PDA

View Full Version : ถาม-ตอบ เรื่องทะเบียนรถ, เอกสารการซื้อรถ, จดทะเบียนรถ และภาษีรถยนต์

หน้า : 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16

1. โอนข้ามจังหวัดยังไงครับ
  2. ++มีแต่เล่ม สามารถ ต่อทะเบียนได้อีกมั้ยคับ++
  3. ถามเรื่องเล่มครับ
  4. ต้องการโอนรถให้คนอื่นโดยไม่ต้องเอารถไปขนส่งได้รึเป ล่าครับ
  5. บัตรประชาชนของผู้โอนขาด จะแจ้งเปลี่ยนเล่มใหม่ได้ไหม
  6. บัตรประชาชนของผู้โอนขาด จะแจ้งเปลี่ยนเล่มใหม่ได้ไหม
  7. มีเอกสารโอนลอยครบ สามารถนำไปโอนโดยไม่ต้องเอารถไปขนส่งได้หรือไม่
  8. คราย ก็ได้ช่วยด้วยฮับ
  9. อยากทราบเรื่องหมายเลขเครื่องครับ
  10. รบกวนขอคำปรึกษาคับ รถโดนอายัด
  11. หาเล่มc92อยู่ต้องการมากๆครับช่วยหน่อยครับใครต้องกา รขายติดต่อกับหรือฝากเบอร์ไว้
  12. ถ้าผู้รู้เรื่องทะเบียนมีเล่มเเต่ไม่ใช่เจ้าของจะต่อ ทะเบียนได้ริป่าว
  13. ขอความรู้เรื่องทะเบียนสวมหน่อยครับ
  14. ถามเรื่องทะเบียนเป็น บริษัท ครับ
  15. Sr อยากมีทะเบียน
  16. ทะเบียนแจ้งจอด ต้องทำไงบ้างครับ
  17. ขอถามเรื่องการต่อใบขับขี่หน่อยครับ
  18. คือว่าอยากได้ทะเบียนc70ซักเล่มอ่ะคับ...!
  19. ทะเบียนรถครับ ถ้าโอนแล้วย้ายจังหวัดอะครับ จะไม่ย้ายได้ไหม
  20. ผมอยากทราบว่า เวลาต่อภาษี กับ พรบอ่ะคับเค้าใช้เล่มจิงมั้ย
  21. ทำได้ไหมครับ จะมีทะเบียนกับเค้าบ้าง
  22. เชื่อว่ามีคนสงสัยเหมือนผมหลายคน ยังไงรบกวนผู้รู้สงเคระห์หน่อยครับ
  23. เครื่อง เวฟ ทะเบียนโอน ใส่ 70 จะถูกจับไหม
  24. มีใครรู้จักร้านตอกเลขตัวถังมั้ย
  25. ใครรู้บอกที
  26. ช่วยทีคับผม
  27. สำหรับรถไม่มีทะเบียนครับ
  28. ใครมีเล่นเวสป้าขายเข้ามาทีครับ
  29. ต้องการเล่มซี50คับ
  30. ช่วยตอบด้วยคับ เรื่องโอน
  31. ทำไงดีครับ
  32. ทะเบียนอินวอยมันเป็นไงหรอครับ
  33. ป้ายทะเบียน
  34. รถค้างชำระภาษี
  35. เรื่อง การโอน ค๊าบบบบบบพี่น้องงงง
  36. มีใครรับตามทะเบียนบ้างครับ
  37. ถ้า C100 สวมทะเบียน ดรีม100ไปตรวจสภาพจะผ่ามมั้ยครับ
  38. ช่วยตอบนิดนึงครับ
  39. รถที่เลขเครื่องตรงเล่มแต่เลขโครงไม่ตรงเล่มเนี่ย ซื้อ พ.ร.บ. ได้รึเปล่าครับ
  40. อยากโอนเป็นชื่อตัวเอง คือ มีเอกสารครบ(สำเนาบัตรประชาชน,สำเนาทะเบียนบ้าน,เอกส ารมอบ
  41. ขั้นตอนการจดทะเบียนรถInVoiceให้ถูกต้อง ใครอยากรู้ข้อมูลมาทางนี้
  42. รบกวนคับ
  43. ถามเรื่องการคิดภาษีหน่อยคับ
  44. เรื่องทะเบียนรถโอนไม่ได้
  45. ตอนโอนทางขนส่งเปลี่ยนเลขทะเบียนแบบใหม่ให้ขอเป็นเลข เดิมได้ไหม
  46. ทะเบียน
  47. ทะเบียนเล่มส้มๆเอาไปทำพรบ.ได้มั้ยครับ
  48. รบกวนหน่อยคับ
