PDA

View Full Version : ถาม-ตอบ เรื่องทะเบียนรถ, เอกสารการซื้อรถ, จดทะเบียนรถ และภาษีรถยนต์

หน้า : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16

1. วอนผู้รู้ช่วยที่ครับ c50ผมโอนไม่ได้ ผมมือใหม่หัดเล่นแต่ใจรักครับ
  2. อินวอยหาซื้อได้ที่ไหนครับ
  3. รับจดทะเบียนรถยนต์ประกอบ นำเข้า อินวอร์ย จากญี่ปุ่นทุกชนิด ราคาถูก
  4. ถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องทะเบียน
  5. สอบถาม ทะเบียนต่างจังหวัด
  6. วิธีขอทะเบียน สภอ.มาใช้ทำอย่างไรครับ
  7. วิธีตอกเลขเครื่อง
  8. วิธีการโอนจากชื่อเขามาเป็นชื่อเรา
  9. รวบรวมข้อมูล การเตรียมเอกสาร และ ขั้นตอนการดำเนินงานทางทะเบียน
  10. การโอนชื่อเพื่อเป็นเจ้าของ และทะเบียนรถ
  11. ขอวิธีดูตัวถังของแท้ครับ
  12. เจ้าของตายจะโอนรถเปงชื่อเราทำอย่างไรครับ
  13. เรื่องรถ มีทะเบียน แต่โอนไม่ได้
  14. มีกระดาษใบเดียวตามต้นขั้วที่ขนส่งแล้วไม่เจอมีทางจะ ทำทะเบียนได้ไหม
  15. รถทะเบียนระงับ(แจ้งจอด)มีชุดโอนสีไม่ตรงกับเล่ม จะโอนได้ไหมครับ
  16. รถไม่ได้ตอกเลขที่คอ แต่พอไปจดเล่มใหม่ในเล่มกลับบอกว่าเลขโครงอยู่ที่คอ
  17. Vespaทะเบียนขาด9ปีต่อได้มั้ยครับ
  18. เจ้าของไม่ยอมเซ็นต์โอนรถให้
  19. ถ้าชุดโอนมีพร้อมแต่*บัตรประชาชนหมดอายุจะต่อภาษีได้ ไหม
  20. สอบถามการตรวจสภาพรถครับ
  21. ปรึกษาหน่อยครับ ต่อทะเบียนไม่ได้
  22. ถามเรื่องการเปลี่ยนเครื่องยนต์ครับ
  23. ทะเบียน มี ขาดต่อ 1 ปี ไม่โอนนะคับบัตรหมดอายุชุดโอนยังอยู่
  24. เครื่องไลฟาน150 สูบนอน สามารถแจ้งลงเล่มได้มั้ยครับ
  25. โอนทะเบียน + ต่อทะเบียนไม่ได้ครับ
  26. รถมีเล่มทะเบียน เลขเครื่องและเลขโครงตรง แต่โอนกรรมสิทธิ์ไม่ได้
  27. หาคนช่วยโอนรถช๊อปเปอร์แถวย่านหลักสี่ ดอนเมือง โดยไม่ต้องเอารถไปขนส่งครับ
  28. +++อยากทราบมากกกใครรู้ช่วยตอบหน่อยย+++++++
  29. รบกวนช่วยที ซื้อรถโบราณมามีเล่น ขาด2538 แล้วจะโอนต้องทำไงบ้างคับ
  30. รถเลขเครื่อง+โครงตรง ตรงในเล่ม เป้นกระดาษแผ่นเดียว สามารถต่อทะเบียนได้มั้ยคับ
  31. รบกวนสอบถามเกี่ยวกับใบอินวอย และใบสรรพสามิตหน่อยครับ
  32. งานดีๆ
  33. พี่ๆที่รับทำทะเบียน ช่วยผมที (โปรดอ่านให้จบนะ)
  34. ถามผู้รู้ หรือพี่ๆที่รับบริการเรื่องทะเบียนครับ
  35. เอามาฝากกันครับ จากเวฟอื่น
  36. สอบถามราคา
  37. ถามเรืองโอนรถ ตรวจสะภาพรถ ที่เชียงใหม่นะคับ
  38. รับจดทะเบียนรถยนต์อินวอร์ย นำเข้า ทุกชนิดราคาย่อมเยาว์ 0844692270 คุณเอ๋
  39. สอบถามปัญหาเรื่องการโอนทะเบียนรถ 400 cc ปี 2535 หน่อยครับ
  40. รถโบราณเลขโครงหายซื้อได้ไหมครับ
  41. เวสป้า No-Book ทำอย่างไรถึงจะถูกกฏหมาย
  42. สอบถามเรื่องการโอน ใช้ เล่มส้ม +สำเนาเจ้าของรถที่เซ็นแล้วได้มั้ยคับ
  43. [รถ Classic อยากต่อทะเบียนได้ครับ]
  44. วิธีตัดปัญหาเรื่องทะเบียนรถ โอนไม่ได้
  45. สอบถามเรื่องเปลี่ยนชื่อในใบอินวอย
  46. สำเนาทะเบียนรถหล่นหายเป็นไรไหมครับ
  47. เล่มหายครับ
  48. เล่มหายครับ
  49. ขายทะเบียนรถสวย
  50. สอบถามเรื่องทะเบียน
  51. อ่านกันครับ ก่อนเล่นรถเก่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  52. โอนรถ ช่วยตอบหน่อย
  53. รถขาดต่อ 20ปี อยากโอนด้วยอะคับ มีใบมอบอำนาจ ใบโอนแล้ว สำเนาบัตร ย้ายเข้ากรุงเทพด้วยอะ
  54. ทดสอบเรื่องเอกสารการต่อทะเบียนรถคับ
  55. ช่วยด้วยครับ ทะเบียนเป็นชื่อร้าน ...
  56. เลขเครื่องไม่ครบ เหมือนในเล่ม
  57. ขอถามเรื่อง การแจ้งเปลี่ยนเครื่องครับ
  58. ถามก่อนซื้้อรถ+เรื่องเอกสารรถ
  59. โอนรถปลายทาง
  60. ขอความชี้แนะด้วยครับ
  61. ภาษีขาดต่อ18ปี คิด18ปีเลยหรือคิดเหมาครับ
  62. เวลาวิ่งเข้าด่าน
  63. อยากได้ เลข สวย อะ ใครทำให้ได้บ้างอะ ขอ เชียงใหม่นะคับ
  64. การโอนลอยมีผลต่อเรายังไงบ้างคับ รบกวยหน่อย
  65. ขายทะเบียนเวสป้า 150cc รถเดิมเป็น64 ตามรูปนะครับ ด่วน!!!!
  66. รถอินวอยคับ จะไปเสีย สรรพสามิต ต้องทำไงคับ gpz400
  67. อยากต่อภาษีประจำปีถ้าไม่ไปขนส่งกับ ตรอ.ต่อได้ที่ไหนบ้างครับผม
  68. เลขโครงไม่ตรงตัวเดียวเป็นอะไรไหม
  69. รถโบราณขาดหกปีจดใหม่อยากได้เลขเดิม
  70. หาคนโอนลอยksr มีเอกสารทุกอย่างถูกต้อง ราคาถูก
  71. รับจดทะเบียนรถนำเข้า,รถอินวอยส์ รถเฉพาะกิจทุกชนิด ชัวร์ ถูกต้อง 100%
  72. ป้ายภาษี หายครับ แต่ในเล่มเขียวไม่ใช่ชื่อตัวเองจะทำไงดีครับ
  73. ต้องการทำทะเบียนรถ Vespa 150 cc.(รายละเอียดข้างในครับ)
  74. เอกสารครบ แต่ภาษีขาด 14ปี ต่อเสียกี่บาทครับ
  75. สอบถามด่วนเรื่องทะเบียนเวสป้าครับ!!
  76. รถ ซุปเปอร์คับ เซียงกง นำเข้า มีแต่ใบซื้อขายให้ อยากจดทะเบียน ทำได้ป่าวครับ
  77. ***รับทำงานทะเบียนรถ****
  78. มีคำถามเกี่ยวกับการจดทะเบียนรถ Gorilla ครับอยากปรึกษาด่วน
  79. ขอคำแนะนำเรื่องมอเตอร์ไซค์เก่า ไม่มีเล่ม อายุประมาณ 10 ปีขึ้น
  80. รบกวนผู้รู้หน่อยคับ พอดีรถซื้อแยกมาประกอบ เล่มซื้อแยกตังหาก รบกวนหน่อย
  81. ใครเคยอ่านกรมธรรม์ประกันรถยนต์บ้าง ?
  82. หาเลขโครงไม่เจอทำอย่างไรดี จะไปต่อทะเบียน ?
  83. จะต่อทะเบียนรถ เเละโอนครับ
  84. ช่วยด้วยครับ เรื่องการต่อทะเบียน
  85. ขอถามเรื่องการต่อทะเบียนครับ
  86. รถชาลีอยากจดทะเบียน
  87. สอบถามท่านผู้รู้ทีครับ เรื่องบัตรประชาชนหมดอายุครับ !!!
  88. ปรึกษาเรื่องเล่มทะเบียนครับ
  89. อยากโอน honda c70 มีทะเบียนกระดาษแข็งแผ่นเดียว
  90. มีเล่ม c900 มีชุดโอน สวมใส่ cm91 แล้วแจ้งc900 จอด ได้ไหมครับ
  91. โคลงไม่มี ทบ กับเครื่องมี ทบ
  92. ปรึกษาอยากทำทะเบียนครับ
  93. ใครรับทำทะเบียนตุ๊กๆตรังบ้างครับ
  94. ช่วยหน่อยครับ...เรื่องทะเบียน
  95. ถามผู้รู้หน่อยครับ......Honda Dj
  96. ขอนอกเรื่องหน่อยครับ เรื่องใบขับขี่มอไซ
  97. ขอเล่าเรื่องทะเบียนหน่อยครับ เพื่อเป็นแรงบันดาลใจกับพี่ๆๆที่กังวลเรื่องทะเบียนค รับ
  98. มีเล่เอกสารครบ แต่รถไม่อยู่ ผมจะทำไงได้มั่งครับ รบกวนพี่ๆหน่อยครับ
  99. มีปัญหาเรื่องการจะโอนรถเป้นชื่อของผมเองครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
  100. ขนส่งตรวจสภาพรถยังไงเหรอครับ ละเอียดไม๊กว่าจะผ่าน