PDA

View Full Version : พูดคุย เรื่องของสะสม

หน้า : 1 2 3 4 [5] 6

1. เก่าๆ
  2. ของสะสมในบ้าน จากเด็กช่างศิลป อยากเผยแผร่ให้ชมครับ
  3. ใครมีรูปภาพ ราชาเงินสดเงินผ่อนครับ อยากได้จังเลย
  4. ..ตามหาร้านขายเฟอร์นิเจอร์เก่าในเชียงใหม่..
  5. รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ เขาอะไร
  6. เตาฟู่ของปู่ครับ
  7. กรอบรูปล้ำค่า
  8. อวดของที่เก็บไว้
  9. Vintage chambray work shirt......มีใครสะสมบ้าง.....
  10. ร้านยำซามูไร สุพรรณ
  11. ในบอร์ดนี้ มีใครสะสมเครื่องสังคโลก / ลายคราม / เครื่องทองเหลืองโบราณ ไหมครับ
  12. เคยเห็นแหวนหน้าตาแนวๆ นี้ไหมครับ
  13. เซียนโอ่ง ตุ่ม ไห โบราณ เรียนเชิญด้วยครับ
  14. หน้าใหม่ครับมีของมาให้ชมกัน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
  15. รูปที่บ้านคับ
  16. ......จารล้วนๆ
  17. อยากชมมีภาพเก่าๆสมัยโบราณ
  18. honda billy c92 & c95
  19. ใครมีพระเครื่อง พระบูชา เหรียญ เครื่องลาง คณาจารย์ต่างๆ เอามาลงแบ่งปันให้ชมบ้างนะครับ
  20. มีใครพอทราบวัตถุชิ้นนี้ไหมครับ
  21. ขวดเหล้าแบบเล็ก อายุหลายสิบปี อยู่ที่บ้านตั้งแต่รุ่น อากง
  22. รวมรูปนาฬิกาข้อมือที่เคยถ่ายรูปไว้
  23. ถุงกระดาษ.....
  24. ลองภาษาคับ
  25. ใครมีที่เปิดขวดสวยๆ โชว์เลยครับ
  26. ของอยู่ร้านยําซามูไรครับ
  27. ขออภัยเว็บมาสเตอร์ (โพสผิดหัวข้อ) มา ณ ที่นี้ครับ
  28. อยากทราบว่า แว่น shady character james dean แท้ปลอมมันดูยังไงครับ
  29. Guitar Gibson Les Paul Black&beauty 1992(ของสะสมครับ)
  30. ขอดูนาฬิกาที่เพื่อนๆชอบหน่อย
  31. ของบ้านบ้านครับ
  32. ใครสะสมรถพับโบราณบ้างครับ เอามาชมกันหน่อย
  33. ใครเกิดทัน ((ได้เรียน)) หนังสือเล่มนี้บ้างครับ
  34. สะสมเหรียญโบราณค่ะ
  35. จักรยาน rudge ผมเป็นไงบ้างครับ
  36. มาสะสมธนบัตรกันครับ
  37. สมบัติผลัดกันชม ศึกษาก่อนสะสม(สำหรับผมนะครับ)พี่ชายท่านใดมีก็เอามา แบ่งกันชมบ้างนะครับ
  38. ขอเสนอตั้งชื่อบอร์ดนี้ใหม่้เป็น "Collection Club" หรือชื่ออื่น ๆ ที่ใกล้เคียง
  39. วิธีดู พระบรมฉายาลักษณ์ อย่างไร
  40. เก็บภาพมาฝากซุ้มโค๊กงานเกษตร ม.สงขลานครินทร์
  41. ขอถามผู้รู้เรื่องตะเกียงหน่อยครับ
  42. ขอทราบมี่มาที่ไปของ เจ้าแกนลอนน้ำมัน หน่อยครับ
  43. อยากถามเรื่องตู้ไม้เก่า พี่ๆที่เล่นมาก่อนรบกวนด้วยครับ
  44. <------- ไม่ทราบว่ามีใครสะสมแฟชั่นเกี่ยวกับ มอ'ไซด์ บ้างครับ --------->
  45. อยากชมโปสเตอร์ + สื้อโฆษณา นมเพียว...........
  46. --- ปลุกกระแส แว่นตา James dean เลยเอาของที่สะสมมาให้ชมครับ ---
  47. ค่อยๆสะสมไปเรื่อยๆ
  48. ของสะสม howdy ครับ
  49. มาโชว์ของสะสมอีกคนครับ
  50. ของสะสมของคนบางขวาง
  51. แก้วเสลอปี้ครับ
  52. ใครชอบฟังแผ่นเสียงกันบ้างครับ แผ่นคลั่ง เครื่องเสียงย้อนยุก วิทยุเก่าๆ
  53. ใครเอากล่องขนมเก่าๆๆถึงยุคคนแก่ๆๆมาโชว์บาง
  54. แก้วน้ำโรงหนังใครมีบ้างลองเอามาลงโชว์กันหน่อยครับอ ยากเห็น
  55. ประเด็นการเล่นนาฬิกาข้อมือโบราณ
  56. โชว์พวกกระเบื้อง+แบงค์ 20 รูปเรือสุพรรณหงษ์ครับ
  57. นาฬิกาปลุก ๒ เรือน
  58. น้ำอัดลม
  59. มีป้ายร้านโบราณสวยๆเอามาแบ่งกันดูบ้างนะครับ
  60. สอบถามเครื่องตะเกียง
  61. ขอโชว์หน่อยครับความรกของบ้านผมเอาเคร่าๆครับ
  62. รบกวนช่วยดูงานเก่า ทำจากทองเหลืองให้ทีได้ไหมครับ
  63. เหรียญเก่า อะไร
  64. ขออนุญาตขายนะครับ ตู้เย็น อเมริกา Westinghouse สวยๆทำสีแล้ว
  65. เก่าบ้างใหม่บ้างเก็บหมด!หรือใครมีไรแลกกันสะสมบ้างค รับ!
  66. สอบถามเรื่อง ตะเกียง
  67. D.i.y. ของสะสม
  68. ถามSuzuki a-100ครับ
  69. เรื่องของ pepsi ครับ ผลกระทบสำหรับผู้รักการสะสม
  70. สอบถามราคา นาฬิกาข้อมือ Harley Davidson / Aothormatic
  71. อยากทราบที่มาและราคาโดยประมาณครับ ใครพอให้ความรู้ได้บ้าง ขอบคุณครับ
  72. รีวิวของสะสมโบราณเก่าๆ ป้ายโฆษณา ขวดแก้ว อื่นๆๆ ลองชมครับ
  73. พัดลมเพดานเก่าแก่
  74. ดีหมี !!!
  75. หลากหลายที่มา-ที่บ้านผม
  76. ถามผู้รู้ เรื่องเขากวางหน่อยคับ
  77. อยากทราบวิธีการดูแลรักษากระป๋องและป้ายสังกะสีต่างๆ
  78. ไปเที่ยวมาเลยมาขอโชร์บ้างครับ แหล่งของสะสมถูก
  79. พึ่งเริ่มสะสมครับ
  80. ฝากไว้ดูการปิดกิจการของ kodak
  81. แผงเบอร์มาแล้ว
  82. ปฎิทินดารา 2510
  83. ซามูไร ขอรับ
  84. รบกวนสอบถามเรื่อง นาฬิกา fortis vintage
  85. พึ่งได้มาครับ วอลเปเปอร์ คาราบาว
  86. ข้อมูลของนาฬิกา 400 วันรุ่นที่น่าสะสม พร้อมรูปสวยๆ
  87. ชินจัง และเพื่อนๆ คุ้ยตามกองข้างถนน
  88. ช่วยแนะนำร้านของเก่าแถวปากช่องหน่อยคะ
  89. # หุ่นโชว์เสื้อ ใครมีงามๆ มาอวดและเติมความรู้กันหน่อยครับ
  90. เล็กเล็ก น้อยน้อย
  91. นาฬิกามิโด้ แขวนผนัง ที่เป็นรูปหุ่นยนต์ยืน มีใครทราบราคาบ้างครับ และหายากไหมครับ
  92. แก้วตรามงกุฎเก่า ไม่ค่อยได้เห็นกันน่ะครับ
  93. เอาวีดีโอเรื่องวิธีการจุดตะเกียงเจ้าพายุมาฝาก
  94. ลองแบ่งยุคกันดู จะได้รู้ว่าของชิ้นไหนอยู่ยุคไหน กระทู้นี้ขอของแนว 60's ล้วนๆ
  95. วิธีเก็บถ่านไฟฉาย
  96. ฝากด้วยน่ะคับ! โคราช..ยิ้ม คลาสสิค
  97. ใครมีไม้แบดเก่าๆที่ทำจากไม้มั่งค่ะ
  98. โปสเตอร์หนัง ใครสะสมเอามาแลกเปลี่ยนกันชมบ้างดีกว่าครับ
  99. นี่มันคือกล่องใส่อันใดครับ อยากรู้
  100. ขวด Pepsi เก่าใครมีบ้างคับอยากได้ไปเข้าฉากรบกวนหน่อยนะคับ