ประกาศ

Collapse
No announcement yet.

Abs มอเตอร์ไซค์

Collapse
X
  • Filter
  • เวลา
  • Show
Clear All
new posts

• Abs มอเตอร์ไซค์

ครับ ผมพูดถึงตัว aerox นั่นแหละ จะไปถอยแล้ว แต่ยังไม่เข้าใจว่า ในเมื่อมันมี abs ที่ล้อหน้าอย่างเดียว แล้วเวลากำเบรคหน้าหลังพร้อมกันมันจะช่วยยังไง

ล้อหน้าเนี่ยแหละคับตัวสำคัญ ใช้บังคับเลี้ยว ถ้าล้อล็อครถก็เลี้ยวไม่ได้ หักหลบไม่ได้
    ส่วนล้อหลังต้องตามล้อหน้า ถ้าล้อล็อคก็ยังพอประคองได้

Comment

ส่วนตัวจากที่ลองขับ abs ล้อหน้า มันทำให้มั่นใจขึ้น กำสุดล้อก็ไม่ล็อค เบรคหลังไว้ประคองรถ เซนเซอร์ abs รุ่นนี้ทำงานเร็วดี

Comment

ถ้าเบรคหน้าแรงๆจนล้อล็อก เราอาจเสียหลักได้ แต่ ABS มันช่วยป้องกันตรงจุดนี้ ส่วนล้อหลังคิดว่าถึงล็อกก็จะช่วยประคองได้ ส่วนตัวผม รุ่น abs นี่ผมชอบกุญแจกับความดิจิตอลของมัน

Comment

Working...
        X