สมาชิกแมวป่ารวมตัวหน่อยคร๊าบ - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 64 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สมาชิกแมวป่ารวมตัวหน่อยคร๊าบ

Member DooDee's Avatar
    สถานที่
    มือใหม่หัดบิด
    ขอบคุณ
    0

yg1 มันหายากเดี๋ยวว่าจะไปหา yl2 ขับแทนแล้วละคับอย่างว่าแหละคับงบน้อย คราวนี้มีปัญญาแค่ไหนเอาแค่นั้นแล้วคับไม่ฝันแล้วคับ เฮ้อ!!! อยากได้จิงๆเลยไอ้แมวบ้าน

kook777's Avatar
    สถานที่
    nakhonnayok friday club thailand
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน 777

ชีวิตต้องสู้ พยายามต่อไปนะ doodeeem90em88

Member DooDee's Avatar
    สถานที่
    มือใหม่หัดบิด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kook777 อ่านข้อความ
    ชีวิตต้องสู้ พยายามต่อไปนะ doodeeem90em88
    ขอบคุณคับ เหมือนสวรรค์มีตาตอนนี้มี yg1 ประกาศขาย2คันแถมราคาก็ไม่เกินปัญญาที่ผมจะหาได้ เยี่ยมจิงๆ ว่าแต่พี่กุ๊กไม่มีบ้างหรอคับไอ้เจ้า yg1 เนี่ยคับหรือไปเจอที่ไหนใกล้ๆก็บอกบ้างนะคับ แนะนำตัวเลยคับผมชื่อ ฟิวส์ นะคับหวัดดีทุกท่านเลยคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DooDee : 12-08-2007 เมื่อ 21:53

สถานที่
    nakhonnayok friday club thailand
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน 777

เคยคิดว่าจะได้เหมือนกัน มีคนเอามาให้ซ่อม สภาพแห้งๆเดิมทั้งคัน เขาประกวดได้เลยถ้าจะชนะคันนี้ก็ต้องวัดกันที่สนิมแล ้วหละ ว่าจะน้อยกว่าคันนี้แค่ไหน กะว่าถ้าเขาขายผมจะบอกคุณเป็นคนแรกเลย เป็นรถที่สมบูรณ์มากๆ แต่น่าเสียดายมากครับที่เขาไม่ขาย ภาพมันยังติดตาผมอยู่เลยครับ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน 777

เคยคิดว่าจะได้เหมือนกัน มีคนเอามาให้ซ่อม สภาพแห้งๆเดิมทั้งคัน เขาประกวดได้เลยถ้าจะชนะคันนี้ก็ต้องวัดกันที่สนิมแล ้วหละ ว่าจะน้อยกว่าคันนี้แค่ไหน กะว่าถ้าเขาขายผมจะบอกคุณเป็นคนแรกเลย เป็นรถที่สมบูรณ์มากๆ แต่น่าเสียดายมากครับที่เขาไม่ขาย ภาพมันยังติดตาผมอยู่เลยครับ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

mc's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แมวป่า 125 cc.(yas 1)

พี่ๆ พอจะมีเครื่องเป็นลูก,กรองอากาศ,parts list,แป้นเหล็กยึดเครื่องของแมวป่า 125 cc.(yas 1)ไหมครับ ของผมมันสภาพแย่มากต้องหาเครื่องอีกลูกมายำใส่เอาครั บ หรือเป็นคันก็ได้ครับใครมีข้อมูลหรือเห็นที่ไหนช่วยแ จ้งให้ด้วยครับ

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    โดนไล่ออกแล้ว
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mc อ่านข้อความ
    พี่ๆ พอจะมีเครื่องเป็นลูก,กรองอากาศ,parts list,แป้นเหล็กยึดเครื่องของแมวป่า 125 cc.(yas 1)ไหมครับ ของผมมันสภาพแย่มากต้องหาเครื่องอีกลูกมายำใส่เอาครั บ หรือเป็นคันก็ได้ครับใครมีข้อมูลหรือเห็นที่ไหนช่วยแ จ้งให้ด้วยครับ
    ขอตอบเป็นข้อๆเลยนะครับ
    1.เครื่องเป็นลูกๆมีครับ...แต่ พังไปครึ่งเพราะจมน้ำมาครับอีกครึ่งผมยำกับเครื่องอี กคันไปเรียบร้อยแล้ว
    ไม่รู้ว่าของคุณอะไรเสียบ้าง..ต้องลองรื้อแล้วถ่ายรู ปมาโพสในนี้ให้ดูครับเผื่ออันไหนผมยังพอใช้ได้

