Thaiscooter.com - Mazda Club Thailand

• Mazda Club Thailand

ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่บอร์ด Mazda Club Thailand ครับ ผมขอขอบคุณท่านเวปมาสเตอร์ในความกรุณาในที่นี้ด้วยคร ับ จะดูแลบอร์ดนี้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่สมาชิกทุกท่าน ที่รักมาสด้าครับ

บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ Welcome on Board: Mazda 800 Club started by jodeci View original post
    Comments 25 Comments
    1. off-nin's Avatar
      off-nin -
      ฉันก็มีมาสด้าแฟมิลี่ 1300 ทะเบียนขาดปีก่วายังไม่ได้โอนสีฟ้าซ่อมเองทั้งคันรัก มากc23
    1. ซีอิ๊ว's Avatar
      หวัดดีครับ ผมขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคน ผมอยู่ตาก ใช้มาสด้า แฟมิเลียมาสิบกว่าปีแล้ว เห็นเพื่อน ๆ เข้ามาคุยกันเยอะ ดีครับ เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เห็นว่าแจกสติ๊กเกอร์ติดรถ ผมยังไม่มีเลยครับ ขอสักหนึ่งแผ่น ขอบคุณล่วงหน้าครับ ส่งตามที่อยู่ด้านล่าง
      ภาณุวัฒน์ ฟักทองอยู่
      สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตาก เขต 1
      อำเภอเมือง จังหวัดตาก 63000
    1. maybakam's Avatar
      maybakam -
      ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับผมมี 1300 อยุ่คันครับกำลังปั้น retro project อยู่ครับ
    1. santos111's Avatar
      santos111 -
      สวัสดีครับพี่ๆ ขอเข้าชมรมด้วยคนครับ ผมมี 800 อยู่หนึ่งคันครับเป็นรถของพ่อครับใช้มาตั้งแต่ผมยังเ ล็กๆเป็นรถใช้ทำมาหากินก็ใช้มาเรื่อยจนถึงมือผม มันใช้งานแล้วมันอึดอัดครับเลยไปตีแคปก็okเลยครับใช้ ดีมากช่วงหลังออกรถใหม่มาใช้งานหลายคันเลยจอดทิ้งไว้ หลายปีโซมไปตามสภาพของดินฟ้าอากาศทาวปักษ์ใต้ ทิ้งไว้เห็นทีจะต้องขายซากแน่ๆเลยจึงตัดสินใจลากออกม าบูรณะครับเที่ยวนี้กะว่าจะพยายามหาของเดิมใส่กลับไป ให้มากที่สุดละครับ ช่วงนี้ฝนตกมากถ่ายรูปไม่สะดวกไว้วันหลังจะส่งรูปมาใ ห้ชมครับผม
    1. jodeci's Avatar
      jodeci -
      อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ santos111 อ่านข้อความ
      สวัสดีครับพี่ๆ ขอเข้าชมรมด้วยคนครับ ผมมี 800 อยู่หนึ่งคันครับเป็นรถของพ่อครับใช้มาตั้งแต่ผมยังเ ล็กๆเป็นรถใช้ทำมาหากินก็ใช้มาเรื่อยจนถึงมือผม มันใช้งานแล้วมันอึดอัดครับเลยไปตีแคปก็okเลยครับใช้ ดีมากช่วงหลังออกรถใหม่มาใช้งานหลายคันเลยจอดทิ้งไว้ หลายปีโซมไปตามสภาพของดินฟ้าอากาศทาวปักษ์ใต้ ทิ้งไว้เห็นทีจะต้องขายซากแน่ๆเลยจึงตัดสินใจลากออกม าบูรณะครับเที่ยวนี้กะว่าจะพยายามหาของเดิมใส่กลับไป ให้มากที่สุดละครับ ช่วงนี้ฝนตกมากถ่ายรูปไม่สะดวกไว้วันหลังจะส่งรูปมาใ ห้ชมครับผม
      ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีครับ
