จากน้องๆนาป่า

ชื่อกระทู้: จากน้องๆนาป่า

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จากน้องๆนาป่า

สวัสดีครับน้า
    ขอคุณมากสำหรับลูกชิ้นนะครับ
    อร่อยมากครับน้า
    เมื่อวานนี้น้าอุตส่ามานั่งคุยกะพวกผมตั้งนาน
    ผมชอบเวลาน้าพูดมากเลยอ่ะได้อารมณ์ดีน้าพูดอารัยตรงๆ ผมชอบ
    ไว้เจอกันใหม่นะครับน้า
    คงจะยากเพราะน้าติดงานที่บ้าน
    คงจะมีสักวันที่ผมจะได้ไปเที่ยวเหนือกะน้า
    ปล.
    ขอให้น้ามีสุขภาพแข็งแรงนะครับ
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

Member ขวดหมาวัด's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

ไม่เป็นไรสำหรับลูกชิ้น ถ้ามีเวลามากกว่านี้คงคุยกันได้มากกว่านี้ งานหน้าเราคงเจอกันงานบางแสนและงานตะวันชล เพราะเป็นงานที่ไปและกลับได้ไม่เสียงานบ้าน และพี่จะแนะนำและให้ข้อมูลการเดินทางภาคเหนือให้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รอยเท้ามีใว้ให้เดินตามไม่ไช่ให้วัดรอยเท้า
    แล้วกี่ครั้งที่วัดแล้วแพ้ มันได้ประโยชน์อะไร
    ยอมให้1ครั้งก็ได้ อยากเป็นพระบ้างแล้ว

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับน้า
    ยังงัยผมขอแลกอามกะน้าหน่อยนะครับไว้เป้นที่ระลึก
    เดี้ยวค่อยน้าแนะนำเรื่องไปเหนือนะครับ
    ขอบคุณครับ
    NAPA

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ได้เวลาทัวร์หรือยังครับน้าขวด
    NAPA

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

เรื่องเวลานั้นก็ยังหาไม่ได้ครับ แต่ก็ได้ออกไปเหนือเหมือนเดิม แต่ไปคราวนี้ไปฐานะ เนวิเกเตอร์และไกด์นำเที่ยว ไม่ได้ไปพิชิตฝันอะไร สำหรับทริปเขียวท้าหนาวผมคงต้องหยุดพักไว้ก่อนสักสิบ ปีคับ เพราะนำเวลาที่มีใว้ทำมาหากิน อยู่กับครอบครัวไปตลอนๆให้ลูกเมียเป็นห่วงก็ดูไม่ดี ผมคงใช้เวลาอย่างมีค่าแบบประหยัด ถ้าโปรแกรมนี้ผ่านก็คงจะเป็นคนจัดโปรแกรมเที่ยวอย่าง ที่ผมได้เรียนมา สำหรับเรื่องคลาสสิคนั้นยังคงมีครับไม่คิดขาย เวลาคั้นเนื้อคั้นตัวคันไม้คันมือคงต้องแอบคนที่บ้าน ไปเที่ยวแบบวันเดียวหรือคืนเดียวก็คงได้ สำหรับการเป็นไกด์ครั้งนี้เราเดินทางคืนอาทิตย์ที่สิ บนี้ครับ
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลับมาแล้วครับ

กลับถึงบ้านตามเวลา และ ตามโปรแกรม ทริปนี้เป็นแค่ทริปเก็บตก จากทริป 1-3 แต่การไปครั้งนี้มันไม่ได้น่าภาคภูมิใจอะไรเพราะด้วย รถยนต์
    แต่ก็ดีเหมือนกันเพราะเราสามารถเทียบเวลาระหว่างการเ ดินทางด้วยรถและมอเตอร์ไซด์ว่ามันจะแตกต่างกันไหม เราได้ข้อสรุปแล้วคือ เวลาบวก ลบ ไม่เกินมั่วโมง การไปครั้งนี้ไปหาโลเคชั่นลองกล้องใหม่ด้วยเพิ่งไปซื ้อก่อนไป1วันและก็ซื้อหนังสือคู่มือกล้องก่อนออกเดิน ทางไม่กี่ชั่วโมง หวังจะไปเปิดอ่านระหว่างทางก็ไม่มีเวลาได้อ่านเลย เพราะต้องคอยบอกทาง gpsนำมาไม่ถูกมักบอกทางผิดตลอด สรุปแล้วก็ไช้ความรู้เก่าครั้งเมื่อคราวใช้กล่องแมนน วลฟีล์ม แต่ข้ามค่ายนิดหน่อย รูปถ่ายเลยไม่สวยเท่าที่ควรเพราะยังไม่รู้เรื่องกล้อ งที่ซื้อมา และส่วนมุมถ่ายก็ไม่ได้ค่อยหาแปลกๆใหม่สักเท่าไหร่เพ ราะเป็นที่เดิมๆมาหลายครั้งแล้ว และอีกอย่างไม่มันไม่ใด้ฟิวด์ด้วย รูปที่ถ่ายเลยมากหน่อย

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c50 : 16-01-2010 เมื่อ 10:23
    คนแก่ กับ รถเก่า
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Bookmarks