ประกาศ

Collapse
No announcement yet.

น้ำมันเกียร์ออโต้ที่ดี ต้องดูยังไงครับ

Collapse
X
  • Filter
  • เวลา
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำมันเกียร์ออโต้ที่ดี ต้องดูยังไงครับ

ขอถามคนที่มีความรู้เรื่องพวกนี้หน่อยครับ อยากรู้วิธีเลือกหรือดูน้ำมันเกียร์ออโต้ให้รถแฟนต้อ งทำยังไงครับ อยากได้ของเกรดดีๆครับ ถ้าราคาไม่แพงเว่อร์สูงไหวครับ
    Last edited by ouigame; 09-26-2017, 06:40 PM.

มีประกันอยู่ไหมครับ ถ้ามีประกันก็เข้าศูนย์ไป ถ้าหมดแล้วไปตามพวกร้านชั้นนำก็ได้พวกศูนย์เปลี่ยนล้ อเยอะแยะ Cockpit , B quik หรือศูนย์ตามปั๊ม พวกนี้ใช้ของดีตรงตามสเปครถอยู่แล้วครับ รถแต่ละคันใช้ไม่เหมือนกัน ดูตามคู่มือที่ติดมากับรถ ไม่มีความรู้แนะนำไปพวกศูนย์หรือร้านพวกนี้ดีกว่านะ

Comment

ระบุรุ่นรถด้วย รถแต่ละคันไม่เหมือนกัน ถ้าไม่งั้นดูรหัสตามคู่มือครับ น้ำมันแต่ละตัวไม่เหมือนกันต้องดูเกียร์รถ ดูรุ่นรถ เติมผิดชีวิตเปลี่ยนครับ

Comment

รถเป็น Mazda3 เครื่อง 2.0 ครับ

Comment

ของผมใช้ Alpha ครับ ลองดูตามตารางครับ ตัวนี้เป็นน้ำมันเกรดดีจากญี่ปุ่นครับ

Comment

Working...
          X