ขอคำแนะนำหน่อยครับ พึ่งซื้อซาก c90 ควรทำไงมั่งครับ

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำหน่อยครับ พึ่งซื้อซาก c90 ควรทำไงมั่งครับ

Junior Member acez's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอคำแนะนำหน่อยครับ พึ่งซื้อซาก c90 ควรทำไงมั่งครับ

พึ่งซื้อซาก c90 มานะครับ (ซื้อมามีเครื่องแต่ใช้ไม่ได้)
    - ควรจะไปทำเครื่องที่ไหนดีช่วยแนะนำร้านดีๆเป็นกันเอง ให้หน่อยนะครับ
    (ผมอยู่แถวนางเลิ้ง)
    - และควรจะทำอะไรมั่งคับถึงจะตรวจสภาพผ่านและไปโอนได้

- แนะนำทีนะคับ -

em18

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

em97 น้องต้องดูก่อนครับว่ารถน้องทะเบียนขาดหรือเปล่าถ้าท ะเบียนขาดเป็นชื่อใคร แล้วมีชุดโอนหรือไม่ ถ้าทะเบียนไม่มีปัญหาอย่างอื่นก็สบายครับ น้องลองเล่ามาให้ละเอียดหน่อยครับว่ารถน้องเป็นอย่าง ไร
    แต่ถ้าต้องการเช็คประวัติทะเบียนรถของน้องลองไปเช็คใ นเวปดูก่อนครับในบอร์ดพี่มีกระทู้ให้เช็คได้ ลองไปดูครับ พอดีลากออกมาไม่ได้ครับ
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

ขอบคุณ
    0

นี่อะคับรูปรถ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

มีทะเบียนคับ (เล่มมีส้ม) ขาดต่อ12ปี แต่มีสำเนาบัตรประชาชนเจ้าของและใบโอนลอยพร้อมเซ็นชื ่อครับ

ช่วยแนะนำทีนะคับ
    - อยากใช้เครื่องเดิม แต่ควรจะต้องไปทำอะไรมั่งคับ แนะนำร้านด้วยนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย acez : 09-06-2007 เมื่อ 16:14

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c 70 พระราม2

ก่อนอื่นต้องดูเงินเราก่อนครับว่ามีมากน้อยเพียงใดถ้ ามีไม่มากก็จัดการเครื่องให้ติดวิ่งได้ก่อนไปทีละขั้ น หรือถ้าเงินมีก็ลงชุดใหย่ไปเลยทำทีเดียวเครื่อง +ทำสี แต่ทำ 2อย่างพร้อมกันจะหลายเงินอยู่เครื่องเดิมทำกันดีๆวิ่ งมันดี พวกลงเครื่องใหม่นั้นเค้าแรงทางลัด ความคลาสสิคจะหายไป ได้อย่างเสียอย่างครับ รถผมก็เน้นเดิมแต่ วิ่งครับ ผมทำอยุ่แถวพระราม 2 เป็นร้านที่รับทำแต่รถ c มีเครื่องกลึงอุปกรณ์การทำพร้อม เครื่องทำแบบวิ่งกันจมไมล์ เน้นอะไหล่แท้ทุกชิ้นทั้งภายนอกและภายใน ถ้าสนใจก็ที่เบอร์นี้เลยครับ 0867728466 อ้อน้าที่ทำแกเป็นครูสอนบอลครับ ทำเพราะชอบครับ ไม่มีทิ้งงานครับเสียตรงไหนโทรตามได้ตลอดครับ จะตามไปถึงที่ เฉพาะในกรุงเทพ และจังหวัดใกล้เคียงนะครับ

ขอบคุณ
    0

มีร้านใกล้บ้านผมแนะนำมั่งไหมครับ ช่วยที่รนะครับ อยุ่แถวนางเลิ้งครับ

Junior Member Evolute's Avatar
    สถานที่
    Prelude Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขาดต่อทะเบียน 13 ปีไม่ต้อพูดถึงคับ ขาด5ปีต้องจดทะเบียนใหม่แล้ว เตรียมหลักฐานที่สำคัญคือ สำเนาบัตรประชาชน+ทะเบียนบ้านของเจ้าของเก่าเอาไว้เพ ื่อเตรียมจดทะเบียนใหม่ และเพื่อที่จะโอนเป้นชื่อเรา
    ผมว่านะ อย่างแรกๆคือ
    1.ต้องซ่อมเครื่องคันนี้ก่อนจะผ่าก็ได้ งบน่าจะ 3พันได้ ไม่น่าเกินนี้
    2.ทำสี 2 พัน
    3.อะไหล่ต่างๆ ไฟทุกดวงควรจะติดให้ครบ เพื่อที่จะง่ายต่อการดทะเบียนรถใหม่
    ขอให้โชคดีนะคับ เอาให้จดทะเบียนได้+โอนได้ก่อน อย่างอื่นค่อยแต่งยังได้

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Evolute อ่านข้อความ
    ขาดต่อทะเบียน 13 ปีไม่ต้อพูดถึงคับ ขาด5ปีต้องจดทะเบียนใหม่แล้ว เตรียมหลักฐานที่สำคัญคือ สำเนาบัตรประชาชน+ทะเบียนบ้านของเจ้าของเก่าเอาไว้เพ ื่อเตรียมจดทะเบียนใหม่ และเพื่อที่จะโอนเป้นชื่อเรา
    ผมว่านะ อย่างแรกๆคือ
    1.ต้องซ่อมเครื่องคันนี้ก่อนจะผ่าก็ได้ งบน่าจะ 3พันได้ ไม่น่าเกินนี้
    2.ทำสี 2 พัน
    3.อะไหล่ต่างๆ ไฟทุกดวงควรจะติดให้ครบ เพื่อที่จะง่ายต่อการดทะเบียนรถใหม่
    ขอให้โชคดีนะคับ เอาให้จดทะเบียนได้+โอนได้ก่อน อย่างอื่นค่อยแต่งยังได้
    ขอบคุณมากคับ

•
    .*
    สุ . . . S o c i e t y *.• em84

Bookmarks