2.กรองอากาศเคยเห็นคุณashold ประกาศขายเมื่อไม่นานมานี้ครับลองโทรถามแกดู

3.part list หาไม่ได้เหมือนกัน...แต่ ถ้าเป็นของรุ่น 180 ซีซี ycs1(พอจะคล้ายๆกัน)
    ที่พี่บรรเลง (หาญเชียงใหม่) มีครับฝากแกซีร็อกแล้วให้แกส่งมาได้ครับ

4.แป้นเหล็กยึดเครื่อง....ตัวไหนครับนึกหน้าตาไม่ออก ..ลองลงรูปให้ดูด้วยซิครับ

แล้วที่บอกว่าเครื่องสภาพแย่มากต้องหาเครื่องอีกลูกม ายำใส่
    มันแย่ขนาดไหนครับ..เพราะปกติเครื่องมันไม่พังง่ายๆน ะครับ...นอกจากจะจมน้ำอย่างเดียว (สนิมกินใน)
    เอาเป็นว่าลองรื้อดูแล้วถ่ายรูปมาให้ดูแล้วกันครับ

mc's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน yas 1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hellboy อ่านข้อความ
    ขอตอบเป็นข้อๆเลยนะครับ
    1.เครื่องเป็นลูกๆมีครับ...แต่ พังไปครึ่งเพราะจมน้ำมาครับอีกครึ่งผมยำกับเครื่องอี กคันไปเรียบร้อยแล้ว
    ไม่รู้ว่าของคุณอะไรเสียบ้าง..ต้องลองรื้อแล้วถ่ายรู ปมาโพสในนี้ให้ดูครับเผื่ออันไหนผมยังพอใช้ได้

2.กรองอากาศเคยเห็นคุณashold ประกาศขายเมื่อไม่นานมานี้ครับลองโทรถามแกดู

3.part list หาไม่ได้เหมือนกัน...แต่ ถ้าเป็นของรุ่น 180 ซีซี ycs1(พอจะคล้ายๆกัน)
    ที่พี่บรรเลง (หาญเชียงใหม่) มีครับฝากแกซีร็อกแล้วให้แกส่งมาได้ครับ

4.แป้นเหล็กยึดเครื่อง....ตัวไหนครับนึกหน้าตาไม่ออก ..ลองลงรูปให้ดูด้วยซิครับ

แล้วที่บอกว่าเครื่องสภาพแย่มากต้องหาเครื่องอีกลูกม ายำใส่
    มันแย่ขนาดไหนครับ..เพราะปกติเครื่องมันไม่พังง่ายๆน ะครับ...นอกจากจะจมน้ำอย่างเดียว (สนิมกินใน)
    เอาเป็นว่าลองรื้อดูแล้วถ่ายรูปมาให้ดูแล้วกันครับ
    พี่บอย เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปเครื่องมาให้พี่ช่วยดูครับ ส่วนเหล็กยึดเครื่องคือตัวที่ยึดตัวเครื่องด้านหน้าก ับเหล็กโครงรถที่เป็นท่อแป๊ปลงมาจากโครงด้านบนที่มีร ูยึดน็อต 2 ตัวครับ (เรียกไม่ถูกเหมือนกันครับ)ขอบคุณมากครับพี่บอย

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mc อ่านข้อความ
    พี่บอย เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปเครื่องมาให้พี่ช่วยดูครับ ส่วนเหล็กยึดเครื่องคือตัวที่ยึดตัวเครื่องด้านหน้าก ับเหล็กโครงรถที่เป็นท่อแป๊ปลงมาจากโครงด้านบนที่มีร ูยึดน็อต 2 ตัวครับ (เรียกไม่ถูกเหมือนกันครับ)ขอบคุณมากครับพี่บอย
    ยินดีช่วยเหลือครับ
    ส่วนเหล็กยึดเครื่องตัวนี้...ผมเคยต้องซื้อโครงทั้งโ ครงเพื่อเหล็กตัวนี้อันเดียวเลยครับ
    เคยคิดจะทำเองเหมือนกัน(ไม่ยากแต่ต้องมีต้นแบบ)..พอด ีได้โครงมาก่อน

มาตรฐาน ฝากข่าวไปยังชาวแมวป่าครับ..

