ชมรมรถโบราณอำเภอหาดใหญ่

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ชมรมรถโบราณอำเภอหาดใหญ่

Member dong_zaa's Avatar
    สถานที่
    Fusion Classic Club (For Fun) Hatyai
    ขอบคุณ
    0

Talking ชมรมรถโบราณอำเภอหาดใหญ่

สวัส ดี คับ พี่ น้อง ชาว หาด ใหญ่

ตอน นี้ เรา กำ ลัง รวบ รวม ราย ชื่อ ของ สมา ชิก ภาย ใน กลุ่ม หรือ ผู้ ที่ สนใ จ

มา เข้า ร่วม เป็น ชม รม รถ โบราณ ของ อำ เภอ หาดใหญ่ คับ

ตอน นี้ ใบ ราย ชื่อ อยู๋ ที่ ร้าน ช่าง วัฒน์ คอ หงส์

ร้าน อยู่ ตรง ข้าม ศูนย์ วิ จัย พันธ์ ยาง ใกล้ สาม แยก คอ หงส์

เชิญ พี่ น้อง ไป ลง ชื่อ เป็น สมา ชิก ชม รม กัน ได้ เลย คับ

แล้ว เรา จะ มี กิจ กรรม ทำ กัน ใน วัน เปิด ชม รม

ขอ เชิญ คน ที่ รัก ความ คลาส สิค ทุก คน น่ะ คับ

ทาง ชม รม ไม่ แบ่ง แยก รุ่น ญี่ ห้อ รถ ขอ แค่ มี ใจ คลาส สิค ก็ พอ

หวัง ว่า เพื่อนๆ คง ไป ลง ชื่อ กัน น่ะ คับ

แล้ว เจอ กัน คับ

มี ปัญ หา ติด ต่อ โด่ง 081-4794033 คับ

pi c19668
    สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุรา ไม่ได้

ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........

ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะได้ดีได้ยังไง

Senior Member on the beach's Avatar
    สถานที่
    Hatyai SC.
    ขอบคุณ
    0

ขอเป็นตัวแทนกลุ่มนะคับ

คือกลุ่ม hatyai scooter club ปัจจุบันเราเป็นกลุ่มเล็กๆ ในกลุ่มก็จะเป็นพี่ๆ น้องๆ
    ที่อยู่ร่วมกันมานาน เราเห็นความพยายามจัดตั้งกลุ่ม จัดตั้งชมรมกันมาหลายครั้ง
    แต่ไม่ค่อยจะเห็นอะไรที่ชัดเจนซักเท่าไหร่ ผมจึงอยากถามว่า

- ใครเป็นแกนหลักในการจัดตั้งกลุ่มครั้งนี้

- จุดประสงค์ในการจัดตั้งกลุ่ม

- ประโยชน์ที่สมาชิกจะได้รับ

- เงื่อนไขการเข้ากลุ่ม

ต้องชัดเจนคับ กฏ กติกา เงื่อนไข ต่างๆ เพราะเราก็มีกติกาของเราคับ เช่น

- กลุ่มเราส่วนใหญ่ทำงานแล้ว ไม่สามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้ทุกครั้ง

- กลุ่มเราเป็นกลุ่มเพื่อน เราไม่ค่อยมีกฏข้อบังคับซักเท่าไหร่ สบายๆ

ทั้งหมดนี้ ไม่ได้โจมตี หรือ ป่วนอะไรนะคับ เพียงอยากแสดงความเห็น เพราะหาดใหญ่จิงๆ
    แล้วก็มีหลายกลุ่ม หากรวมกันได้ทั้งหมดก้เป็นเรื่องดี มีอะไรก็จะได้ช่วยเหลือกันได้

... ขอเอาใจช่วยคับ ... /\2
    http://otb77.multiply.com
    [SIGPIC][/SIGPIC]

