อยากทราบวิธีแก้ปัญหาแฟนไม่ปลื้มรถเวสป้าครับทำยังไง ก็ไม่ปลื้ม - หน้า 3

ชื่อกระทู้: อยากทราบวิธีแก้ปัญหาแฟนไม่ปลื้มรถเวสป้าครับทำยังไง ก็ไม่ปลื้ม

TV 175 puyfay's Avatar
    สถานที่
    Candy Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระทู้นี้โดนใจมากมายเลยคะ...

เข้าใจความรู้สึกเลยอ่าเพราะเคยเมื่อก่อนเราก็มีปํญห าเรื่องนี้เหมือนกานคะ ...
    แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีปัญหาละ...ก็ตอนนั้นแฟนเราให้เลือก ระหว่างเวสป้ากะเค้าจาเลือกอาราย?
    เรา : เวสป้าเป็นคำตอบสุดท้ายคะ...อิอิ( ทางใครก้อทางมัน )แก้ปัญหาที่ต้นเหตุเลยเอิ๊กๆ
    ( ในความคิดของเรานะแฟนหาเมื่อไหร่ก้อหาได้ แต่หารถที่ดี และรู้ใจกัน หามะได้ง่ายๆ)
    ** ถ้าจะให้ดีนะหาแฟนในวงกาน Scooterไปเลยคะเค้าจาได้เข้าใจเราอิอิ...
    C-a-n-d-y's -:- S-c-o-o-t-e-r -:-C-l-u-b

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เมื่อก่อนผมก็เคยคิดอย่างนี้แร่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puyfay อ่านข้อความ
    เข้าใจความรู้สึกเลยอ่าเพราะเคยเมื่อก่อนเราก็มีปํญห าเรื่องนี้เหมือนกานคะ ...
    แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีปัญหาละ...ก็ตอนนั้นแฟนเราให้เลือก ระหว่างเวสป้ากะเค้าจาเลือกอาราย?
    เรา : เวสป้าเป็นคำตอบสุดท้ายคะ...อิอิ( ทางใครก้อทางมัน )แก้ปัญหาที่ต้นเหตุเลยเอิ๊กๆ
    ( ในความคิดของเรานะแฟนหาเมื่อไหร่ก้อหาได้ แต่หารถที่ดี และรู้ใจกัน หามะได้ง่ายๆ)
    ** ถ้าจะให้ดีนะหาแฟนในวงกาน Scooterไปเลยคะเค้าจาได้เข้าใจเราอิอิ...
    ..............ผมว่ามีแฟนในวงการเดียวกันก็ไม่ได้เข้ าใจเราเสมอไปหรอกครับ.....ถ้าเข้าใจก็คงเรื่องรถเรื่ องเดียวแร่ะ .....ถ้าย้อนกลับไปได้ "ผมจะพยายามไม่ตกหลุมรักผู้หญิงขับเวสป้าคนนั้นเป็นอั นขาด "(เพราะเธอดูดีน่ารัก และมีเสน่ห์มากๆ) 55555+ ......แต่ก็พยายามแล้ว แต่ก็ทำไม่ได้สักที.........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KaiJae : 04-05-2008 เมื่อ 09:06

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Junior Member ausang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เราเป็นตัวของตัวเองดีกว่า
    Lambretta

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ของแบบนี้มันต้องปรับจูนกันไป ขี่ไปจูนไป ทั้งคนทั้งรถ ไม่อยากจูนต้องซื้อกินครับ^^

Freelance Photographer mee_vw's Avatar
    สถานที่
    BYMC [Suratthani]
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ barbies_69 อ่านข้อความ
    ก็ เวสป้า เอาไว้ไปกะกิ๊กไง ส่วนแฟน ถ้าไม่ชอบก็พาขึ้นรถเมล์ไป
    ความเห็นอย่างนี้ไม่ดีเลย เราคนนึงอะเปนสมาชิกชมรมต่อต้านผู้ชายขับเวสป้าหน้าห ม้อเนี่ยย...

รับถ่ายภาพทุกชนิด ติดต่อและดูผลงานได้ตามลิงค์

Freelance Photographer mee_vw's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ausang อ่านข้อความ
    เราเป็นตัวของตัวเองดีกว่า
    แต่เราน่ะ ชอบเวสป้าสุดชีวิตล่ะ แลมแห้ง ๆ ร้าย ๆก้อชอบจ้า...รักด้วย

รับถ่ายภาพทุกชนิด ติดต่อและดูผลงานได้ตามลิงค์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JOEJO" อ่านข้อความ
    เลิกๆๆ อย่างนี้ต้องเลิกครับ(เลิกผ้าน่ะ)
    หามุมสงบๆ โรแมนติกๆ แล้วคุยกันดีๆจากนั้นก็มีอะไรกันนิดหน่อย(มากๆก็ได้น ะ)บนรถของเรา "รับรองรักทั้งเราและรถของเรามากขึ้นแน่นอน" น่าจะพามาแบบนี้ตั้งนานแล้ววววววววว
    ให้ดีต้อง เวสป้าเบาะยาวด้วยนะค่ะ เอิ๊กๆๆๆ

