ขี่หยดหน้าอยู่ดีๆ...โดนเด็กแว๊นซิ่งมาชนครับ..เศร้า

ชื่อกระทู้: ขี่หยดหน้าอยู่ดีๆ...โดนเด็กแว๊นซิ่งมาชนครับ..เศร้า

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    โดนไล่ออกแล้ว
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน ขี่หยดหน้าอยู่ดีๆ...โดนเด็กแว๊นซิ่งมาชนครับ..เศร้า

พอดีผมได้หยดน้ำ4 เกียร์มาใช้อยู่คันหนึ่งครับ
    วันเกิดเหตุผมขับเจ้าหยดน้ำออกจากที่ทำงานไปที่สี่แย กไฟแดง
    (ห่างจากที่ทำงานประมาณ50เมตร)
    พอถึงสี่แยกเป็นช่วงจังหวะไฟเหลืองผมเลยเบรค
    ปรากำว่ามีรถเด็กแว็นพุ่งเข้ามาชนรถผมอย่างแรงจนผมกะ เด็นแล้วก็วูบไป
    พอผมได้สติก็เงยหน้าขึ้นมาอย่างแรกเลยคือมองหารถก่อน
    รถกูเป็นอะไรมากไหมวะ..อ้าวกระเด็นไปอยู่ทางโน็น...เ ครื่องยังติดอยู่เลย
    ส่วนไอ้เด็กแว็น มันกระเด็นไปคนละทิศละทาง..ไปอยู่อีกเลน...นอนร้องโอ ดโอยอยู่
    ผมก็จะลุกไปดูรถ..ปรากฎว่าปวดข้อเท้าอย่างแรงจนร่วงล งไปนอนกับพื้นถนน
    ผมก็ก้มลงดูเท้าตัวเอง...ซวยแล้วกูสงสัยจะหัก
    ก็เลยนอนอยูตรงนั้น...พอซักพักก็มีคนแถวๆนั้นเอารถยน ต์พาไปรพ.
    ตอนหลังเลยไปถามไอ้เด็กแว๊นว่า..คุณมาชนกูทำไมฟ่ะ
    มันก็บอกว่า...ผมนึกว่าไฟเหลืองแล้วพี่จะไป
    ดูมันกลายเป็นว่ากูผิดใช่ไหมนี่ที่กูหยุดตอนไฟเหลือง ...สาดดดดดดด
    แต่พอดีผมรู้จักพ่อแม่มันก็เลยยอมความกันไป(เพราะรถผ มNo-Book..เศร้า)
    แล้วไปดูรถโชคดีครับแค่ถลอกมีแค่มือเบรคหักอย่างเดีย ว(ของเทียมจะเปลี่ยนพอดี)
    เลยมาบอกเพื่อนๆMZว่าถ้ารถเราNo-Bookเวลาเกิดอุ บัติเหตุขึ้นมาเราจะเสียเปรียบมากครับ
    ไปร้องเรียนอะไรลำบากทั้งๆที่เราเป็นฝ่ายถูกก็ต้องยอ มเพราะกลัวถูกยึดรถ
    ดีว่าผมชนแถวบ้านตำราจรู้จักกันคู่กรณีก็รู้จักเลยยอ มความได้
    ยังงัยเพื่อนๆก็ขับรถกันระวังหน่อยนะครับ..เราขับดีม ันก็มาชนเราได้

รอยไอ้เด็กแว๊น
    Name:  SANY1162.JPG
Views: 760
Size:  117.5 KB

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

em89
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Member nanny's Avatar
    สถานที่
    ส.ประภายิม...
    ขอบคุณ
    0

em87โชคดีแล้ว...ที่คุณไม่เป็นอะไรมาก..ถือว่าฟาดเคาะห์ไ ปค่ะ

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    โดนไล่ออกแล้ว
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nanny อ่านข้อความ
    em87โชคดีแล้ว...ที่คุณไม่เป็นอะไรมาก..ถือว่าฟาดเคาะห์ไ ปค่ะ...
    ขอบคุณครับ...ที่เข้ามาให้กำลังใจ
    อย่างงัยก็ขับรถกันระวังๆนะครับ...อย่าลืมทำพรบ.ด้วย (ปรับแพงครับ)
    ปล.ตอนนี้ทำพรบ.เขาจะไม่มีแผ่นที่มาติดกับรถแล้วนะคร ับ ให้ใบเสร็จอย่างเดียว

[S]oul [M]ate move's Avatar
    สถานที่
    <Soul mate>//<<< (Only 1)
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนเพิ่งโดนหมาดๆเหมือนกันครับ .. (ถังเหลี่ยม) โดนเข้าอาการหนักเอาการครับ แต่ดีที่โครงไม่คดครับ แต่ที่น่าหมั่นไส้มากกว่านั้นก็คือว่า คนที่ชนน่ะพอชนเสร็จแล้วแทนที่จะลงมาดู แล้วมาถามอาการ มันกลับเข้าร้านค้าซื้อเบียร์มากะดกเฉยเลย(ใจเย็นๆผม บอกเพื่อน) แล้วพอเราจะเข้าไปเอาเรื่อง มันยกมือขวา (ยังกะหนุ่ยอำพล) แล้วบอกว่า "เท่าไหร่ว่ะ" ดูดิๆๆๆๆ คนมีกะตังค์ ********ทำกันอย่างนี้ เลวครับพอโทรสั่งของ(อะไหล่) พอเจอค่าดัด ค่าทำสี ค่าเดินเส้น ฯลฯ ประมาณ 4,000 กว่า มันจะไม่ยอมจ่าย กว่าจะเคลียร์กันรู้เรื่องแทบแย่ครับ
    ป.ล. ขอหั้ยคลาสสิค แมน ทุกๆท่านขับขี่มอเตอร์ไซด์(ที่หาซื้อที่ไม่ได้ตามร้า นจำหน่ายรถจักรยานยนต์ทั่วไป) ด้วยความระมัดระวังนะครับ
    081-7775689

BON_[T]ippa_[Y]arak

[S]oulmate [C]lub (Only one)

Bookmarks