สถานที่
    Fusion Classic Club (For Fun) Hatyai
    ขอบคุณ
    0

Talking อืมๆๆ

จุดประสงค์หลักก็คือ อยากให้คนที่รักรถโบราณ มารวมตัวกันพูดคุยกัน

โดยที่ว่าไม่มีการแบ่งชนชั้นของรถ

ประธานชมรม ก็จะเป็น ปลัดอาวุโสคับ

ดำเนินงานการจัดตั้งชมรม โดยคนในอำเภอคับ

เงื่อนไขการเข้าก็ไม่มีอะไรมาก เป็นกันเอง ไม่มีตำแหน่งในชมรม

เป็นเพื่อน เป็นพี่น้องกันคับ

ที่สำคัญ พวกผมยังไม่ค่อยมีประสบการณ์

อยากหาพี่ๆ มาช่วยแนะนำแนวทางการจัดกิจกรรมต่างๆคับ

เพราะที่อื่น เขารวมกันได้มาก แล้วตอนนี้ในหาดใหญ่รถก็มากด้วย

ชมรมที่จัดตั้งใหม่นี้จะเป็นทางการหน่อยคับ

แต่คนที่มีกลุ่มของตัวเองอยู๋แล้วจะนัดภายในกลุ่ม มีกิจกรรมในกลุ่มก็ไม่เป็นไร

เอาแค่ถ้ามีงานของอำเภอก็จะได้ไปด้วยกัน จะได้ทำความรู้จักกันคับ

ไม่ใช่มาโม้ทับกัน ว่าของแท้ของเทียม เพราะทุกคนมีเงินไม่เท่ากัน

ใครๆ เค้าก็อยากมีของดีๆไว้ติดรถทั้งนั้นแหละ คับ

ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรคับ

ผมแค่เสนอไป

ขอบคุณมากคับที่ตอบกลับมา
    สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุรา ไม่ได้

ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........

ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะได้ดีได้ยังไง

Senior Member handspring's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยๆ จะรวมคนจำนวนมากมันทำยากครับ ต่างคนต่างจิตใจต่างความคิด แต่ผมว่าทำได้ถ้าตั้งใจ em90
    ที่ไหนมีผลประโยชน์ที่นั้นมีความขัดแย้ง มิตรภาพจะยาวนานถ้าไม่มีผลประโยชน์

www.autoXtreme.co.th

Member BeeR_808's Avatar
    สถานที่
    Songkla
    ขอบคุณ
    0

งั้นลองเสาร์ที่ 30/06 มาคุยกันดูพวกทีม scooter หาดใหญ่จะนัดกันมาที่หน้าเจ้าพระยาเก่า ให้น้องลองมาคุยดูก็ใด้คับ ทำความรู้จักกันก่อนก็ยังดีคับ แต่ถ้าได้ยินกลุ่มพวกพี่โม้ทับกันเองก็อย่าถือสาน๊ะค รับเพราะพวกพี่อยู่กันแบบพี่น้องไม่ถืออะไรอยู่แล้วค ับ [ถ้าฝนไม่ตก.ถนนไม่เปียกน๊ะ]
    ts32

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking วัน หลัง ดี กว่า คับ

พอ ดี ผม ติด งาน รับ น้อง

ไว้ คราว หน้า แล้ว กัน คับ

หรือ ไม่ ผม ก็ จะ บอก เพื่อนๆ ใน กลุ่ม ให้

ถ้า ยัง ไง ครั้ง หน้า ผม ไป คง มี บัน เทิง กัน หน่อย หละ

ไว้ เจอ กัน คับ

จากใจ ชาวคลาสสิค

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บ่าวเร็กเก้ หัวหน้าชมรมรถโบราณ ดีหวาเดินคับ

