รู้จักถุงยางกันดีแค่ไหน....

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รู้จักถุงยางกันดีแค่ไหน....

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน รู้จักถุงยางกันดีแค่ไหน....

All about Condom...ถุงยางอนามัย

เรื่องโดย Victoria Zdrok, Ph.D.
    แปลและเรียบเรียงโดย: โอ๋

Rubber the Right Way ถูไถให้ถูกทาง

คิดว่าคุณรู้เรื่องถุงยางอนามัยปรุโปร่งแล้วเหรอ ให้คิดอีกรอบนะ เพราะว่าเราขอนำเสนอเคล็ดลับที่จะทำให้เซฟเซ็กซ์มันเ ซ็กซี่ขึ้น

ถุงยางทำจากอะไร
    ส่วนใหญ่ถุงยางทำจาก ลาเท็กส์ แล้วเจ้าลาเท็กส์ก็มีข้อจำกัดบางอย่าง มันใช้ได้กับเฉพาะสารหล่อลื่นที่ใช้ส่วนผสมของน้ำ (ถ้าเป็นพวกที่มีส่วนผสมของน้ำมัน จะทำให้ถุงยางรั่ว) แล้วบางคนก็ไม่ชอบสัมผัสของลาเท็กส์ บางคนถึงขั้นระคายเคืองก็มี

ถ้าพูดถึงวัสดุระดับสุดยอดที่ใช้ทำถุงยางคุมกำเนิดมั นก็คือ โพลียูรีเธน ที่ใช้ทางการแพทย์ ที่เรียกว่า ไมโครเชียร์ มันบางกว่าแถมยังปกป้องได้ดีกว่าถุงยางที่ทำด้วยลาเท ็กส์ รับสัมผัสอุณหภูมิร่างกายได้ดี ไม่มีการแพ้ และก็ไม่มีกลิ่นหรือรสใดๆ (ถ้าใครอยากจะลองชิม)

วัสดุแบบล้ำยุคอีกชนิดที่เริ่มนำมาใช้ผลิตถุงยางก็คื อ แทคทิลอน ซึ่งจะยืดได้มากกว่าลาเท็กส์

ส่วนถุงยางที่ผลิตมาจากหนังแกะใช้คุมกำเนิดได้แต่ไม่ ต้านทานเชื้อ HIV นะ แล้วก็ไม่แนะนำสำหรับคู่ที่ต้องการมีเพศสัมพันธ์กันแ บบปลอดภัย

ลักษณะพิเศษ
    ใครจะเชื่อว่ามีถุงยางเสียงดนตรี (ใครนะช่างคิดเนอะ) ที่เมื่อเซ็กซ์เร่าร้อนขึ้น ดนตรีก็จะบรรเลงเพลงดังขึ้นตามไปด้วย แต่ดนตรีก็ควรจะดังมาจากสเตอริโอชุดหรูมากกว่าดังมาจ ากน้องชายของเราใช่ไหม เราควรจะมองหาถุงยางที่เพิ่มประสิทธิภาพทางเพศมากกว่ า พวกที่มีปัญหาเรื่องความอึดควรจะลองถุงยางที่มาพร้อม กับเจลที่จะทำให้น้องชายของคุณรู้สึกชาเล็กน้อย (เอาไว้ควบคุมเวลาถึงจุดสุดยอดไง)

ถุงยางบางยี่ห้อก็มีห่วงสั่นได้เอาไว้เร้ากระตุ้นปุ่ มกระสันของฝ่ายหญิง แต่ว่าอะไรก็แล้วแต่นะ คุณควรจะทดลองก่อนที่จะลงสนามจริง เพราะว่าบางทีถ้าน้องชายรู้สึกชาเกินมันก็หมดสนุก แล้วแบบที่สั่นได้ มันก็อาจจะกระตุ้นน้องชายให้หลั่งเร็วเกิน

เลือกขนาดให้น้องชาย
    ก็เข้าใจล่ะว่า ใครๆ ก็ต้องการให้คู่ของตัวเองประทับใจ แต่ขนาดใครก็ขนาดมันนะ วิธีที่จะหาขนาดถุงยางที่เหมาะกับเจ้าโลกของคุณก็คือ
    ใช้แกนกระดาษชำระเป็นตัววัด เอาเจ้าโลกเวลาที่ตื่นเต็มที่นะสอดเข้าไป
    • ถ้าใส่ได้สบายๆ คุณก็เหมาะกับถุงยางขนาดปกติ
    • ถ้าใส่แล้วหลวมๆ นิด ก็เลือกใช้ถุงยางที่ขนาดเล็กลงมานิดนึง
    • แต่ถ้าใส่แล้วคับติ้วล่ะก็เลือกถุงยางอันที่ขนาดเขื่ องได้เลย

ก็จำไว้อย่างเดียวให้ขึ้นใจ ถ้าถุงยางหลวมไป หรือฟิตไปให้มีรอยรั่วได้ เก้าเดือนผ่านไปก็ต้องมีปัญหาแน่ๆ

เรื่องลื่นๆ
    ถุงยางอนามัยที่เคลือบสารหล่อลื่นไว้แล้วจะทำให้เซ็ก ซ์ลื่นไหลได้ดียิ่งขึ้น แล้วเดี๋ยวนี้บางชนิดก็มีสารฆ่าเชื้ออสุจิไว้ด้วย เรียกว่าคุมกำเนิดได้แน่นอน