    1. birdlpru's Avatar
      birdlpru -
      ขอเข้าชมรมด้วยน่ะคับ ^ ^ ผมขับ mazda 1300 คับตกทอดมาจากพ่ออีกทีนุ้งสภาพดีทุกอย่างเลย ^ ^
    1. Pj_enjoy12's Avatar
      Pj_enjoy12 -
      ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผม กำลังหาเก็บอะไหล่mazda 800 อยู่ ใครพอมีอะไรเหลือช่วยส่งต่อมาทางนี้ด้วยนะครับผม [email protected] ฝากรูปอะไหล่เบอร์โทรในเมล์เลยครับผม
    1. meaw26's Avatar
      meaw26 -
      รับเป็นน้องใหม่เข้าชมรมเพิ่มอีกสักคนด้วยนะคะ ขอแนะนำตัวก่อนค่ะชื่อเหมี่ยวค่ะตอนนี้ใช้ มาสด้า 1300 อยู่ค่ะพึ่งใช้ได้ 2 ปี เลยอยากมีกลุ่มรถเล็กด้วยกันเผื่อจะได้เข้าร่วมกิจกร รมสนุกๆกับพี่ๆบ้าง
    1. oum-nan's Avatar
      oum-nan -
      เพิ่งรถมาคับ อยากได้ ร้านขายอะไหล่สักร้านคับ [email protected]
    1. fryingmary's Avatar
      fryingmary -
      มีใครรู้ข้อมูลของ มาสด้า โซเฟียร์ บ้างคับ พอดีผมไปเจอมาสด้า2ประตูหน้าตาคล้ายแฟมมิเลีย แต่เจ้าของบอกว่าเป็นมาสด้าโซเฟียร์ มันมีข้อแตกต่างกันยังไงคับ
    1. fryingmary's Avatar
      fryingmary -
      อ้อลืมไปขอเข้าชมรมด้วยคนคับ เมื่อก่อนผมมี คาเพล่า คับแต่ร้อนเงินเลยขายไปแล้วกำลังมองหาเนื้อคู่คันใหม ่อยู่คับ
    1. ไปตามสภาพ's Avatar
      ฝากตัวด้วยคนคร้าบบบ...เพึ่งซื้อ มาสด้า 1000 มาไม่นานนี้ กำลังค่อย ๆ ปั้นอยู่คร้าบบบ คนกทม.คร้าบบ
    1. รถส่งข้าว's Avatar
      สวัสดีทุกๆท่านครับ
    1. modifiles's Avatar
      modifiles -
      สวัสดี ทุกๆท่านครับ ผมสนใจ มาสดา 800 มากครับ อยากเข้า สมาคมด้วย และกำลังมองหา สักคัน แต่ไม่ค่อย มีความรู้มากนัก ตอนนี้ ผมบวช อยู่ ก็เลยมีเวลามานั่งดูมากขึ้น อยากให้พี่ๆ ช่วยแนะนำ กันหน่อยครับ
    1. tibet.k's Avatar
      tibet.k -
      ผมเองกำลังจะถอย proceed ประมาณ 10 กันยานี้ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    1. tibet.k's Avatar
      tibet.k -
      ผมเองกำลังจะถอย proceed พี่ๆท่านใดอยู่แถว แหลมฉบัง ศรีราชา บ้างครับ มือใหม่จริงๆครับ เบทครับ
    1. katpoo's Avatar
      katpoo -
      เพิ่งสมัคร..มาเป็นสมาชิคใหม่คะ..ยังไงก็ช่วยแนะนำอุ ปกรณ์ของมาสด้า 1000ด้วยนะคะ
      และอยากได้สติ๊กเกอร์ของคลับอ่ะคะ...จะต้องทำไงคะ ยุกำแพงเพชรคะ
    1. Worawit Kaewsringam's Avatar
      สวัสดีครับชาวมาสด้าพอดีโอมมีของอัพเดทมีลูกหมากปีกน กบนกับลูกหมากปีกนกล่างมาสด้า800ตอง5ยี่ปุ่นแท้มาใหม ่สนใจโทรครับ0865354045
    1. arboosabee's Avatar
      arboosabee -
      สัวสดีชาวmazdaclubฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมมีmazda b1600/77 ครับ
    1. Apichatchankong's Avatar
      ฝากตัวด้วยนะค้าบ Mazda proceed ^^