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ธรรมดาคับ ผู้หญิงส่วนใหญ่เค้าก็ไม่อยากมานั่งตากแดด ตากลม แฟนผมก็ไม่ชอบ แต่เข้าใจกันคับ แนะนำ ออกรถอีกคัน แล้วปัญหาจะหมดไปคับ ไปกับแฟนก็ขับรถยนต์ ไปคนเดียวก็ขับเวสป้า ง่ายๆ สบายๆ อิอิ แต่น้ำมันแพงนี้สิ เครียดหนัก
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puyfay อ่านข้อความ

หายากนะเนี๊ย คนอย่างนี้เนี๊ย แหมน่ารักจิงๆ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Junior Member torres_chok's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หาแฟนใหม่เลยครับ มีเวสป้าแล้วแฟนเมื่อไหร่ก็หาได้ครับ

TV 175 puyfay's Avatar
    สถานที่
    Candy Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KaiJae อ่านข้อความ
    ..............ผมว่ามีแฟนในวงการเดียวกันก็ไม่ได้เข้ าใจเราเสมอไปหรอกครับ.....ถ้าเข้าใจก็คงเรื่องรถเรื่ องเดียวแร่ะ .....ถ้าย้อนกลับไปได้ "ผมจะพยายามไม่ตกหลุมรักผู้หญิงขับเวสป้าคนนั้นเป็นอั นขาด "(เพราะเธอดูดีน่ารัก และมีเสน่ห์มากๆ) 55555+ ......แต่ก็พยายามแล้ว แต่ก็ทำไม่ได้สักที.........
    โหน่าสงสารจางเลยนะคะ....สู้ๆๆนะคะ( อย่าคิดมากนะคะอย่างน้อยเราก้อมีเวสป้าขี่ )
    C-a-n-d-y's -:- S-c-o-o-t-e-r -:-C-l-u-b

พวกคุณจะเป็นรายต่อไป ""RKK""'s Avatar
    สถานที่
    RKK(ระแงะ)
    ขอบคุณ
    0

นานาจิตตัง................

- รักแฟนมาก มั๊ยล่ะ.......?
    - เค้าคือ พ่อ/แม่ ที่ดีของลูกเรา มั๊ยล่ะ......?
    - เค้าจะอยู่กะเราไปจนวันตายเหมือนรถ ป่ะล่ะ.....?
    - เค้าจะไม่ทิ้งเรา เหมือนรถที่เรามี มั๊ยล่ะ.......?
    - รถหลับนอนกับเรา ได้ป่ะล่ะ (หุหุ)......?
    พอแค่นี้ดีกว่า.............

สรุปคือ ไม่ปลื้มก็ไม่ต้องซ้อน ไว้ให้ไปซ้อนคันที่เค้าชอบดีกว่า(รถคันอื่นของเรานะ ในกรณีที่มี2คัน) 2 คน ต้องอยู่ด้วยความเข้าใจ ไม่ใช่ว่าจะอยู่ไปทำไม...? งง.............!!!

Talking ฟังทางนี้....

ถ้าเค้าไม่ปลื้มไม่ชอบก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าถึงขั้นให้ขายรถเลยเนี่ยน่าคิด เพราะคนเราก็ต้องมี
    ความชอบส่วนตัวกันบ้าง ไม่ได้ยุให้ทะเลาะกันนะ แต่มันคือเรื่องจริง ไม่ชอบรถก็ช่างเค้า
    .......แค่เค้าชอบเราก็พอ.......ดูอย่างผมเด่ะชีวิตม ีความสุขสุดๆ
    ............กินข้าว....ซาวน์น่า......ขี่ VESPA( 59 ).......ปลูกบอนไซ
    .................ครายจะเจ้าสำราญเท่า.............. ...

aum13's Avatar
    สถานที่
    srlur scooter club koksamrong
    ขอบคุณ
    0

อ่ะกระทู้นี้เค้าดีเจงๆใครมีปัญหาด้านนี้เชิญแนะแนวแ ละแนะนำครับ
    Srlurสกูตเตอร์คลับ&ผู้สูงอายุคลับ
    เรามาเริ่มต้นชีวิตใหม่กับ COSA บ้าสติ๊กเกอร์กันดีกว่า
    ฝากกระทู้หน่อยครับ
    พระเครื่อง http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=677438
    ของแต่งรถเวส http://www.thaiscooter.com/forums/sh...754&highlight=
    เสื้อผ้าผ้า 100 ผ้า 50 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...771&highlight=
    FACEBOOKส่วนตัวครับ http://www.facebook.com/aum2520noy

นายดำรงค์ ประสังริโย ธนาคารกรุงไทย สาขา โคกสำโรง จังหวัดลพบุรี เลขบัญชี 114-1664-577

Bookmarks