<<<อยากรู้ไหม ในมือพ่อมีอะไร>>>(ใครมีลูกสาวต้องอ่าน!!!)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: <<<อยากรู้ไหม ในมือพ่อมีอะไร>>>(ใครมีลูกสาวต้องอ่าน!!!)

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน <<<อยากรู้ไหม ในมือพ่อมีอะไร>>>(ใครมีลูกสาวต้องอ่าน!!!)

<<<อยากรู้ไหม ในมือพ่อมีอะไร>>>(ใครมีลูกสาวต้องอ่าน!!!) อยากรู้ไหม...มีอะไรในมือพ่อ (ใครมีลูกผู้หญิง สาวๆทุกคน ต้องอ่าน!!!)
    เริ่มจากการที่คุณพ่อเรียกลูกสาวเข้าไปพบ และบอกกับลูกสาวว่า
    คุณพ่อ : "พ่อมีอะไรจะให้ดู เป็นของสำคุญมากนะ"
    แล้วคุณพ่อก็หยิบอะไรบางอย่างออกจากกระเป๋าเสื้อ โดยกำสิ่งของไว้ในมือ ไม่ให้ลูกมองเห็น และคุณพ่อก็ถามลูกสาวว่า
    คุณพ่อ : "อยากรู้มั้ยว่ามีอะไรในมือพ่อ"
    ลูกสาวพยักหน้า พ่อเลยยื่นข้อเสนอว่า
    คุณพ่อ : งั้นเอามือเขกพื้น 3 ที
    พอลูกเขกเสร็จตามที่พ่อบอก คุณพ่อพูดอีกว่า
    คุณพ่อ : "ไม่พอเปลี่ยนเป็น 5 ทีดีกว่า"
    ลูกก็เขกพื้นอีก 5 ที พ่อก็พูดต่อว่า
    คุณพ่อ : "เปลี่ยนเป็น 10 ทีดีกว่า"
    ลูกก็เขกพื้นอีก 10 ที พอเขกเสร็จพ่อพูดอีกว่า
    คุณพ่อ : "เพิ่มเป็น 15 ทีละกัน"
    ด้วยความอยากรู้ ลูกสาวยอมเขกพื้นเพิ่มเป็น 15 ที พร้อมพูดกับพ่อว่า
    ลูกสาว : "ลูกอยากรู้จริงๆว่าในมือพ่อมันคืออะไร"
    พ่อเลยแบมือออก เผยให้เห็นเหรียญ 5 บาทธรรมดาเหรียญหนึ่ง
    หลังจากนั้น คุณพ่อก็เอามือกำเหรียญ 5 บาทเหรียญเดิมอีกครั้ง และถามลูกสาวว่า อยากดูไหมว่าในมือพ่อมีอะไร ถ้าอยากรู้ต้องเอามือเขกพื้น 5 ที ลูกสาวส่ายหน้า พร้อมกับบอกว่า
    ลูกสาว : ไม่อยากดูแล้ว เพราะรู้แล้วว่าในมือพ่อมีอะไร
    พ่อเลยต่อรอง
    คุณพ่อ : "เขกแค่ 1 ทีก็ได้"
    ลูกสาวยังส่ายหน้า พร้อมกับบอกว่า
    ลูกสาว : "หนูรู้แล้ว หนูไม่อยากดูแล้ว"
    คุณพ่อเลยบอกว่า
    คุณพ่อ : "เอางี้ พ่อให้ดูฟรีๆก็ได้ เอาหรือเปล่า"
    ฝ่ายลูกสาวตอบว่า
    ลูกสาว : "ไม่เอา ไม่รู้จะดูไปทำมัย ก็รู้อยู่แล้วว่าในมือพ่อมีอะไร"
    ได้ฟังเช่นนั้น คุณพ่อเลยสอนลูกสาวว่า เหรียญ 5 ก็เปรียบเสมือนกับสิ่งอันพึงหวงแหนของของหญิงสาว ถ้าใครได้รู้ได้เห็นก่อนเวลาอันควร ก็จะกลายเป็นของไร้ค่าในทันใด
    คุณพ่อ : นี่แหละลูก ของอะไรที่ยังคงเป็นความลับ คนมักยอมทำตามทุกอย่างที่จะได้สมความปราถนา มีความอยากดู อยากรู้ อยากเห็น แต่เมื่อสมปราถนาแล้ว ดูบ่อยๆก็มักจะเบื่อ ให้ดูฟรีๆยังไม่อยากดูเลย เช่นกันสิ่งที่พึงหวงสำหรับสตรี ก็เป็นสิ่งที่มีค่า ถ้าใครได้รู้ก่อนเวลาอันควร ก็จะไม่มีค่าอะไรอีกต่อไป ไม่ต่างจากเหรียญ 5 บาท ที่พ่อให้ลูกดูฟรีหรอก"
    ------แล้วเหรียญ 5 บาทของคุณยังคงมีค่าอยู่หรือไม่-----
    ****พอดีไปเจอมา เห็นว่ามันเป็นคำสอนที่ดี สื่อสารง่ายครับ เหมาะสำหรับสมาชิกที่มีลูกหรือสมาชิกสาวๆทุกท่านเก็บ ไว้เตือนใจตัวเองก็ได้นะครับ*****