ส่วนใครที่ชอบเล่นทางประตูหลังก็ควรจะหาถุงยางที่หนา นิดนึงนะ เพราะว่าการติดเชื้อทั้งหลายมันมีโอกาสสูงกว่าด้านหน ้า แล้วก็ใช้สารหล่อลื่นมันเข้าไปแบบไม่ต้องกลัวเปลือง อีกอย่างการเล่นประตูหลังนี่คุณหลีกเลี่ยงใช้สารหล่อ ลื่นที่มีส่วนผสมของ นอนออกซีนอล-9 ซึ่งจะทำให้ทวารหนักเป็นอันตราย และก็มีความเสี่ยงในการติดเชื้อจากการมีเพศสัมพันธ์ท ั้งหลายแหล่
    ยังไงก็ตามคุณวางใจได้ว่าผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะให ้คุณล่วงล้ำด้านหลังกันหรอก เพราะฉะนั้นก็เตรียมถุงยางแบบางเฉียบเอาไว้ให้ตุงกระ เป๋าดีกว่า

ขั้นตอนการสวมถุง
    การมีเซ็กซ์ไม่ควรเป็นเรื่องยุ่งยาก เพราะฉะนั้นถ้าคุณต้องใช้เวลาในการสวมถุงยางอยู่หลาย วินาทีแล้วล่ะก็ แสดงว่ามีอะไรผิดปกติล่ะ ส่วนใหญ่ก็คือใส่ผิดด้าน อย่าได้พยายามกลับด้านใส่ใหม่ล่ะ แกะอันใหม่ใส่ไปเลยจะดีกว่า

ถ้าพอจะใส่ถุงยางแล้วเจ้าโลกเริ่มสัปหงก ทำอย่างนี้นะ คุกเข่าลงบนเตียงนั่นแหละ แล้วเอนตัวมาข้างหน้าให้เลือดไหลเวียนมาที่เจ้าโลก บางทีคุณอาจจะต้องให้เธอช่วยด้วยการเล้าโลมหน้าอกหรื อใช้ปากซักนิด หรือให้เธอสวมถุงยางให้เลยก็ยังได้

แตกแล้วครับ
    เอาล่ะ ถึงจะมีโอกาสแค่หนึ่งในห้าสิบที่ถุงยางจะแตก รั่ว หรือ หลุดระหว่างที่มีเพศสัมพันธ์ คุณก็ต้องเตรียมรับมือนิดนึง ถ้าจู่ๆ คุณรู้สึกสยิวขึ้นมาเป็นพิเศษก็เท่ากับว่าเป็นไปได้ ที่ถุงยางรั่วหรือหลุดเข้าแล้ว ถึงตอนนั้นหยุดกิจกรรมทั้งหลายแล้วตรวจตราดูซักนิด ถ้าถุงยางรั่วก็ถอดออกแล้วสวมอันใหม่แทน ถ้ามันทำให้กระบวนการหยุดกลางคันก็เริ่มใหม่อีกรอบจะ เป็นอะไร

แฮปปี้เอ็นดิ้ง
    เอาน้องชายออกมาจากการสอดใส่ก่อนที่จะอ่อนตัวนะครับ เพราะถ้าแช่นานไปก็อาจจะทำให้ถุงยางหลุดได้
    ถึงคุณจะมีเจตนาดีแค่ไหนในการคุมกำเนิด และป้องกันการติดเชื้อ ถ้าน้ำรักของคุณหลุดเข้าไปในช่องอะไรก็แล้วแต่ของเธอ ก็เป็นเรื่องแน่ๆ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

V I P MEMBER unique's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Motor Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 555+

เดี๋ยวนี้พี่ชักจะติด.....กระทู้ของโอ๋ซะแล้ว
    ....ว่างๆจะให้เป็นเขียนคอลั่มส์ลงในหนังสือพิมพ์ซะเ ลย(เสพสมบ่มิสม)

ข้อมูลดีมากคับโอ๋

แต่ยังงัย...ก็สู้ปืนเปลือยๆไม่ได้นะ...ว่ามั้ย

ปล.ลาเท็กซ์ ก็คือ น้ำยางพาราที่ไทยเรามีกันเยอะๆนี่เองละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unique : 13-06-2007 เมื่อ 14:43

ติดต่อ 081-9786333 ท็อป

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unique อ่านข้อความ
    เดี๋ยวนี้พี่ชักจะติด.....กระทู้ของโอ๋ซะแล้ว
    ....ว่างๆจะให้เป็นเขียนคอลั่มส์ลงในหนังสือพิมพ์ซะเ ลย(เสพสมบ่มิสม)

ข้อมูลดีมากคับโอ๋

แต่ยังงัย...ก็สู้ปืนเปลือยๆไม่ได้นะ...ว่ามั้ย

ปล.ลาเท็กซ์ ก็คือ น้ำยางพาราที่ไทยเรามีกันเยอะๆนี่เองละครับ
    ปืนเปลือยต้องกับคนที่เราไว้เนื้อเชื่อใจเท่านั้นครั บ พี่ทอป
    ขอบคุณที่ให้ความสนใจในกระทู้ผมครับ จะพยายมสรรหาสิ่งดีๆ มาโพสอีครับ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Bookmarks