Thaiscooter.com - สมาชิกที่มีปัญหาการเข้าใช้งาน แนะนำ Google Chrome, Fire Fox เพื่อการใช้งานที่เร็วขึ้น

• สมาชิกที่มีปัญหาการเข้าใช้งาน แนะนำ Google Chrome, Fire Fox เพื่อการใช้งานที่เร็วขึ้น

ปัญหาการเข้าใช้งาน อาจจะเกิดจากที่ใช้โปรแกรมรุ่นเก่า
    ลองเปลี่ยนมาใช้ google chrome หรือ Firefox ดูนะครับ เป็นโปรแกรมฟรี

Google Chrome download ที่นี่

Firefox download ที่นี่

หรือ สมาชิกที่ทำวิธีข้างต้น ไม่เป็น ลองเข้าเวบแบบ ไม่มี www ดูก่อน เช่น
    thaiscooter.com/forums

ทั้งนี้เป็นการแก้ไขปัญหาชั่วคราวนะครับ

ปล. ผมใช้ Chrome ครับ

ทุกโปรแกรมหากมีปัญหา ทางผู้พัฒนาจะแก้ไขในเวอร์ชั่นใหม่ๆ ดังนั้นควรอัพเกรตให้ใหม่อยู่เสมอ ครับ
    ส่วน IE นั้น ไม่สามารถอัพเกรตได้ฟรีทุกเครื่อง ดังนั้น chrome , firefox สามารถอัพเกรตได้ฟรี

ในส่วนของเวบ กำลังแก้ไขให้ใช้งานได้ครอบคลุมทุกโปรแกรม แต่ถ้าเก่าๆมากๆ อาจจะใช้งานไม่ได้ 100% ครับ
    Comments 1 Comment
    1. pong327023's Avatar
      pong327023 -
      ตาหวาน