Thaiscooter.com - Ariel Cycles lady 28''

• Ariel Cycles lady 28''

ก่อนอื่น ต้องขอขอบพระคุณท่านเจ้าของรถคันนี้ด้วยครับ ที่ได้เปิดโอกาสให้นำภาพ รายละเอียดของรถจักรยานคันนี้มาเผยแพร่ เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ที่ยังไม่เคยเห็นรถจักรยานรุ่นนี้มาก่อนหรือบางท่านอ าจจะเคยเห็นมาบ้างแล้ว เพื่อเป็นข้อมูลในการศึกษารายละเอียดต่อไป แต่โดยส่วนตัวผมแล้วนั้นต้องบอกเลยว่าเพิ่งเคยเห็นตั วจริงๆเป็นครั้งแรกและคันแรกในบ้านเรา รถคันนี้ได้นำเข้ามาโดยผ่านมือพี่นง(พี่ใหญ่แห่งทุ่ง บางกะปิ)ของเรานั่นเอง

สำหรับรถยี่ห้อ Ariel คันนี้ เป็นรถที่ผลิตในบริษัทหรือโรงงานเดียวกันกับจักรยานล ้อโตนั้น(ขออภัยหากข้อมูลผิด) รายละเอียดอาจจะไม่มีอะไรมาก แต่ทว่าก็เป็นรถที่หายากมากพอสมควรเลยทีเดียว แล้วยังพบได้น้อยอีกด้วย

เอาเป็นว่าไปดูรายละเอียดและภาพกันเลยดีกว่าครับ

ขออภัยหากรูปไม่ชัดนะครับ (เพราะกล้องผมที่ใช้ถ่ายและคนถ่ายมันห่วยครับ อิอิ)

ลักษณะแฮนด์เป็นของเดิม มีตีตัวอักษร A ตัวพิมพืใหญ่อยู่ตรงกลาง

บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ Ariel Cycles lady 28'' started by YUT MCOT View original post