มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนนะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนนะ

มาตรฐาน มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนนะ

โครงการดนตรี และ ยาเสพติด เป็นสิ่งที่ระเอียดอ่อน

ผมอยากทำดนตรีเยาชนต่อยอดจากโรงเรียน ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ถ้าทายสำหรับผม และอยากจะทำมันให้สำเร็จและพัฒนาดนตรีไปเรื่อยๆ
    1. ปรึกษาอาจารย์ สถาบันมัธยมศึกษา ให้ปลุกระดมเยาวชน ให้สร้างเยาวชนที่รักดนตรี หรือเล่นดนตรี ในโรงเรียน เขต เขต ต. ท่าตลาด อ.สามพราน จ.นครปฐม
    2. เข้าหาผู้ใหญ่บ้าน ในเขต. บ้านผมก่อน ในการจัดแสดงดนตรีเยาวชนต่อต้านยาเสพติด ( แต่อาจจะมีนักดนตรี ที่ติดสิ่งเสพติดเข้ามาก็ได้ แต่เราสามารถให้เขาเลิกได้ ถ้าเขามีความสุขที่ได้เล่นดนตรีและ เห็นสิ่งที่ดีในชีวิต ) ที่อาจจะมีวงที่เล่นตามสถานศึกษาที่อาจารย์ที่ปรึกษา สร้างขึ้นมา เข้ามาเล่น และ ระดับต่อไป เขาหา อ.บ.ต. เพื่อขอการสนับสนุน ให้เกิดขึ้นเป็นระดับ ตำบล
    3. เปิดโอกาสให้เด็กได้ กล้าแสดงออก เพราะการเล่นดนตรีในห้องซ้อม กับ การที่เราต้องแสดงและเทกแคร์คนดู มันเป็นเพียงแค่เส้นดายบางๆ ที่ต่างความรู้สึก
    4. ตอนนี้ผมมีสิ่งที่ยากอยู่ มากคืนเด็กที่เล่นพอที่จะพัฒนาได้ และวงเก่งๆถอนตัวออกไปเยอะ ต้องปลูกระดม และขอความร่วมมือจากพวกเขาถ้ามันสำริจผลก็จะดี แต่เรามีอาจารย์ในสถานศึกษาคอยช่วยเหลือ อาจจะมีเด็กรุ่นต่อไป มาได้
    5. เมื่อมีวงที่อยากจะเข้าร่วม เกิน 7 วง อย่าต่ำ จะไปเสนอต่อห้องซ้อมใน เขต ที่ผมอยู่ก่อน ให้วงที่อยู่ในโครงการได้รับส่วนลดในการซ้อม อย่างน้อยก็ 5-10% ก็ยังดี แต่มีเงื่อนไขว่าต้อง ขึ้นแสดงสดเดือนล่ะครั้ง แล้วจะได้ส่วนลดย้อนหลัง กลับวงที่ขึ้นเล่น ระดับต่อไป ขอการเสนอกลับ ห้องซ้อม พื้นที่ตำบล ให้กว้างขึ้นในส่วนลด ทำให้เด็กเกิดแรงจูงใจในการที่จะได้ส่วนลดแล้วได้เล่ นสด อีกอารมณ์

สิ่งที่ผมพูดมานี้ ถึงแม้จะช่วยเรื่องยาเสพติดได้น้อยนิด เพราะมันมากเหลือเกินในสังคมไทย แต่มันก็ทำให้เด็กได้รู้จักคิด ได้มีอะไรทำ ไม่ให้ไปหมกหมุ่นกันยาเสพติด ในส่วนของคนที่เล่นยา ก็ให้คนที่มีใจรักดนตรีด้วยกัน เพื่อนร่วมวง พากันไป แนะนำเพื่อนในทางที่ดี จนสามารถเลิกยาหรือห่างไกลได้เพราะคนที่รักดนตรีจะไม ่ทำร้ายตัวเอง ผมจึงอยากได้ข้อมูลหลายๆอย่างจากคุณเพื่อมาใช้เป็นแน วทางในด้านการประกอบการ การพูด การแนะนำ ตัว และทุกสิ่งทุกอย่างจากคนเล่นดนตรีหรือบุคคลทั่วไปส่ง เมล์กับมาที่ volktao@hotmail.com ขอบคุณครับ
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

อาจจะ มีวง ska ก็ได้นะ ได้ขับ scooter ไปดูกัน up
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

ดีมากๆคับ แต่ผมว่ายากนิดนึง แต่ว่าอะไรก็ไม่สำคัญไปกว่าความตั้งใจหรอกคับ สู้ๆคับ เป็นกำลังใจให้คับ เพื่อโครงการที่ดี

Bookmarks