คืออยากถามเรื่องเปลื่ยนอุปกรนิดหน่อย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: คืออยากถามเรื่องเปลื่ยนอุปกรนิดหน่อย

Junior Member happitz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คืออยากถามเรื่องเปลื่ยนอุปกรนิดหน่อย

คือผมอยุ่แถวบางนา

อยากเปลื่ยนพวกเบาะรถเป็นแบบยาวสีขาว(ของเดิมก็ยาวแต ่มันเก่า)

และก็เปลื่ยนพวกยางพื้นยางทั่งหมดเป้นสีขาวปอกเเฮนด้ วย

เปลี่ยนคิ้วด้วย

ต้องไช้เงินซักเท่าไร

และแนะนำร้านหน่อย

ผมไม่เน้นของแพงนะชอบของถูกครับ

พวกพี่มาตอบกันที

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนเองเลยครับ ซื้อมาเปลี่ยนเองเลย
    - เบาะ ก็ไปให้ร้านหุ้มใหม่ หรือซื้อเบาะหุ้มสำเร็จรูปมาใส่
    - ปลอกมือ ก็เอาคัตเตอร์กรีดอันเก่าทิ้งแล้วเปลี่ยนใส่อัใหม่ เข้าไป ถ้าใส่ยากให้เอาออโตลูปทาที่แฮนและปลอกมือหน่อยจะได้ ไหลลื่น
    - คิ้วยางกระโปรงซื้อมามีให้สำเร็จรูปข้างเครื่องดึงออ กได้เลยแล้วใส่อันใหม่ ส่วนข้างเก๊ะ ไขน๊อตออก 6-7 ตัวก็ดึงออกแล้วเอาใส่อันใหม่ได้เลยไขน๊อตครับเป็นอั นจบ
    - ยางรางพื้นก็แงะอันเก่าออก แล้ว ใส่อันใหม่เข้าไป ยางรางจะใส่ยากหน่อยเพราะของใหม่มันแข็ง

ปล.หรือว่าทำที่ร้านก็ได้ไม่เหนื่อยด้วยแต่ค่าแรงน่า จะประมาณ 2-3 ร้อยได้มั้ง อาจโดนชาร์ทอ่ะไหล่อีกนิดหน่อย เป็นส่วนใหญ่

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Member DearGo's Avatar
    สถานที่
    ZiggY AntZ (1) เดียวในใจ
    ขอบคุณ
    0

เฮียเจียง อยู่แถวๆอุดมสุขอะคับ

0866176411 เบอร์โทรของเฮีย

หรือไม่ก็ไปร้าน เอก ก็ได้ครับ อยู่ อ่อนนุช
    The Best ZiggY AntZ

We don't love vespa for my life But vespa is my life
    ผมไม่ได้รักเวสป้าเท่าชีวิตเเต่เวสป้าคือชีวิตของผม

จุดหมายปลายทางไม่ได้สำคัญไปกว่า ระหว่างทางเลย

dear2499@hotmail.com

Junior Member happitz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมอยุ่แถวม.หัวเฉียวอ่ะครับ

มีร้านไรไกล้ๆๆอีกไหม

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ happitz อ่านข้อความ
    ผมอยุ่แถวม.หัวเฉียวอ่ะครับ

มีร้านไรไกล้ๆๆอีกไหม
    สองร้านนั้นแหล่ะคับ ใกล้สุดแล้วหล่ะ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคำตอบ

นะพี่น้อง

Bookmarks