  49. ใครรู้จักร้านที่รับโอนรถมั้งคับใน กทม.
  50. อินวอย
  51. เปลี่ยนเครื่องแต่ไม่ได้แจ้งยังต่อทะเบียนได้ป่าวครั บ
  52. รับ เดินทะเบียน ที่ขาด 20/30ปี
  53. มีปัญหาจะถามคับเรื่องโอน
  54. ช้วยด้วยครับ
  55. รบกวรผู้รู้ตอบเกี่ยวกับทะเบียนหน่อยคับ
  56. ผู้รู้ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ
  57. ทำไม ไม่ไปยื่น เรื่องที่กรมขนส่ง เรื่องทะเบียน..
  58. ขอถามเรื่องทะเบียนรถหน่อยครับ
  59. ขอถามเรื่องทะเบียนรถ ครับ
  60. แกะรถออกมาทำแล้วถูจนเลขตัวถังเหนจางๆจะต่อทะเบียนได ้เป่าคับ
  61. ช่วยผมหน่อยคับ อยากรู้ขั้นตอนการทำ
  62. คือ อยาก จะ หาร้านตรวจสภาพรถแบบคุยได้
  63. ขอถามหน่อยครับรถไม่มีทะเบียนสามารถส่งทางไปรษณีย์ได ้มั่ยครับ
  64. ไม่เกี่ยว กับเรื่อง ท.บ. แต่เกี่ยวกับการ ซื้อ ขาย ทาง ไปรษณี
  65. รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ ว่าเลขมันแท้รึว่าตอกมา
  66. รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ ว่าเลขมันแท้รึว่าตอกมา
  67. เคยเจอแบบนี้ใหมครับ?ไปต่อทะเบียนดันมีคนไปต่อเอาป้า ยวงกลมภาษ๊ก่อนหน้าเรา
  68. ถามเรื่องการโอนครับ
  69. ถามเรื่อบทะเบียนหน่อยครับ
  70. ขาย ซี 70 ด่วน
  71. เปรียบเทียบราคา
  72. มีรถ honda รุ่นใหม่สามารถเอาทะเบียนใช้ได้เปล่าคับ
  73. ต้องการตามเอกสารเจ้าของรถตามที่อยู่ในกระทู้นี้ครับ
  74. เล่มหายทำไง???
  75. รบกวนเรื่องทะเบียนหน่อยคับ
  76. เรื่องทะเบียนรถครับ ด่วน..........
  77. ขอถามเรื่องทะเบียนหน่อยนะครับ
  78. แจ้งเปลี่ยนป้ายกับสีใหม่ครับ
  79. อยากทราบเรื่องทะเบียนรถเวสป้า
  80. พี่คับทำทะเบียนsrเเบบถูกต้อง
  81. เรื่องป้ายทะเบียน
  82. ใบตรวจสภาพรถมอเตอร์ไซค์ เป็นยังไงคับ
  83. เสียดาย เลขทะเบียนสวยๆ
  84. จะโอนรถ ทบ.กรุงเทพไปปทุม ขาดต่อภาษี 5ปี ตอบทีนะครับ
  85. ช่วยด้วยคับ เรื่อง ทบ. ดรีม สวม ซี แล้วทบ.ผมเป็นทบ.ดรีมรุ่นไหน
  86. ขอความกระจ่างหน่อยนะครับเรื่องทะเบียน
  87. ขอระบายหน่อยครับ
  88. ขอรบกวนถามหน่อยครับ*-*
  89. ไปลงความคิดเห็นสำหรับผู้ค้างภาษีเผื่อได้ไรดีๆ
  90. ช่วยด้วยครับผมโง่เอง
  91. รถแปลงมีทะเบียนพร้อมโอน โปรดระวังครับ
  92. ถามหน่อยครับ
  93. สำหรับบางคนที่ไม่รู้
  94. ทำให้ถูกกฏหมายได้มั้ยครับอย่างนี้น่ะ
  95. กรุณาแนะนำด้วยครับ
  96. ขอถามเรื่องทะเบียนครับ
  97. สอบถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนเครื่องครับ (รถมีทะเบียนครับ)
  98. รถ invoice หากจะขนกลับ ตจว ตำรวจจับใหมครับ
  99. ถามเรื่องการขาดต่อทะเบียนผู้รู้ช่วยที
  100. นับซองผ้าป่า