Thaiscooter.com - เปิดตำนาน Yamaha สายพันธุ์ SR 400/500

• Yamaha SR 400 ปี2005

- ปี2005
    ปีนี้ออกมา 2 รุ่นอีกแล้วครับรุ่นธรรมดาและ SPECIAL EDITION (ครั้งที่4) เรามาเริ่มกันที่
    รุ่นธรรมดาก่อนเด่นชัดที่สุดก้อเป็นตัวถังน้ำมันสีแด งตัดลายขาวสีเฟรมเป็นสีบรอนซ์ครับเป็นครั้งแรกอีกเช่ นกันที่ทำเฟรมสีบรอนซ์
    รุ่น SPECIAL EDITION ฉลองYAMAHA มีอายุครบ 50 ปี 50th ANNIVERSARY ทำสีสันลวดลายย้อนกลับไปเมื่อปีเกิดอีกครั้ง (1978) ไมล์เป็นแบบหน้าดำและคาลิปเปอร์เบรกสีดำตามการคาดเดา ผมคิดว่ารุ่นนี้น่าจะใช้ลูกสูบของรุ่น 500 ด้วยครับ (ไม่มั่นใจเนื่องจากแปลภาษาญี่ปุ่นไม่ได้)

บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ เปิดตำนาน Yamaha สายพันธุ์ SR 400/500 started by PaPaYa View original post
    Comments 6 Comments
    1. yuipomgan's Avatar
      yuipomgan -
      สวยมากๆๆคับ
    1. golfapiwath's Avatar
      golfapiwath -
      สวยจังๆๆ ^^"
    1. dang-did's Avatar
      dang-did -
      ผมก้อว่ารุ่นนี้สวยจริงๆ
    1. el boyd's Avatar
      el boyd -
      สวยงามมากครับ ทุกรุ่นเลย
    1. bankking's Avatar
      bankking -
      โดนมากทั้งแรงทั้งอึด
    1. cmk123's Avatar
      cmk123 -
      ชอบมากๆอยากได้