ThaiScooter.Com Forums - Recent Blogs Posts - Blogs

View RSS Feed

Recent Blogs Posts

1. สอบถามครับ

คือว่าผมให้เฟสที่รับตามชุดโอนมาให้ พอได้มาเรียบร้อย แต่ว่าทางบ้านไม่ยอมให้ไปโอนรถน่ะ อ้างว่า ให้เฟสที่รับตามชุดโอนแบบนี้มันผิด ชุดโอนรถต้องเซ็นจากเจ้าของเดิมเท่านั้น แต่รถมันซื้อขายมาหลายคนและเจ้าของเดิมขายรถให้โดยไม ่ได้ทำเรื่องโอนรถให้กับคนที่ซื้อต่อคนแรกๆน่ะ พอลองค้นหาร้านที่รับต่อพรบ ภาษี จดทบ.ใหม่ โอนรถ แจ้งย้าย ทำเรื่องโอนรถให้น่ะ แล้วผมมีแค่ชุดโอนบัตรปชช.อย่างเดียวน่ะ เขาจะรับทำไหมครับ อยากให้มันจบๆไป รถผมจะได้ต่อภาษีและมีทะเบียนเป็นชื่อผม ผมจะได้ขี่ไปทริปที่อื่นแบบไม่ต้องวิ่งแบบเลี่ยงๆอีก น่ะครับ ...