis สามารถ เปลี่ยน หัวกันไส่ได้ใหมคับ เช่น ไส่กลม อยากจะแปลงเป็นเลี่ยม และล๊อคคอได้เหมือนกับ lis

Bookmarks