Thaiscooter.com - การแนบรูปและการใส่วิดีโอสำหรับบอร์ดใหม่

• การแนบรูปและการใส่วิดีโอสำหรับบอร์ดใหม่

1.กดตรงแนบเอกสาร ตามลูกศรชี้ในรูปครับ

2.มันจะเด้งหน้าใหม่ตามรูปครับ ให้กด add files แล้วเลือกรูปที่ต้องการแนบ (จำกัดแค่ 2 รูปต่อหนึ่งข้อความนะครับ)
    แล้วกด select files แล้วกด upload files

3. พอรูป upload มันจะขึ้นแบบในรูป ให้กด insert attachment เป็นอันเสร็จ ครับ

ส่วนการใส่วิดีโอ เดี๋ยวค่ำๆจะมาลงให้อีกทีนะครับ วิธีการใส่ง่ายมากๆครับ
    วิดีโอที่บอร์ดรับรอง มี hulu,youtube,vimeo,dailymotion,metacafe,google แลัวก็ facebook ครับ
    บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ การแนบรูปและการใส่วิดีโอสำหรับบอร์ดใหม่ started by รถด่วน View original post
    Comments 4 Comments
    1. armmcloei000's Avatar
      ดีดี
    1. รถเก่าเมืองพญานาค's Avatar
      ทักทายคับ
    1. anchalee's Avatar
      anchalee -
      โพต์ อย่างไงร่ะ
    1. Goyky Indy's Avatar
      Goyky Indy -
      ช่วยบอกตั้งแต่แรกจนขั้นตอนสุดท้ายได้ไหม ไม่ค่อยเก่งด้านนี้เท่าไร