Thaiscooter.com - เสน่ห์ของjxอยู่ตรงไหน

• เสน่ห์ของjxอยู่ตรงไหน

เมื่อก่อนเคยแซวเพื่อน คิดยังไงเอารถเก่ามาขี่ เงินก็มีทำไมไม่ซื้อรถใหม่
    มันตอบว่า..รถเก่าถึงมีเงิน บ้างครั้งยังหาซื้อไม่ได้ พอได้มาสัมผัส
    คันแรกที่ลองเล่น gl100 ตอนซื้อยังไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่ รุ่นอะไร อาศัยสอบถามในเวบเอา
    สุดยอดเลยคันนี้ ไม่ใช่แรงนะครับ แต่ซ่อมเยอะมาก ซื้อมา7พัน เอามาทำเครื่องใหม่
    ทำสีใหม่ ระบบไฟใหม่ หาอะไหล่เก็บมาใส่จนครบ หมดไป2หมื่นกว่าๆ สุดท้ายขายไป
    หมื่น7 ขาดทุนย่อยยับเลยครับ บอกแฟนว่าจะเลิกเล่นรถเก่าแล้ว แต่ก็ทนคิดถึงรถคันเก่าไม่ได้
    เลยหามาอีกคัน เปนjx110สภาพเน่าพอดู แต่อาศัยเคยมีประสบการณ์ จากคันแรก เลยเจ็บไม่ค่อยเยอะ
    พอได้ขีรุ่นนี้ บอกได้คำเดียวเลยครับว่า...สุดยอดครับ เครื่องดังมาก แต่แรงบิดดี ขนาดมี4เกียร์
    แรงไม่ตกครับ มันไปของมันได้เรื่อยๆครับ ผิดกับgl100คันแรก แรงมันตันครับ
    ผมว่าเสน่ห์ของมันอยู่ตรงเสียงท่อครับ ถ้าได้ยินมาไกลๆ รู้เลยครับว่าเปนjx มันมีเอกลักษณ์ครับ
    อีกอย่างครับ เสียงก้านกระทุ้งครับ บอกเลยครับ..สุดยอดครับ
    แล้วเพื่อนๆล่ะครับ ว่ารถรุ่นนี้มันมี..เสน่ห์ตรงไหนครับ...ขอบคุณครับ

บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ เสน่ห์ของjxอยู่ตรงไหน started by camsoy View original post
    Comments 13 Comments
    1. soonda's Avatar
      soonda -
      ธงข้างหลังซื้อมาจากไหนหรอครับ
    1. sakkarin001's Avatar
      sakkarin001 -
      สวยครับ
    1. connew_43's Avatar
      connew_43 -
      ผมเคยมีมีรุ่นนี้อยู่แต่ขายไปแล้ว คิดถึงมาก
    1. MAZUDA's Avatar
      MAZUDA -
      ใช่คันเดียวกับในคลิปนี้รึเปล่าครับ

http://www.youtube.com/watch?v=nU1ah2_fBNY
    1. nuieza's Avatar
      nuieza -
      ผมขับอยู่ครับ ขับสนุกมากๆ ขับมีแต่คนมอง ^^
    1. kwang_23007's Avatar
      kwang_23007 -
      มี gl 100 อยากขายคับ
    1. taeme05's Avatar
      taeme05 -
      อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ soonda อ่านข้อความ
      ธงข้างหลังซื้อมาจากไหนหรอครับ
      เยอะแยะ
    1. honda v's Avatar
      honda v -
      ดีใจครับที่ชอบรุ่นนี้นะ ผมขี่อยู่คันเหมือนกัน 5555
    1. toystory11's Avatar
      toystory11 -
      แรง ทน คน jx
    1. server's Avatar
      server -
      ได้มาแล้วเหมื่อน jx110ครับสภาพเดิมๆเลย กะว่าจะแต่ง cafe ครับเดี้ยวค่อยดูกัน
    1. dulexman's Avatar
      dulexman -
      ผมว่า glx นะ รถมันแรงจิงๆ ถ้าทองขาวนะ
    1. kampanat1003's Avatar
      ขี่แล้วได้อารมณ์มากๆ ครับ...สไตล์คลาสสิค
    1. NakarinJX110's Avatar
      ผมมีเหมือน พี่และคัฟ แต่ผมอยากได้ ท่อใหม่

ตอนนี้ ท่อแตก ไม่รุ้ว่า จะใส่ ท่ออะไรดี