ต้องการเข้าชมรม ดีหวาเดิน ไม่มีค่าสมัครใดๆทั้งสิ้นแต่จะมีของที่ระลึกชมรม(ไม่ เอาก็ได้)
    สติกเกอร์ 20บาท
    อาม 50 บาท
    ผ้าพันคอ 80 บาท
    ธงกำลังทำ
    เสื้อกำลังทำ
    (สามารถติดต่อได้ที่ 084-7478505 พี่บ่าว หรือพบกันได้ทุกวันเสาร์หน้าริมบึงศรีภูข้างห้างไดอน ่าหาดใหญ่ตั้งแต่เวลา20.00น เป็นต้นไปName:  pGq8G2965253-02.jpg
Views: 7237
Size:  49.0 KBName:  DSCF2219.jpg
Views: 5938
Size:  19.6 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย d-hvar-dain2009 : 11-06-2010 เมื่อ 02:15

บุญถึก's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มไหนดีว๊ะ
    ขอบคุณ
    0

โอ้ว...มีหลายกลุ่มจัง ไม่เป็นรัยแนวเดียวกัน กลุ่มไหน ๆ ก็ไปกันได้... กลุ่มเสื้อหลากสี(เอากะเค้าซะกลุ่มวะ)
    นูโวที่ว่าแรง ตูยังแซงมาแล้ว
    ( มันจอดซื้อชาเย็นอยู่ )

em94em87em93em94

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มอ.

ดีๆคับชมรมไหนก็ได้คับ....

Senior Member SuPerFast_64k's Avatar
    สถานที่
    TSU CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

ชมรมเยอะจัง....ถ้ารวมได้ก็ดีผมว่า...ถ้าให้ดีผมว่าร วมทั้งจังหวัดสงขลาเลยดีกว่าครับ............ไหนๆจะใ ห้ใหญ่แล้วเอาสุดๆไปเลยดีกว่า

kreaw@hotmail.com

Junior Member worathep's Avatar
    สถานที่
    ชมรม ตามรอยพ่อ พัทลุงรถโบราณ
    ขอบคุณ
    0

คนพัทลุง บ้านใกล้ ขอทักทายหน่อยครับ.......

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worathep : 15-08-2010 เมื่อ 12:20

สถานที่
    vespa
    ขอบคุณ
    0

เรื่องการตั้งชมรมนั้นผมก็คิดว่าดีนะแต่ทุกครั้งก็ไม ่เคยสำเร็จเพราะจะมีปัญหากันมากมาย เพราะหลายความคิด หลายอุดมการณ์ ซึ่งบางครั้งผมว่าการที่พวกเรารักอะไรที่เหมือนกันก็ ดีอยู่แล้ว เจอที่ไหนทักกันคุยกัน ใครว่างก็ค่อยเจอ ไม่มีกฎ ไม่มีระเบียบ ไม่มีอะไรเลย พร้อมเมื่อไหรเจอกัน (อดีตกลุ่ม club indy)

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thananut อ่านข้อความ
    เรื่องการตั้งชมรมนั้นผมก็คิดว่าดีนะแต่ทุกครั้งก็ไม ่เคยสำเร็จเพราะจะมีปัญหากันมากมาย เพราะหลายความคิด หลายอุดมการณ์ ซึ่งบางครั้งผมว่าการที่พวกเรารักอะไรที่เหมือนกันก็ ดีอยู่แล้ว เจอที่ไหนทักกันคุยกัน ใครว่างก็ค่อยเจอ ไม่มีกฎ ไม่มีระเบียบ ไม่มีอะไรเลย พร้อมเมื่อไหรเจอกัน (อดีตกลุ่ม club indy)
    หลายๆ คนก็วิ่งทริปคนเดียวครับ โดยใช้ชื่อกลุ่มไปเลยก็มี คงเพราะสาเหตุนี่แหละครับที่บางคนไม่มีชมรม แต่ไงเกือบทุกงาน
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

เพิ่งสมัครสมาชิคเสร็จครับ
    เดี่ยวค่อยเข้ามาขอความรู้นะครับ
    Name:  bob-marley.jpg
Views: 5342
Size:  13.9 KB
    เส้นทางข้างหน้า คือสิ่งที่เราต้องไปให้ถึง...

Bookmarks