ฝากข่าวไปยังชาวแมวป่าครับ บังเอิญช่วงวันแม่ที่ผ่านมาได้กลับบ้านที่ นครศรีธรรมราช
    ได้ไปพบเจอกับ แมวป่าคันนึง เจ้าของงบอกว่า 100 cc. 2สูบ 2คาบู เค้าเสนอขายที่ราคา 16,000 บาท
    มีทะเบียนพร้อมโอน แล้วก็ยังลดได้อีกครับ
    ผมเคยอ่านกระทู้ของพวกท่าน เลยฝากข่าวมาบอกเผื่อมีคนสนใจ รถอยู่ที่ อ.เมือง จ. นครศรี ที่ร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์ ชื่อ เรืองฤทธ์ ข้างตลาดทวดทอง ในตัวเมือง ครับ

มาตรฐาน รูปครับ

Picture

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ EN1506 อ่านข้อความ
    ฝากข่าวไปยังชาวแมวป่าครับ บังเอิญช่วงวันแม่ที่ผ่านมาได้กลับบ้านที่ นครศรีธรรมราช
    ได้ไปพบเจอกับ แมวป่าคันนึง เจ้าของงบอกว่า 100 cc. 2สูบ 2คาบู เค้าเสนอขายที่ราคา 16,000 บาท
    มีทะเบียนพร้อมโอน แล้วก็ยังลดได้อีกครับ
    ผมเคยอ่านกระทู้ของพวกท่าน เลยฝากข่าวมาบอกเผื่อมีคนสนใจ รถอยู่ที่ อ.เมือง จ. นครศรี ที่ร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์ ชื่อ เรืองฤทธ์ ข้างตลาดทวดทอง ในตัวเมือง ครับ

ขอบคุณครับที่ส่งข่าวให้พวกเราชาวแมวป่า
    รูปที่ลงให้เป็นแมว125 ครับ สังเกตุได้จากกล่องกรองอากาศรูปแคปซูล(ชุบโครเมียม)
    ซึ่งตามรหัสคือ yas1 แต่คันนี้ดูจากฝาครอบเครื่องเป็นรุ่น yas3 เคยได้เครื่องมาครับ
    รถสวยมากเลยสนใจมากๆๆๆๆๆครับ แล้วผมจะโทรหาพี่ได้อย่างงัยเนื่ย(ไม่มีเบอร์)

มาตรฐาน ฝากเบอร์ครับ

086-0980135

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

....ยังไงก็รบกวนคุณอาร์เป็นธุระกับแมว125หน่อยนะครั บ ได้เบอร์ของเฮียเรืองฤทธิ์เมื่อไรส่งมาทันทีนะครับ(ผ มวุธ ที่โทรไปวันนี้นะครับ)
    ....และที่ขาดไม่ได้บอย ชัยนาทที่เป็นธุระติดต่อให้
    อยู่ชมรมคนรักแมวเหมือนกันแล้วไม่ทิ้งกันครับ แหล่มจริงๆๆem95(ได้เกิดก็งานนี้แหละว่า)

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    ....ยังไงก็รบกวนคุณอาร์เป็นธุระกับแมว125หน่อยนะครั บ ได้เบอร์ของเฮียเรืองฤทธิ์เมื่อไรส่งมาทันทีนะครับ(ผ มวุธ ที่โทรไปวันนี้นะครับ)
    ....และที่ขาดไม่ได้บอย ชัยนาทที่เป็นธุระติดต่อให้
    อยู่ชมรมคนรักแมวเหมือนกันแล้วไม่ทิ้งกันครับ แหล่มจริงๆๆem95(ได้เกิดก็งานนี้แหละว่า)

ไม่เป็นไรคับพี่...รถดีๆต้องแบ่งปันกัน
    ขอขอบคุณคุณอาร์ที่ส่งข่าวดีๆมาให้...ขอบคุณครับ
    ส่วนพี่วุฒิ....ถ้ารถสวยๆแล้วถูกๆอย่างนี้ไม่เอาไว้เ คืองตายเลยถ้าไม่ติดว่าผมมีแล้ว..ผมซื้อไปเองแล้ว
    ขอแนะนำให้ลองขี่ครับแล้วจะลืมแมว100......ขี่125แซ็ ดทุกเกียร์ครับโดยเฉพาะเกียร์5มันส์ติดมือครับ
    เด็กแว๊นสมัยนี้มาจับก็ยังอายครับ...รอบจัดทุกเกียร์ ครับ../\2

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 64 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks