Thaiscooter.com - เคล็ดลับการดูแว่น RayBan wayfarer mark1 ^^

• เคล็ดลับการดูแว่น RayBan wayfarer mark1 ^^

เนื่องจากเดี๋ยวนี้เริ่มมีแว่น RayBan wayfarer mark1 งาน copy super mirror ออกมาขายเยอะมากครับ ผมเลยอยากแชร์ความรู้กับคนรักแว่นหน่อย ใครที่ชอบแว่นพวกนี้ก็มาแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ ขอเริ่มจากแว่น RayBan wayfarer mark1 usa ก่อนนะครับ เนื่องจากโรงงานของ
    อเมริกาสมัยก่อนยังผลิตแว่นที่ใช้เครื่องจากโรงงานผส มกับการประกอบด้วยมือคน ไม่เหมือนสมัยนี้ที่ใช้เครื่องจักรผลิตทุกชิ้นส่วนนะ ครับ
    ข้อสังเกตง่ายๆก่อนนะครับ
    ขออภัยนะครับรูปยืมมาจากเว็บต่างๆเพื่อความรู้ของคนร ักแว่นละกันนะครับ^^
    1. บานพับของแว่นจะเป็นสแตนเลสแท้ไม่ลอกไม่มันวาวเกิน เคี้ยวบานพับจะ7เคี้ยว ติดที่กรอบแว่น3เคี้ยว ขาแว่น4เคี้ยวสลับกัน และโค้งรับเสมอกันพอดี
    น๊อตตรงบานพับจะกลมแบนและบานออก เหมือนทรงกรวยโดนตัด หมุดยึดบานพับ จะเม็ดกลมและแบน จะไม่กลมเป็นไข่ปลาเหมือนรุ่นใหม่ครับ

2.เม็ดข้าวช่วงปลายคิ้วซ้ายขวากับขาแว่นจะมีขนาดเท่า กันและเป็นสแตนเลสเนื้อเรียบไม่มันวาว จะเห็นเป็นทรงเม็ดข้าวออกเหลี่ยมชัดและ แบนไม่อูมหรือบวมเหมือนของcopy

บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ เคล็ดลับการดูแว่น RayBan wayfarer mark1 ^^ started by paduipui View original post