Junior Member J_Bizzo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

งมเข็มในมหาสมุทร ยังง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในสตรี/\4
    รู้ ตื่น และเบิกบาน

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

โอววววว
    เอาไว้เตือนใจ
    ผู้ชายอย่างเรา
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

['Pipe]Thaiscooter doraemon_pipe's Avatar
    สถานที่
    ....?
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด....คมยังกะมี
    " T o U r I s M . . C r U "

Senior Member gob's Avatar
    สถานที่
    -'๑'- J๑rus KhOn KaEn -'๑'-
    ขอบคุณ
    0

ได้ข้อคิดดีๆเลย สุดยอดครับem98

-"๑"- อยากเดินทาง -"๑"-

!!!iiii แต่จัยไม่กล้า !!!iiii

๑๒๓ จะมีค่าอะไร ๑๒๓

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

ถ้ามี น้องชาย หรือน้องๆ ทั่วไป

ผมจะกำเหรียญ สลึง !!!
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

สุดยอดวาทะ โดนใจเลยครับ ผมจะจำเอาไว้สอนลูกสาวผมตอนที่แกโตแล้วอะนะครับ เพราะว่าตอนนี้ 1 ขวบครึ่งเองครับ อิอิ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

/\2 น่าจะมีข้อความอย่างนี้แปะไว้หน้าโรงรียนหรือโรงแรมด ี

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Senior Member gujaba's Avatar
    สถานที่
    TreEbUr
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ................................

สุดยอดเลยครับ em24

Junior Member Bombaza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โดนใจมากๆเลย สุดยอดดดด~*
    ++รักแรกคือแม่ข้า++
    ++รักรองมาคือแม่โขง++
    ++รักนั้นจะหมดลง++
    ++เพราะแม่โขงขึ้นราคา++

Senior Member top_paknumpo's Avatar
    สถานที่
    ฮอนด้าปากน้ำโพ
    ขอบคุณ
    0

โดนใจมากๆเลย สุดยอดครับ
    มีใครบ้าง!ที่เลือกเกิดได้ มีใครบ้าง!ไม่อยากเกิดมาครบ32 มีใครบ้าง!อยากเกิดมาเป็นภาระสังคม ให้ความรักความเมตตา
    หยุด!รังแกคนพิการ
    http://facebook.com/toppaknumpo

[S]oul [M]ate move's Avatar
    สถานที่
    <Soul mate>//<<< (Only 1)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ////

081-7775689

BON_[T]ippa_[Y]arak

[S]oulmate [C]lub (Only one)

Membaa VESPA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีมากเลยครับ

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

em90บทความนี้สุดยอดจริงๆครับ ถ้าผมมีลูกสาวจะนำวิธีการนี้ไปเล่าให้ลูกสาวผมฟังแน่ นอนครับพี่หนุ่ม!!

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

Senior Member ปิง_FreeD๐M-L!Fe's Avatar
    สถานที่
    Freedom_Life Vespa Gang
    ขอบคุณ
    0

em97em97em97em97
    e-mail & Tel.
    085-8765296 P!nG FreeD๐M /\3

Bookmarks